Có ai thẬt sự gặp ma chưa

Hồi cấp 2 trường tổ chức đi tham quan, lúc đi chơi loang quanh cùng 2 thằng bạn thấy có con bé lớp dưới cùng trường đang ngồi xổm nghịch nghịch gần cây gạo ,t ra định trêu vừa ngồi xuống chưa nói gì nó quay ngoắt phát ra ( quay kiểu nhanh dứt khoát vl) ôi đm đôi mắt nó nhìn sợ vl nó quát to giọng kiểu ồm ồm như đàn ông..Cút Ra Chỗ Khác Cho Tao Nằm.. 3 thằng sợ vcl chạy tụt dái.h thi thoảng ngồi kể lại vẫn ám ảnh quả mặt nó.

Tin hay ko tuỳ bọn m chứ t kể cho người nhà mà họ éo tin:confuse:
T gặp ma 2 lần rồi. Lần đầu tiên là hồi năm t 10 tuổi( năm 2007), đó là đợt t ra Hà Nội cùng gđ ăn Tết. Lúc đó gđ t ngủ nhờ nhà bác, trên tầng 12 của 1 căn chung cư( t éo nhớ tên). T thì ngủ chung 1 phòng với a họ t. Nửa đêm đang ngủ thì t nghe thấy tiếng lách cách kiểu bìa poster đập vào cửa ấy, t nghĩ quái lạ, phòng kín gió vì lạnh bỏ mẹ, thế éo nào mấy tấm bìa lại va lạch lạch vào cửa đc nhỉ:sweat: Thế là t mở mắt ra và t nhìn thấy nó, 1 cái bóng đen hui hủi ko rõ mặt( t cảm giác là đàn ông) đang đứng ở cửa. Lúc đó t vẫn chưa nghĩ là ma đâu nhưng linh tính mách bảo chuyện này éo ổn. Thế là t vớ cặp mắt kính đeo vào, vội nhìn lại cửa thì ko thấy nó đâu nữa. T chắc chắn là t ko nhìn nhầm, cái dáng đứng của cái bóng đó vẫn ám ảnh t đến bây giờ. Kể cho mọi ng nghe thì chả ai tin t cả.

Lần thứ 2 gặp ma là tại chung cư seaview phòng 1107 ở Vũng Tàu, để mai kể tại dài vl:sweat:

Lúc trước em k tin chuyện tâm linh ma quỷ lắm nhưng một lần em gặp như thế này và em rất sợ và tin. Hôm đó em ngủ với anh trai em đến lúc nửa đêm thì tự dưng em bật dậy và em cảm giác rằng anh trai em đuổi em rất là kinh, sau đó em chạy ra khỏi nhà chạy khắp vườn luôn, lúc đó trong đầu chỉ luôn luôn nghĩ là anh trai em đuổi em, em rất sợ. Sau đó em chạy xuống cổng và định chạy tiếp xuống cánh đồng nhưng sau đó em chợt tỉnh ra là thôi k chạy xuống đồng nữa sợ ma lắm rồi sau đó em lại mở cửa rồi trèo lênn giường ngủ như k có chuyện gì xảy ra và anh trai em vẫn nằm yên ở đó ngủ. Đó là em gặp ma hay gặp gì ạ? Giờ em kể mà da gà em nổi hết cả lên này.

t gặp rồi, khoảng tầm 21 năm trc, lúc đấy là 8h tối, t sang nhà thằng bạn ở bên đường rủ đi nó đi chơi, t vs nó nhà mặt đường, t qua gọi nó xong 2 thằng đi vào con ngõ nhỏ cạnh nhà nó để gọi thêm 1 thằng nữa, thời đấy ngõ tối lắm, cả đoạn ngõ dài 50m nhưng chỉ có 1 ngọn đèn bóng dây tóc treo lên cao thôi, t vs nó đứng ở phía ngoài cổng gọi thằng kia, thì cái bóng đèn đc treo lên cao nó nằm ở phía bên nhà thằng đấy, t đang đứng gọi thì nhìn sang cái bờ tường đối diện nhà thằng kia, phía ánh sáng đèn hắt vào đó, đkm vcl luôn, 1 cái bóng nữ mặc váy đang đứng lắc vs múa tụi m à :burn_joss_stick::burn_joss_stick: ( ngồi nhập lại những dòng này mà t vẫn bị rùng mình lên tận óc ) cái bóng đấy trọcđầu, có vài sợi tóc thôi, nếu1 mình t thấy thì nó sẽ làảo giác hoặc mơ ngủ, nhưngđéo phải, thằng bạnđi cùng t cũng thấy luôn, t gọi nóquayđầu nhìn sang cái tường có cái bóng, thì 2thằng hiểuý và biết là cái lồn gì rồi,đkm chạy té khói ra khỏi ngõ, vàđó là lần duynhất vàđầu tiên t nhìn thấy ma

