Canh Ngọ 1990

Tao tháng 2 năm của Ngựa. Sinh ra ở miền trung nắng cháy. Năm 2013 thì ra Thủ Đô ngàn năm văn vở để kiếm sống. Làm nhiều nghề lắm. Từ xe ôm, giao hàng, hướng dẫn viên du lịch trên phố cổ, bán vé mb, tour, nhân viên thu tiền điện, rồi lên trưởng phòng quản lý rồi lại thất nghiệp. Cái số cố từng ngày làm từng giờ mà cũng ko khá nổi. Giờ vợ thì có 1 đứa con thì sắp đứa thứ 2. Giờ dịch ở nhà phụ vợ làm. Vợ sai đâu làm đấy. Cũng may là vợ nó làm được ko đói cả nút. À vợ sinh năm 94 tuổi chó. Nghe bảo tuổi này hợp với tuổi của mình. Nói chung khi cãi nhau tao toàn nhịn. Theo tao biết lá số tử vi của tuổi Canh Ngọ thì kho thằng nào ở gần nhà mà khá cả. Toàn đi làm ăn xa mới có ăn thôi. Ai ở Hà Nội mà of thì cho tao ké 1 suất nhé.

Tao tháng 6 ,90. Tiền bạc tạm đủ: 1 nhà 2 tỷ, 1 mảnh đất cỡ ~1 tỷ. Bố mẹ nông dân nhưng chịu khó đầu tư cho tao học hành. Ra đời tao tự kiếm mua nhà mua đất. Nhưng tình duyên lận đật, ly hôn, có 1 thằng cu. Ngại yêu, hoặc đúng hơn là ko còn cảm giác yêu. Lương cỡ 70 tháng. Chả có thú vui nào. Tao bị mất hứng thú vs mọi thứ. Đéo hiểu được. Ngày xưa sinh viên 2010 tao chỉ mơ ước con xe máy 40-50 tr. Giờ có nhiều lần số ấy tao lại ko thấy hạnh phúc. Khó hiểu vk

31 tuổi đầu hết rồi,mong là ae chân cứng đá mềm,vượt qua mọi khó khăn.Nhưng chúng mày cũng phải công nhận Thập niên 90 của ae mình vẫn là một kỷ niệm đẹp,rất đẹp có phải không.Đủ thì k đủ,thừa thì k thừa,giao thoa giữa 2 giai đoạn kinh tế.Ước gì lại được bắn halflife,đế chế,nhảy au...tán gái nắm tay thôi là đã rỉ nước:)),làm j dám hôn hay nghĩ đến chuyện ấy.Thằng nào ở hn thì hú t,ae lai rai vài cốc bia chén rượu nhé.
Dm vô đà nẵng hú tiếng ae làm chén

90 này thấy ông nào phất thì phất hẳn, còn đâu vẫn nhiều ông đò đưa chưa bến đậu ghê. Hoá ra mình cũng ko cô đơn
T thấy chuẩn. Nhìn quanh hội 90 quen biết, có mấy thằng về đích cmnr, mình thì tay trắng, thêm mấy cục nợ của thằng em 91
Ps: nãy thằng nào bảo 90 91 yêu k hợp, mà t thấy t cả thằng em 91 như kiểu chủ nợ vs nô tỳ

Tao tháng 6 ,90. Tiền bạc tạm đủ: 1 nhà 2 tỷ, 1 mảnh đất cỡ ~1 tỷ. Bố mẹ nông dân nhưng chịu khó đầu tư cho tao học hành. Ra đời tao tự kiếm mua nhà mua đất. Nhưng tình duyên lận đật, ly hôn, có 1 thằng cu. Ngại yêu, hoặc đúng hơn là ko còn cảm giác yêu. Lương cỡ 70 tháng. Chả có thú vui nào. Tao bị mất hứng thú vs mọi thứ. Đéo hiểu được. Ngày xưa sinh viên 2010 tao chỉ mơ ước con xe máy 40-50 tr. Giờ có nhiều lần số ấy tao lại ko thấy hạnh phúc. Khó hiểu vk
Idol của tao đây rồi. Tao choàng troai tháng tư, tay trắng, nợ hơn 600 củ khoai, chủ yếu do thằng 91 báo nổ. Thất nghiệp 15 tháng rồi, cuối tuần thi BH

Phận con người, Người thành công, người thất bại, người bình thường... Ai tuổi Ngọ ráng phần đấu lên...

