CHẠY BỘ - CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Mày chạy pace 6.3 mà bmp 146 là ngon đấy, chỉ ko rõ là mi fit đo có chuẩn không.
t cũng k rõ vì k có gì để đối chiếu, đây là chạy quen rồi đấy lúc mới đầu chạy lên 10km bmp 151 cơ

Sửa lần cuối:
Cách điều trị ra sao bạn ơi ?
Đang uống thuốc co với tập nhẹ theo dõi thôi, tối qua vừa oánh tennis 1v1 với thầy 2 tiếng dùng cả băng gối thì về ko thấy vấn đề gì, chắc chạy liền thì khó chứ vừa chạy vừa nghỉ vẫn ok.

Đang uống thuốc co với tập nhẹ theo dõi thôi, tối qua vừa oánh tennis 1v1 với thầy 2 tiếng dùng cả băng gối thì về ko thấy vấn đề gì, chắc chạy liền thì khó chứ vừa chạy vừa nghỉ vẫn ok.
Bạn gửi tôi xem thuốc xem sao ? Chạy tôi vẫn băng gối đây

Nay chạy bộ vừa kết hợp đi bộ. Chân vẫn ko khả quan hơn. Vẫn nhức khi tăng tốc. Hoặc chạy khoảng 600m là bị nhức. Khổ vkl :too_sad::too_sad::too_sad: khởi động kỹ . Đeo nẹp mua băng quấn :(
đeo nẹp với đeo băng cuốn máu nó k lưu thông được nên nó đau là đúng rồi. đừng băng nẹp gì cả. nếu mà đau quá thì nghỉ mấy hôm cho nó hết đau rồi chạy tiếp

đeo nẹp với đeo băng cuốn máu nó k lưu thông được nên nó đau là đúng rồi. đừng băng nẹp gì cả. nếu mà đau quá thì nghỉ mấy hôm cho nó hết đau rồi chạy tiếp
Trước đá bóng băng nẹp đá vẫn ổn có sao đâu bro

thuốc thì đơn giản, mà ông có bị giãn tĩnh mạch hay ko, khuyên là nên đi khám bác sĩ xem chụp chiếu đàng hoàng bảo uống thì hẵng uống, chứ ko sao chỉ bong gân mà uống thì bỏ mợ.

Daflon 500mg hộp 60 viên màu xanh uống chính. Rutin-vitamin C hộp 100 viên màu trắng uống bổ sung. Mà vẫn khuyên đi khám trước mới uống vì cái chân vs gối này dễ nhầm lẫn các bệnh lắm vì nó cùng 1 vùng.

Cứ chạy nhiều là khắc lên lv , các bài tập đầy trên mạng , riêng cá nhân tao thì chạy 3-5-7-cn , mỗi ngày 10km . Trước các giải chạy thì tập căng , tao năm nay 46 tuổi , chạy 42,2 km tại LBM hết 4h39 phút
nể bác thật đó, 46 vẫn duy trì đc 1 thể trạng vượt trội, bác chạy 42km là chuyên nghiệp rồi còn đâu

Daflon 500mg hộp 60 viên màu xanh uống chính. Rutin-vitamin C hộp 100 viên màu trắng uống bổ sung. Mà vẫn khuyên đi khám trước mới uống vì cái chân vs gối này dễ nhầm lẫn các bệnh lắm vì nó cùng 1 vùng.
ok tml tao chắc sẽ đi khám, nhưng dịch bệnh hơi ngại ra các phòng khám, bệnh viện

nhờ anh em tư vấn nay chạy 3km ko bị nhức nữa, kèm thêm đi bộ nữa, cảm giác thoải mái hẳn đỡ mệt vụ đầu gối

Attachments

161.9 KB · Lượt xem: 4
    164.4 KB · Lượt xem: 3
nể bác thật đó, 46 vẫn duy trì đc 1 thể trạng vượt trội, bác chạy 42km là chuyên nghiệp rồi còn đâu
bác chạy tốc đọ trung bình 6,6km/h duy trì 42,2km. cầu thủ trung bình ngoại hạng mỗi trận chạy 12km, tuy so sánh khập khiễng, nhưng mong em 46 tuổi đc như bác

bác chạy tốc đọ trung bình 6,6km/h duy trì 42,2km. cầu thủ trung bình ngoại hạng mỗi trận chạy 12km, tuy so sánh khập khiễng, nhưng mong em 46 tuổi đc như bác
Thực ra do tập kiên trì thôi , nói thật trước đây mình cao 1m71 nặng có 55 kg thôi , yếu ớt lắm , toàn thức khuya xem phim và cầy game , đi từ tâng 1 lên tầng 4 là thở dốc. sau đó đến năm 37 tuổi thì mình chuyển sang đạp xe , đến năm 44 thì chuyển sang chạy , lúc đầu chỉ 5km là hoa mắt chóng mặt rồi . NHưng kiên trì tập là có thể chạy dài ra được, sau đó mình tập thêm cả gym nữa . Hiện giờ thì mình 67kg , mình có thể chạy Marathon 42 km , bơi 3km trên biển hoặc sông , đạp xe 180km/ngày , đẩy tạ nằm 70kg
Chuyện sex thì nếu có đối tác tốt thì 1 tuần quan hệ 4 lần , mỗi lần 30 phút tốc độ cao. Mấy người bạn của mình bằng tuổi ko thể thao gi như cầu kém lắm , tuần 1 cái là cùng