cái thằng mà đi cùng t vào ngõ, mẹ nó bán cháo lòng đêm nên tối nào cũng đi bán xuyên đêm, nó bảo có hôm 2h sáng nó dậy đi đái, ra trc nhà đái vào gốc cây ngô đồng ( thời trc cây ngô đồng đc trồng nhiều vl, giờ thì đéo thấy mấy, có thể vì nó có gai quanh thân nên giờ đéo ai trồng ) nó bảo đang đứng đái cả ngái ngủ thì ngước lên nhìn trên cây, thấy 1 bóng bà mẹ đang bế con :ah::ah::ah: đkmmmmmmmmm kinh vcl, còn vài truyện nữa cũng cái thời đấy, saunày lớn thì tđéo thấy nữa, lâu lâu ngủ mơ thì mơ thấy ma thôi

Mùa hè năm 1995 lúc đó là tầm 12h trưa. Cả nhà đang ăn cơm ở dưới bếp, chị gái tao ăn xong trước rồi lên nhà trên. Nhà tao thì bếp với nhà tách biệt nhau kiểu nhà tranh chát vôi với rơm với đất ấy, thời ấy đường còn đường đất, chưa có điện đóm gì, dân chỗ tao thì thưa thớt, phải nói các cụ xưa tầm tuổi mình bạo vl toàn chọn nhà trong khu đồi núi hẻo lánh ở. Chị gái tao ăn xong đi lên nhà đi qua cửa sổ ngó vào thấy có một người phụ nữ mặc bộ quần áo trắng tinh như kiểu trong phim Trung Quốc ấy. Đầu bà ấy đội cái nón, một tay bế con còn một tay thì cầm cái chén trong tư thế để tay trên bàn. Không nhìn được rõ mặt bả và đứa trẻ, cũng không thấy nó khóc gì. Chị tao sợ quá hét lên..Ai đấy ai đấy!!.. Thế là con ma nó không nói không rằng gì đứng dậy đi từ từ vào buồng bố mẹ tao rồi mất hút trước khi bố tao lao đến. Mẹ t đi xem thì thầy bảo là bạn học cùng mẹ ngày xưa chết trẻ đi theo..giờ kể ra vẫn rùng mình vl. Có ma thật chúng mày ạ

Buổi chiều hôm đó, tao đi xe máy chở theo 2 con bẹc-giê, lượn lờ trên đoạn đường sinh thái biển gần nhà. Lúc đó tao chạy xe khá chậm để hóng gió, có đeo thêm cái tai nghe True wireless để nghe nhạc. đang relax vãi lol thì tự dưng tao nghe đc 1 giọng nói trầm, của đàn ông, vang lên ở rất gần (kiểu đằng sau lưng mình ấy) "Trên xe có 2 con chó..."
tao hơi giật mình, dừng xe tấp vào lê, nhìn qua gương rồi ngó nghiêng, ô có đứa đéo nào đâu nhỉ, xung quanh vắng hoe ko 1 bóng người. tao nghĩ là chắc nghe lầm nên lại bon ga đi tiếp. đm vừa đi đc 1 đoạn ngắn nữa tao lại nghe tiếp, mà lần này lại giọng khác, kiểu the thé lạ lắm.. "đẩy nó điii..." đm nó ns ko to đâu nhưng cảm giác vang lên trong đầu như ở rất sát mình, lại thêm chất giọng the thé, tao giật bắn mình. chưa kịp hoàn hồn thì lại vang lên tiếp, lại giọng nam trầm khi nãy... "Trên xe có 2 con chó..." thôi cái đm quả này não tao load kịp rồi, đm bố mày bt là cái gì rồi, vẫn dừng xe ngoái đầu 360 độ phát nữa để xác nhận xung quanh vắng hoe vắng ngắt ko 1 bóng ng hay 1 cái xe nào, tao vít ga đóng thẳng một mạch về nhà luôn

