Cần tư vấn về cách chải chuốt

bữa uốn nhuộm thì ăn cái biên bảng do tác phong nhà giáo không đúng. Em sợ lắm anh @BaeNu :vozvn (3):
Cũng từng chơi cái đầu xoăn tít nhưng lúc họp online lại bị nhắc nhở. Thế là bay 200k với 50k tiền cắt tóc :vozvn (3):
Ô, m làm nhà giáo à? Thế để tóc như hình hoặc bổ luống như này11F4AB20-2D3A-43C1-AB32-FBA187EFE1D7.jpeg

Ai cũng có 1 kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt của mình. Muốn biết kiểu tóc nào hợp thì chính m phải tự tìm ra. M để tóc dài rồi tự chải chuốc, tìm kiểu hợp với khuôn mặt của mình, rồi lên mạng ráng tìm hình kiểu tóc đó. Thợ cắt tóc nam ở vn đa số bắt chước rồi cắt thôi, ít thợ nào chịu khó tìm kiểu tóc phù hợp với khách lắm. Mấy tiệm barber shop toàn bụp undercut, kiểu này ko hợp với gương mặt người vn, khách trong đó cắt tóc xong nhìn như ae sinh đôi.

Mặt như thớt tả để chân phương hợp đó , tìm google kiếm cái hình chân phương hợp mắt copy lại ra đưa cho thợ bảo cắt

Nếu trán mày ngắn hoặc vừa để kiểu ngắn tầm 5 phân rồi dùng sáp vuốt dựng lên, ko cần kẻ line gì cả sẽ làm mặt mày nhỏ đi
Nếu trán mày cao thì cắt ngắn như trên nhưng để mái ngố rủ xuống .
Cả 2 kiểu đều nên cạo 2 bên cho sạch sẽ
t trán cao nhưng có vẻ dùng cách thứ nhất đẹp hơn đấy, t mới xuống soi gương chải đầu lại.

M cắt quiff cũng được, không thì thử slickback đi. Slickback hơi đĩ 1 xíu nên cần dùng pomade cho nó bóng bẩy. T thì hay cắt HOB.

Ai cũng có 1 kiểu tóc phù hợp với khuôn mặt của mình. Muốn biết kiểu tóc nào hợp thì chính m phải tự tìm ra. M để tóc dài rồi tự chải chuốc, tìm kiểu hợp với khuôn mặt của mình, rồi lên mạng ráng tìm hình kiểu tóc đó. Thợ cắt tóc nam ở vn đa số bắt chước rồi cắt thôi, ít thợ nào chịu khó tìm kiểu tóc phù hợp với khách lắm. Mấy tiệm barber shop toàn bụp undercut, kiểu này ko hợp với gương mặt người vn, khách trong đó cắt tóc xong nhìn như ae sinh đôi.
cuối cùng cũng có người hiểu t. Cám ơn m nhé. T vẫn đang nghiên cứu đây. Nhờ mấy tml xam để t mở mang thêm. Trang google search cảm giác cũng không ra nhiều kiểu tóc lắm.

Hết dịch được đi ra ngoài rồi. Từ xưa tới giờ t không quan tâm đến bản thân lắm nên lập thread này mong các tiền bối chỉ giáo cho t:
+ Cách để nói chuyện với người cắt tóc:
( kiểu người t ốm, mặt hình oval)
=>T hay cắt tóc ở barber, nay lười nên cắt mấy tiệm trong xóm (không hài lòng). T vẫn chưa biết nên nói sao với thợ cắt tóc để họ cắt cho đẹp vì t toàn nhắm mắt đưa đầu :vozvn (3): Nên kiểu tóc của t như gáo dừa hoặc đầu khấc. Đi chung với bạn thì nó nói chuyện dùm với thợ cắt tóc nên cắt rất ưng ý. Nhưng t không muốn phụ thuộc mãi.

+ Tụi m xài sáp vuốt tóc hay bình xịt. Nên xài loại nào và ưu nhược điểm của sáp và loại xịt ra sao.
MONG TỤI M CHỈ GIÁO CHO T VÀI KIỂU TÓC ĐẸP ĐỂ TỰ TIN HƠN VÌ T HAY ĐI DIỄN THUYẾT NÊN PHẢI CHÚ TRỌNG BỀ NGOÀI. CÁM ƠN MẤY TML.
Có vợ con rồi mày đéo quan tâm đầu tóc đâu, mày chờ thằng đờm nó ra tù nó cắt tóc cho mày

thấy cái thứ 2 khá hợp với m đó tml :vozvn (20)::vozvn (20)::vozvn (20):

Mặt như thớt tả để chân phương hợp đó , tìm google kiếm cái hình chân phương hợp mắt copy lại ra đưa cho thợ bảo cắt
có vẻ hơi già nếu để kiểu đó. Cám ơn m nhé. T sẽ suy nghĩ lại để tổng hợp nên một kiểu vừa ý

trước khi cắt, tóc t cũng y chang trần hạo nam. Tóc dài nhanh quá cũng khổ vl. T nói tóc chứ ko nói mặt nhé m
Cho lãng tử , em trai tao tóc nó còn cột đuôi ngựa mình là con trai nhìn còn thấy đẹp

cuối cùng cũng có người hiểu t. Cám ơn m nhé. T vẫn đang nghiên cứu đây. Nhờ mấy tml xam để t mở mang thêm. Trang google search cảm giác cũng không ra nhiều kiểu tóc lắm.
Tìm kiểu tóc theo tên diễn viên, ca sĩ...đó m

Mua thêm cái buzzer để ở nhà như dao cạo râu để tự cắt. Chỉ cần cho nó đi qua 1-2 lần 1-2 tuần thì không cần đến thợ cắt thường.