Canh Ngọ 1990

Làm sao để muốn lấy vợ nhỉ . Nhìn bọn bạn vợ con lớn tướng mà thích . Nhưng t chỉ thích trẻ con từ 2,3 tuổi trở lên cơ .

Bọn tôi lại mong được thoải mái như ông đấy,tận hưởng đi,có tiền 40 tuổi hẵng lập gd
Tối ngủ 1 mình ôm gối buồn lắm bạn, có chuyện gì cũng không biết nói với ai. Nhiều khi chỉ biết đi nhậu nhẹt vô bổ thôi.

Tầm này dịch mà tháng cứ đều đều 20 củ là ngon,đây tôi kd đến nửa năm nay không có việc ,mà có 3 đứa rồi chắc cũng lập gd sớm,tôi bây giờ con lớn mới vào lớp 1
uh. đứa đầu nhà tao lớp 2. 5 năm 3 đứa mày ạ. làm tự do nên cũng nhiều nguồn thu. chứ làm 1 việc ko dám đẻ nhiều như thế

Chào canh ngọ, lộ bàng thổ. Chắc tao loser nhất rồi. Tay trắng, chưa vợ con nên vẫn thích cuộc sống tự do. Mọi người vẫn bảo ngựa bất kham nhưng tại nghĩ do tao bất tài thôi
Yên tâm là ko phải mình m đâu

Tao canh ngọ. 31 tuổi. Ngta nói tuổi tao phải qua 30 mới kiếm dc tiền nhưng lúc tao 19t đã bôn ba. Tao làm ra tiền khi bạn tao còn đạp xe đi học đh.
Rồi cũng vấp ngã, tiền bạc cũng đi nhiều.
Tình cảm thì tao ko muốn lập gđ chút nào hết.
Sợ con cái, sợ vướng bận. Nhưng gái thì tao k thiếu.
Giờ nằm nhìn lại 10 năm trước lúc 19 20 ra đời như mới hôm qua vậy. Mà tóc bắt đầu có bạc rồi.

ở HN t nghĩ ae cứ phải thu nhập 20 củ/tháng hãy lấy vk - ko sau có con tốn kém vkl - éo lo dc cho con nhiều lúc buồn vlu

Tối ngủ 1 mình ôm gối buồn lắm bạn, có chuyện gì cũng không biết nói với ai. Nhiều khi chỉ biết đi nhậu nhẹt vô bổ thôi.
Cảnh đời nó thế bạn à,không lấy vợ thì cô đơn lẻ chiếc,nhưng lấy vợ về nhiều khi lại thấy mất đi 1 phần tự do,bận bịu cơm áo gạo tiền,con cái lại thấy mệt mỏi,lúc ý lại nghĩ biết thế vài năm nữa roiif lấy cũng chưa muộn ,nói thế thôi,nhưng gặp được em nào tốt,ngoan ngoãn,biết chăm lo gd thì phải bốc luôn không bọn nó đớp mất

Trong xam này ae 90 có đông không nhỉ,điểm danh phát nào.Tao chuẩn bị có nhóc thứ 2 nên tự nhiên ngẫm lại 31 năm nay làm được gì rồi,từ năm 20 đến giờ toàn xa quê hương,thỉnh thoảng mới về nhà.Lại nhớ cái thời cởi trần tắm mưa lúc nhỏ,vẫn nghĩ cái thời ấy sao đẹp và hồn nhiên thế,không ngờ càng lớn áp lực cơm áo gạo tiền lại tỉ lệ thuận với số tóc bạc trên đầu.Tml nào canh ngọ thì cố lên nhé,ngựa mà,chạy mãi,chạy miết...
Giống tao cũng cbi nhóc 2 mà tiền thì éo có, nhà thì k:(

uh. đứa đầu nhà tao lớp 2. 5 năm 3 đứa mày ạ. làm tự do nên cũng nhiều nguồn thu. chứ làm 1 việc ko dám đẻ nhiều như thế
Ừ,trước đi làm thuê trên hn tháng chục triệu nuôi 1 đứa đéo đủ,đéo dám đẻ,giờ ổn ổn hơn mới dám đẻ đứa t2

Làm sao để muốn lấy vợ nhỉ . Nhìn bọn bạn vợ con lớn tướng mà thích . Nhưng t chỉ thích trẻ con từ 2,3 tuổi trở lên cơ .
Lấy vợ thì đơn giản mà,như ngày xưa còn tán tỉnh,ngắn tin,hẹn hò mãi,bây giờ các cháu nó máu,đò đưa mà ưng cái bụng là cứ phịt cho ễnh bụng ra xong cưới

90 vất vả đủ đường. Tao nhìn quanh đám bạn cùng tuổi chưa thấy đứa nào phất hẳn. Đứa thì lục đục mãi k lập gđ,đứa thì lập gđ mãi k có con... kiểu gì cũng khổ.
Cả lũ toàn nc với nhau đúng lũ ngựa điên,suốt ngày rong ruổi..