Tao tháng 2 năm của Ngựa. Sinh ra ở miền trung nắng cháy. Năm 2013 thì ra Thủ Đô ngàn năm văn vở để kiếm sống. Làm nhiều nghề lắm. Từ xe ôm, giao hàng, hướng dẫn viên du lịch trên phố cổ, bán vé mb, tour, nhân viên thu tiền điện, rồi lên trưởng phòng quản lý rồi lại thất nghiệp. Cái số cố từng ngày làm từng giờ mà cũng ko khá nổi. Giờ vợ thì có 1 đứa con thì sắp đứa thứ 2. Giờ dịch ở nhà phụ vợ làm. Vợ sai đâu làm đấy. Cũng may là vợ nó làm được ko đói cả nút. À vợ sinh năm 94 tuổi chó. Nghe bảo tuổi này hợp với tuổi của mình. Nói chung khi cãi nhau tao toàn nhịn. Theo tao biết lá số tử vi của tuổi Canh Ngọ thì kho thằng nào ở gần nhà mà khá cả. Toàn đi làm ăn xa mới có ăn thôi. Ai ở Hà Nội mà of thì cho tao ké 1 suất nhé.

vcl rồi, vk ck t đang kinh doanh ở quê, m nói vậy làm t lo vl.

Sao lên mạng canh ngọ toàn mấy thằng than khổ mà mấy thằng xung quanh tao nó ngon thế nhỉ? :))) Tao thì vẫn chưa đâu vào đâu, trong họ gần già đầu nhất mà mấy đứa em 93, 94, 95 nó nhà cửa, xe cộ, công ty riêng đủ cả rồi mình vẫn chẳng có gì :))). Vợ con thì cũng mới 2 năm, cbi đón đứa đầu, mà hp vợ chồng mông lung cảm giác chưa thấy đâu là tương lai cả. Thu nhập thì thấp, nhà cửa thì obz cho miếng đất cũng méo có tiền để xây cho đàng hoàng, cũng méo dám vay tiền, cắm đất xây nhà hay đầu tư làm ăn cđg cả, hèn vcc, tao chán tao lắm mấy tml ạ :(((. Chúng mày cố lên nhé!

Tao 90 ăn hại đến năm 24t lái xe tỉnh đến năm 28 tuổi lấy vợ vất vả 4 năm chạy như ngựa chả tích luỹ đc bao nhiêu ( không lô đề chơi bời ) lấy vợ ở nhà nối nghiệp gia đình giờ đc 3 gái công việc cũng gọi là thành công

tao đây, canh ngọ đây ,ở hầ tây, cũng 2 thằng cu rồi, cảm thấy nhiều trắc trở và còn nhiều chuyện phải làm, cảm thấy cái số vất vả quá, kb sau này sẽ ra sao, đang nợ 200 củ khoai
Mày ở đâu hà tây tao cũng hà tây đây cuối thường tín đầu phú xuyên

Tao 90 ăn hại đến năm 24t lái xe tỉnh đến năm 28 tuổi lấy vợ vất vả 4 năm chạy như ngựa chả tích luỹ đc bao nhiêu ( không lô đề chơi bời ) lấy vợ ở nhà nối nghiệp gia đình giờ đc 3 gái công việc cũng gọi là thành công
gần văn tự hay tía k tml

T cũng 90. Mở cty du lịch vào đúng đợt dịch đầu năm 2020. Sau 4 đợt sóng thấy chênh vênh quá. Nhưng phải cố thôi, ko đc bỏ cuộc. Chúc tất cả ae dù tuổi gì đi nữa thì cũng vững vàng nhé.