Hôm nay HN bắt đầu được phép hoạt động thể thao ngoài trời. Tuân thủ đúng pháp luật hơn 2 tháng ko dám chạy dù là trong nhà. Người như đi mượn. Nay chạy lại mệt thấy bà. Tao lập topic này để anh em chia sẻ, lợi ích, trải nghiệm, kinh nghiệm … tất cả về chạy bộ của anh em
P/S : nay chạy lại tao cảm giác nhức đầu gối trái kinh khủng. Chạy đến hơn 1km thì đau. Cố mãi mới lết đc 3km. Vị trí đau ở mặt sau đầu gối, nấy hôm trước trời trở bão tao lại bị tê dọc chân trái . Ae có thằng nào bác sĩ tao hỏi chút tao có bị sao về dây chằng ko :((( . tao thuận chân trái có đá bóng
Vl tim 182 thế kia thì chạy cố quá rồi. Chạy nhẹ nhàng thôi. 80% bài chạy của tao là ở zone 2, bpm dưới 15200086D5A-589B-41F8-BAA8-69A54E29A958.jpeg

Thực ra do tập kiên trì thôi , nói thật trước đây mình cao 1m71 nặng có 55 kg thôi , yếu ớt lắm , toàn thức khuya xem phim và cầy game , đi từ tâng 1 lên tầng 4 là thở dốc. sau đó đến năm 37 tuổi thì mình chuyển sang đạp xe , đến năm 44 thì chuyển sang chạy , lúc đầu chỉ 5km là hoa mắt chóng mặt rồi . NHưng kiên trì tập là có thể chạy dài ra được, sau đó mình tập thêm cả gym nữa . Hiện giờ thì mình 67kg , mình có thể chạy Marathon 42 km , bơi 3km trên biển hoặc sông , đạp xe 180km/ngày , đẩy tạ nằm 70kg
Chuyện sex thì nếu có đối tác tốt thì 1 tuần quan hệ 4 lần , mỗi lần 30 phút tốc độ cao. Mấy người bạn của mình bằng tuổi ko thể thao gi như cầu kém lắm , tuần 1 cái là cùng
Đúng 3 môn phối hợp luôn :beauty:

Nhìn thông số bác chạy ổn định quá. Tốc độ khá cao mà nhịp tim vẫn giữ đc ở mức 147 trong 15km
Chạy chậm thôi, người mới chạy hay bị mắc vào cái chạy quá nhanh sau cơ thể ko thích ứng kịp. Một là sẽ chấn thương, hai là kiệt sức mất nhiều thời gian để hồi phục. Không cần đua với ai cả, lắng nghe chính bản thân mình thôi.

ok tml tao chắc sẽ đi khám, nhưng dịch bệnh hơi ngại ra các phòng khám, bệnh viện
M ở đâu, HN thì ra Melatech nhanh mà, t khám ở đấy tầm 2 tiếng là xong. 75k tiền xét nghiệm nhanh, thuốc vs xoi vs bsi thì tất cả 1 củ. Chứ chân cẳng đéo đùa đc đâu, thấy tuần sau lại lên kêu ông ơi t uống thuốc giống ông xong què mẹ r thì t áy náy vkl.

M ở đâu, HN thì ra Melatech nhanh mà, t khám ở đấy tầm 2 tiếng là xong. 75k tiền xét nghiệm nhanh, thuốc vs xoi vs bsi thì tất cả 1 củ. Chứ chân cẳng đéo đùa đc đâu, thấy tuần sau lại lên kêu ông ơi t uống thuốc giống ông xong què mẹ r thì t áy náy vkl.
À tham khảo thôi. Chứ thuốc là con dao 2 lưỡi mà :)))). Chứ đầu óc đâu mà mua thuốc ko kê đơn hả ông . Não tôi ko để trong quần yên tâm bro :))) . Thanks

Chạy chậm thôi, người mới chạy hay bị mắc vào cái chạy quá nhanh sau cơ thể ko thích ứng kịp. Một là sẽ chấn thương, hai là kiệt sức mất nhiều thời gian để hồi phục. Không cần đua với ai cả, lắng nghe chính bản thân mình thôi.
Ok bro, mình vẫn chạy có kiểm soát đau phát là dừng lại. Căn bản trước chạy đc 15km. Nay chạy 3km đã mệt rồi đau chân nên tâm lý cảm giác bất lực quá, khoa chịu với bản thân.