CHẠY BỘ - CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Giờ chạy lại thì chạy thể nào để không bị quá sức chúng mày nhỉ
Các bác có kinh nghiệm cho e hỏi chút trước khi chạy nên giãn cơ tĩnh hay động vậy . E thì toàn giãn cơ tĩnh nhưng xem thì lại bảo nên giãn cơ động :(
800m đầu vừa chạy vừa khởi động, chạy nhanh dần, chạy chậm dần nghỉ 5 phút, chạy 2 km, chạy 800m nhanh dần, chậm dần nghỉ 5 phút, chạy 2km còn lại

Tao nông dân ko để ý vào app như thớt nhưng thấy chạy bộ khoẻ ra nhiều hơn tập gym trong phòng. Tuy người ko đẹp như gym nhưng dai sức. Tao gần 50 sáng nào chim vẫn chào cờ vẫn chiến tốt mà phải tự tiết chế .
Có cái để theo dõi thôi thím

đéo chạy được thì nhảy dây =))), lười thế mày, ở chỗ tao có chỉ thị 16 cái từ chạy bộ giờ tao thành master bộ môn "nhảy dây", nhảy đ khác gì võ sĩ boxing :))
Ko đốt calo nhiều như chạy bạn à

Tao mới chạy sau mấy năm đéo vận động. Đang rách mẹ cơ rồi. cứ chạy là đau, dưỡng thương 2 tuần.
Ae mà chạy nhớ khởi động kỹ nhé đừng như tao. DM cuộc đời.
Đi khám hay gì chưa tml

Hôm nay HN bắt đầu được phép hoạt động thể thao ngoài trời. Tuân thủ đúng pháp luật hơn 2 tháng ko dám chạy dù là trong nhà. Người như đi mượn. Nay chạy lại mệt thấy bà. Tao lập topic này để anh em chia sẻ, lợi ích, trải nghiệm, kinh nghiệm … tất cả về chạy bộ của anh em
P/S : nay chạy lại tao cảm giác nhức đầu gối trái kinh khủng. Chạy đến hơn 1km thì đau. Cố mãi mới lết đc 3km. Vị trí đau ở mặt sau đầu gối, nấy hôm trước trời trở bão tao lại bị tê dọc chân trái . Ae có thằng nào bác sĩ tao hỏi chút tao có bị sao về dây chằng ko :((( . tao thuận chân trái có đá bóng
Đm chạy thế mà còn kêu =))) nay t chạy lại pace 8 đây =)))
Đm 90 cân chạy khổ vãi lồn.

Sao mấy thằng có kiểu chạy một lúc nghỉ rồi chạy tiếp nhỉ. T thì chạy một mạch chứ mà nghỉ là nghỉ luôn đ chạy được nữa

Chạy mà thấy chấn thương thì dừng lại ngay chứ, mà tao thấy tốc độ trung bình hơi thấp, nâng dần lên khoảng 10-12km/h nhé

trước khi chạy bác khởi động kỹ hơn xem sao, trước lâu không chạy xong chạy lại e cũng bị vậy tầm 2km là đau bắp chân trái, sau thử khởi động kỹ hơn thì ổn rồi, lâu lắm không chén Hồ Tây vì dịch

Chạy máy ổn không chúng mày. Tao đang tính mua cái máy tầm chục củ về chạy ở nhà liệu ổn không?
Ra đường bụi và nhiều xe quá. Chỗ tao lại không gần công viên. Phòng gym dùng chung đồ với mấy thằng đực cởi trần hôi nách tao cũng không thích.
Đc m. Tao cũng thích chạy máy hơn chạy hồ. Chạy máy nó đều tốc độ, vs có thảm nên êm chân hơn chạy sân beton.

Giờ chạy lại thì chạy thể nào để không bị quá sức chúng mày nhỉ
Cách tốt nhất là đi bộ khởi động kĩ cho cơ nóng lên tránh chấn thương. Nếu m chạy bền thì cứ chạy cho vừa sức thôi để cơ thể nó thích nghi từ từ. Rồi hsau tăng dần đều km lên. Chứ lâu k chạy mà m thốc căng luôn ngay buổi đầu sẽ bị quá sức.

Chạy mà thấy chấn thương thì dừng lại ngay chứ, mà tao thấy tốc độ trung bình hơi thấp, nâng dần lên khoảng 10-12km/h nhé
h đang là 10km/h mà ? vấn đề là ko rõ chấn thương như nào hay là lâu ko chạy nó bị vậy @@