Chào các đồng niên.
Tôi cũng 90 giờ cũng 1 vợ 2 con. Số đưa đẩy vất vả mất mấy năm, xong phấn đấu đi học IT 2 năm, may mắn lại vào làm cho cty chứng khoán từ 2018 đến giờ. Dịch mà vẫn có việc có lương.
Cảm thấy hạnh phúc vãi!

Nhìn nhiều thằng trong này.
Thế đéo nào cảm giác thằng nào cũng giống mình 1 tí =))
Vợ bằng tuổi.
Cuộc sống ko gọi là giàu nhưng cũng chẳng nghèo.
Con cái còn nhỏ. Đôi khi vướng mắc chuyện vợ con.
Đặc biệt là cũng có đứa bạn đã "đi".
Kiếm tiền cũng được, về với gia đình cũng được, miễn sống sao cho đừng hối tiếc như những ngày tháng trước.
Cuộc đời chắc đc 2.5 lần 30 chứ mấy. Nhưng qua 30 thì cũng chỉ là mới bắt đầu thôi.
"Buông bỏ" được mà thay đổi.

Lấy vợ thì đơn giản mà,như ngày xưa còn tán tỉnh,ngắn tin,hẹn hò mãi,bây giờ các cháu nó máu,đò đưa mà ưng cái bụng là cứ phịt cho ễnh bụng ra xong cưới
Cơ bản là mình qua tuổi muốn lấy vợ , thích tự do , chứ gái chưa bjo là vấn đề của t , t thích quen em gái hơn là ny đỡ dàng buộc vs vả 2 cũng xác định sẽ ko yêu :)). Được cái t cũng đẹp trai , biết chơi , trẻ bảo sn 95 cũng dc . Bọn quen t toàn bảo t chỉ để yêu , cưới thì ko nên :). T có yêu đứa 91 , 2 đứa quen nhau từ lớp 5 , cứ hợp tan nhì nhằng đến bjo.

1 vợ, chưa con, mới xây đc cái nhà, sắm đc ít đồ gia dụng. Giờ cày trả nợ với kiếm mụn con. Buồn

Cảnh đời nó thế bạn à,không lấy vợ thì cô đơn lẻ chiếc,nhưng lấy vợ về nhiều khi lại thấy mất đi 1 phần tự do,bận bịu cơm áo gạo tiền,con cái lại thấy mệt mỏi,lúc ý lại nghĩ biết thế vài năm nữa roiif lấy cũng chưa muộn ,nói thế thôi,nhưng gặp được em nào tốt,ngoan ngoãn,biết chăm lo gd thì phải bốc luôn không bọn nó đớp mất
Nhưng thế buồi nào những e mình ưng nó lấy chồng hết cmnr. Nhìu em có ny, có chồng rồi mà tâm sự mình kiểu ảnh tốt thế sao k có ny các kiểu. Chả nhẽ lại chửi mày ngu như con chó ấy. Lấy thằng lăng nhăng giờ trách con cặc à

Tao 90 mà chả có rì gia đình chưa thất nghiệp tài khoản trống haizz chả biết có làm lên cơm cháo rì ko nữa

Tưởng mỗi tao vất, nhưng thấy 90 học cùng hay gần nhà tao thằng nào cũng làng nhàng ko thấy thằng nào khá hẳn. Ah mà trong đám bạn còn xót lại mình tao chưa vợ con gì

Nhưng thế buồi nào những e mình ưng nó lấy chồng hết cmnr. Nhìu em có ny, có chồng rồi mà tâm sự mình kiểu ảnh tốt thế sao k có ny các kiểu. Chả nhẽ lại chửi mày ngu như con chó ấy. Lấy thằng lăng nhăng giờ trách con cặc à
Tâm sự lol gì với bọn có ny,có ck,nó đang giả vờ an ủi mày chứ thật ra trong bụng nó đang cười cm vào mặt mày:cho chết cmm đi ))).Nên tìm các em chưa có ng y và chưa ck mà tâm sự nhé,nếu nó bảo:anh tốt thế mà chưa có ng y,thì bảo:anh tốt thì làm ng/y anh nhé,thế là đụ ))),chứ nói với mấy con có ng chồng rồi là ck nó chém chết đấy

90 1 con gái, lương 7-8tr, cả 2 vs lương tầm 12tr. ở quê, đủ ăn