24 tuổi bắt đầu học IT có muộn không?

caohoangnft

Đẹp trai mà lại có tài
xin chào mấy thằng xamer hiểu biết về IT , tao năm nay 23 tuổi, mấy tháng nữa là t 24 tuổi rồi, dạo gần đây t xem trên youtube, với facebook thấy nghề IT hot quá, làm t thấy mà ham, tính chuyển học IT, t thấy mấy thằng học IT sướng vl, học ngồi điều hòa bấm bấm, lương tháng bèo nhèo thì 1,2k $, IT lại còn ứng dụng được nhiều cái nữa chứ,ví dụ mày có thể tự động hóa mọi thứ, mày có thể tạo ra mọi thứ bằng đầu óc, ví dụ tao muốn tạo ra mấy cái tool tự động, tạo ra cái app để đếm số ngày yêu nhau,...mà t nghe có thằng nào nói cứ làm IT là auto có thể kiếm đc 1 tr$, nói chung là t ham lắm, tính vô ngành, mà không biết t có hợp hay không
chia sẻ chút về t, t trầm tính, toán thuộc dạng khá, thi đại học năm 2016 được 6,25,tư duy toán bình thường, tiếng anh không giỏi lắm,t đi làm mấy năm rồi

Học vì đàm mê thì học. T 33r vẫn thích it đây, cơ mà đ phải nghề nhưng tìm hiểu r tạo cái web riêng tiếng 1-200u mỗi tháng cũng vui
Chứ để 1-2k thì m k lại với bọn trẻ đây. Tư duy cno cập nhập dc cnghe mới.

Lên tìm hiểu cho kỹ lại đi chứ kiểu ô thấy ngta làm ham tiền nhiều nhảy vào ko đam mê thì lại mất thời gian vô ích thôi ô ơi

It mày học kiểu trường ngề aptech thì duoc
Chứ 23 tuổi vào đại học mấy môn toán lý môi truong chính trị thì ăn cặc

24 trẻ vkl , vào việc luôn đi hỏi éo gì nữa .
Có con em gái vừa vào fpt khuyên mãi éo được , chắc hướng nó thành tester cho đỡ vất . Được cái fpt nó ko học lý hoá , mác mủng vào việc luôn .

Cho con hỏi con 36 à nhầm 26 có dc ko tiên sinh?con chỉ muốn có nghề thôi ko ham triệu đô như anh thớt đâu ạ
Thí chủ 26 cũng đi làm r mà , học thêm sơ cua cũng đc !
Thằng bạn của tại hạ sn90 , tốt nghiệp loại giỏi Aptech , giờ ở nhà điều xe taxi kia !
Âu cũng là số mệh , phúc báu r

nghe cái bọn voz với mấy cái truyền thông bơm thổi thêu dệt làm gì cho ngu người, mày 24 tuổi học IT không chính quy thì 27 tuổi rành nghề, nếu tay nghề cao làm tới 30 tuổi thì kiếm được tiền đó. Nhưng cạnh tranh khốc liệt lắm, vì đại học học viện cao đẳng trung tâm dạy IT chắc việt nam này có hơn trăm cái, người người học IT lớp lớp học IT thì sao mày cạnh tranh ra nổi

T học IT Bách Khoa HN lời khuyên của t là thôi m ạ, để làm đc 1-2k$ đòi hỏi m thực sự cố gắng và có thể thêm vào một số loại bệnh như trĩ, thoát vị đĩa đệm, gai cột sống,... để cạnh tranh lại bọn trẻ thà m có tư duy vượt trội thì không muộn chứ 6.25 toán thì không ăn thua. Cùng 1 công sức bỏ ra m cày ở lĩnh vực khác sẽ thành công hơn. Ngành này ở VN chỉ thiếu nhân lực giỏi chứ tầm 6.25 Toán thì lại thừa.
T khuyên thật lòng không có ý j đâu.

Ngành này đào thải cao lắm. Bác nên cân nhắc nhé. Bác xuất phát muộn trừ khi bác thật sự là giỏi, tiếp thu nhanh. Bác thấy trên mạng lương cao do họ là kỹ sư, biết cốt lõi nên họ được lương cao. Còn làm thợ code thì cày ngày đêm mới lương cao đc bác ạ.

T cũng đi học năm 24 tuổi,chỉ là bh lương ko cao thôi,lương 1k2 cũng mệt lắm đó