Chuyện con cái làm em bế tắc quá

Em cưới vợ 1 năm rồi mà thả mãi không có em bé. Đi khám thì vợ em bị đa nang buồng trứng, thuốc thang đủ kiểu mà thả mãi k dính. Gia đình 2 bên thì hỏi suốt làm vợ ck em áp lực quá. Các bác xem giúp vợ ck e xem đường con cái thế nào với
Đây là lá số của vợ em

Attachments

1.2 MB · Lượt xem: 162
Lá số của em

Attachments

398.6 KB · Lượt xem: 72
Em cưới vợ 1 năm rồi mà thả mãi không có em bé. Đi khám thì vợ em bị đa nang buồng trứng, thuốc thang đủ kiểu mà thả mãi k dính. Gia đình 2 bên thì hỏi suốt làm vợ ck em áp lực quá. Các bác xem giúp vợ ck e xem đường con cái thế nào với
Đây là lá số của vợ em
Mê tín dị đoan.

Cảm giác yêu được người ta thì mặc kệ miệng lưỡi bên ngoài, kể cả gia đình
Còn đéo chịu được áp lực thì giải tán để người đàn bà của mày đéo bị đám tiếu dị nghị

Làm đàn ông thì ra dáng đàn ông đi, mới là người nhà đã áp lực thì sau sống thế cặc nào được với miệng đời thiên hạ ? :)

Đcm m xem xem cđb. Bị thì phải đi khám chữa. Rồi tìm phương án điều trị. Nếu đủ điều kiện thì tìm hiểu rồi làm IVF. Dự phòng ít nhất 100 củ, có thể hơn tùy vào tình trạng. Chứ xem.cũng đéo giúp đc gì đâu

Đéo được thì đi làm IVM, ra BV Mỹ Đức chuyên làm món này cho phụ nữ buồng trứng đa nang. Không nên áp lực quá. Bạn tao cũng bị BTĐN mà lấy chồng vào có con cái rụp. Do duyên nữa, nếu khó khăn và tha thiết quá thì đi đến BV như tao bảo.

T đúng 1 năm 2 tháng có,k hẳn do vợ mày k đâu,lúc t ốm thì k dính,lúc ăn đc người mập khoẻ lên làm phát dính ngay,quan trọng là canh lúc rụng trứng, bình thường đừng sài hao,lúc tuần rụng trứng thì tuần 3 cái thôi,k phải làm nhiều là có đâu,tinh khoẻ thì nó mới bơi đến ổ

Đây là lá số của vợ em
Vcl. Giờ này còn mê tín dị đoan. Đéo đẻ được thì đi thuê đẻ đi. Một đứa tổng cộng tất tần tật tầm 400tr. Đấy là giá 3-4 năm trước. Giờ thế nào thì tao chịu. Mày đến hỏi mấy trung tâm hỗ trợ sinh sản ở các bv ý. Chắc cũng không chênh nhiều lắm đâu.

tôi nghĩ có con cái mới là áp lực trong cs chứ.
không ông ơi ngược lại nhé, mỗi cái 1 kiểu nhưng thà áp lực vs con cái còn hơn là không. Nhất là ngày lễ tết thì lại càng căng.
Theo quan điểm của em thì bác cứ thoải mái trong khoảng 3-5 năm nữa xem sao. Trong thời gian này nên chạy chữa max binh hết khả năng. Nếu sau 3-5 năm mà vẫn không có biến chuyển em nghĩ nên tìm các phương án đẻ thuê hoặc đương ai nấy đi. Thà đi sớm để tránh việc sau này không đi đc. Không con cái nhiều vấn đề lắm nên như thế là tốt nhất cho cả 2 bác ạ!

Nói chung là chán lắm. Đi khám uống thuốc ăn uống bồi bổ rồi mà vẫn không thấy gì. T đang tính năm sau k được thì đi làm ivf đây

Món con cái này thì nói ra khá dài
Nhưng quan trọng nhất theo quan điểm của tao thì cứ phải bình tĩnh nhất là Chồng vì mày còn k đủ bình tĩnh thì làm sao đủ khả năng cùng vợ mày thoát khỏi đàm tiếu của mọi thể loại
Còn đi khám nếu bình thường cả 2 vc thì cứ bình tĩnh đi, chả có mẹ gì mà phải sốt ruột cả, tất nhiên đó là trường hợp mày muốn có con 1 cách tự nhiên. Còn nếu thực sự sốt thì cứ ivf mà chơi thôi, nhanh gọn nhẹ ( tất nhiên rủi ro vẫn có nhé)
Còn về lá số
Ls vợ cung tử ngộ tuần, có song hao nên việc chậm muộn và bị hỏng tao nghĩ vẫn có

Đây là lá số của vợ em
Cung tử tức gặp tuần, lại có không, kiếp, đại hao, tiểu hao tọa thủ hội chiếu nên hiếm muộn là rõ ràng. Con cái là chung, phải xem cả lá số của bạn nữa.

Cung tử tức gặp tuần, lại có không, kiếp, đại hao, tiểu hao tọa thủ hội chiếu nên hiếm muộn là rõ ràng. Con cái là chung, phải xem cả lá số của bạn nữa.
Thì e có post cả lá số của e bên dưới đấy bác

Ma
Thì k được phải làm ivf thôi nhưng t vẫn muốn tự nhiên hơn
Mày ở Hà Nội thì qua phòng khám bác sĩ Minh ở Cửa Nam theo thử xem. Vợ ck tao lấy nhau 2 năm mới đẻ thằng cu tháng 6 vừa rồi. Cũng theo gần 1 năm thì có, vợ tao thì tiêm kích trứng chú ko làm ivf.

Ma

Mày ở Hà Nội thì qua phòng khám bác sĩ Minh ở Cửa Nam theo thử xem. Vợ ck tao lấy nhau 2 năm mới đẻ thằng cu tháng 6 vừa rồi. Cũng theo gần 1 năm thì có, vợ tao thì tiêm kích trứng chú ko làm ivf.
T đi khám dưới quê thì n cũng bảo kích trứng nhưng t chưa muốn vì thấy bảo dễ bị suy buồng trứng cứ để hết năm nay xem thế nào

Vậy hả bác. Haizz, k biết vợ ck e có tự nhiên được k nữa
Bạn nên kết hợp cả 2 phương pháp:
1. Điều trị y học, trong 2 bạn bạn nào khả năng sinh sản ko khỏe thì điều trị.
2. Tích phúc, do con cái với cha mẹ là duyên, ko duyên ko thành thân quyến cho nên sống cố gắng làm nhiều phúc đức để những chúng sinh nhận ân mình sẽ làm con mình.
- Trong khi chờ đợi nên chăm bố thí, phóng sinh.
- Khi nào vợ bạn có mang thì 2 vợ chồng nên đọc kinh Địa tạng bồ tát bản nguyện và niệm 1 vạn danh hiệu "Nam mô địa tạng vương bồ tát". Theo kinh địa tạng, bồ tát và nhiều vị thần có nguyện bảo hộ sản phụ và hài nhi.

Bạn nên kết hợp cả 2 phương pháp:
1. Điều trị y học, trong 2 bạn bạn nào khả năng sinh sản ko khỏe thì điều trị.
2. Tích phúc, do con cái với cha mẹ là duyên, ko duyên ko thành thân quyến cho nên sống cố gắng làm nhiều phúc đức để những chúng sinh nhận ân mình sẽ làm con mình.
- Trong khi chờ đợi nên chăm bố thí, phóng sinh.
- Khi nào vợ bạn có mang thì 2 vợ chồng nên đọc kinh Địa tạng bồ tát bản nguyện và niệm 1 vạn danh hiệu "Nam mô địa tạng vương bồ tát". Theo kinh địa tạng, bồ tát và nhiều vị thần có nguyện bảo hộ sản phụ và hài nhi.
Vâng. Cảm ơn bác

Trên này có thằng bác sĩ hiếm muộn thì đéo hỏi quẻ quẻ cc vào box phòng khám tìm ngay

T đi khám dưới quê thì n cũng bảo kích trứng nhưng t chưa muốn vì thấy bảo dễ bị suy buồng trứng cứ để hết năm nay xem thế nào
Lại nghe nói à. Bà Minh đấy là nguyên phó trưởng khoa sản phụ sản trung ương. Bà bghir hưu rồi, phòng khám cũng nho nhỏ chứ ko làm to, ko lăng sê, làm vì yêu nghề giúp đời chứ ko vì tiền. Ông anh vợ tao thì vợ ổng cũng kích trứng đẻ 2 đứa con kháu vl nhờ bà Minh đấy.

Vợ t cũng buồng trứng đa nang đây, cũng cuống cuồng chạy chữa, bơm tinh các kiểu k hiệu quả, 2 bên gđ thúc giụt, t cứ makeno, chán k chữa trị, cứ tới đâu tới , thoải mái tâm lý, ăn uống điều độ bồi dưỡng, tới năm thứ ba mới dính đứa đầu, lạc quan lên nhá m, k nôn nóng được đâu

Vợ t cũng buồng trứng đa nang đây, cũng cuống cuồng chạy chữa, bơm tinh các kiểu k hiệu quả, 2 bên gđ thúc giụt, t cứ makeno, chán k chữa trị, cứ tới đâu tới , thoải mái tâm lý, ăn uống điều độ bồi dưỡng, tới năm thứ ba mới dính đứa đầu, lạc quan lên nhá m, k nôn nóng được đâu
Thế hả m

Lại nghe nói à. Bà Minh đấy là nguyên phó trưởng khoa sản phụ sản trung ương. Bà bghir hưu rồi, phòng khám cũng nho nhỏ chứ ko làm to, ko lăng sê, làm vì yêu nghề giúp đời chứ ko vì tiền. Ông anh vợ tao thì vợ ổng cũng kích trứng đẻ 2 đứa con kháu vl nhờ bà Minh đấy.
Đang dịch t chưa lên HN được. Lên thì t sẽ ghé qua đấy xem thế nào

T thấy bảo đa nang là vài tháng mới có kinh 1 lần. Vợ t tháng nào cũng có nhưng chỉ chậm khoảng 7-10 ngày gì đó thôi. Đi khám bảo bị đa nang nhưng t nghi là k phải, muốn lên HN khám cho chắc nhưng đang dịch chưa đi được