Sửa lần cuối:
Buổi chiều hôm đó, tao đi xe máy chở theo 2 con bẹc-giê, lượn lờ trên đoạn đường sinh thái biển gần nhà. Lúc đó tao chạy xe khá chậm để hóng gió, có đeo thêm cái tai nghe True wireless để nghe nhạc. đang relax vãi lol thì tự dưng tao nghe đc 1 giọng nói trầm, của đàn ông, vang lên ở rất gần (kiểu đằng sau lưng mình ấy) "Trên xe có 2 con chó..."
tao hơi giật mình, dừng xe tấp vào lê, nhìn qua gương rồi ngó nghiêng, ô có đứa đéo nào đâu nhỉ, xung quanh vắng hoe ko 1 bóng người. tao nghĩ là chắc nghe lầm nên lại bon ga đi tiếp. đm vừa đi đc 1 đoạn ngắn nữa tao lại nghe tiếp, mà lần này lại giọng khác, kiểu the thé lạ lắm.. "đẩy nó điii..." đm nó ns ko to đâu nhưng cảm giác vang lên trong đầu như ở rất sát mình, lại thêm chất giọng the thé, tao giật bắn mình. chưa kịp hoàn hồn thì lại vang lên tiếp, lại giọng nam trầm khi nãy... "Trên xe có 2 con chó..." thôi cái đm quả này não tao load kịp rồi, đm bố mày bt là cái gì rồi, vẫn dừng xe ngoái đầu 360 độ nữa để xác nhận xung quanh vắng hoe vắng ngắt ko 1 bóng ng hay 1 cái xe nào, tao vít ga đóng thẳng một mạch về nhà luôn
Dm nó bảo "đẩy nó đi.." là đẩy xe cho m ngã ah. Nghe ghê vl

Trước đợt bé đi thả bò đúng 12h trưa, ra ngoài đồng nghe thấy tiếng xe đạp kẽo kẹt rõ mồn một mà xung quanh có đúng 2 thằng đi bộ. Đm 2 thằng nhìn nhau chay 1 mạch về nhà, chục năm r giờ vẫn còn sợ
Con chão chuộc ngoài đồng nó kêu mà

tao hơi giật mình, dừng xe tấp vào lê, nhìn qua gương rồi ngó nghiêng, ô có đứa đéo nào đâu nhỉ, xung quanh vắng hoe ko 1 bóng người. tao nghĩ là chắc nghe lầm nên lại bon ga đi tiếp. đm vừa đi đc 1 đoạn ngắn nữa tao lại nghe tiếp, mà lần này lại giọng khác, kiểu the thé lạ lắm.. "đẩy nó điii..." đm nó ns ko to đâu nhưng cảm giác vang lên trong đầu như ở rất sát mình, lại thêm chất giọng the thé, tao giật bắn mình. chưa kịp hoàn hồn thì lại vang lên tiếp, lại giọng nam trầm khi nãy... "Trên xe có 2 con chó..." thôi cái đm quả này não tao load kịp rồi, đm bố mày bt là cái gì rồi, vẫn dừng xe ngoái đầu 360 độ nữa để xác nhận xung quanh vắng hoe vắng ngắt ko 1 bóng ng hay 1 cái xe nào, tao vít ga đóng thẳng một mạch về nhà luôn
Chó becgie của m ko phát hiện ra ma sao?? Vô lý!!

Hồi năm t 18t đêm lol nào cũng bị bóng đè suốt mấy tháng trời. Đè được rồi còn lòi cái mặt ra hù cho t thấy nữa thứ chơi ác vl. Không biết có được tính là thấy ma không tại thời gian sau bốc được mấy xác dưới nền :sweat:
Còn phòng trọ hiện tại trong SG thì có 1 thằng ở ké mà không đóng tiền trọ, nữa đêm thức giấc hay thấy nó (kiểu là bóng đen hình người) ngồi trên xe, khi thì đi vào nhà vệ sinh, có hôm mơ bị bóng đè thấy nó ngồi trên nóc tủ ném cái găng tay vào mặt t nhưng mà phòng dell có cái găng nào nên t cười nghĩ trong đầu: a thì ra bố m đang mơ cái rồi gồng đủ cách để tỉnh. Có hôm bóng đè tiếp đanh nằm nghiêng qua phía thằng bạn thấy thằng đó đang ôm thằng bạn t :waaaht:
Đĩ vl giờ t mới biết ma mà cũng gay lọ nữa
À mà phòng t 6 người thêm 1 thằng lâu lâu qua chơi r ngủ lại đều thấy thằng đó trừ 1 thằng sợ ma yếu bóng vía cực kì

T có 2 lần k biết có phải là gặp ma hay là do t yếu bóng vía k nữa, lần đầu tiên cách đây khoảng 5 năm tầm 2,3h sáng t đi uống rượu về, trơi hôm ý mùa hè nóng vl t đi qua ngõ cống trắng chỗ khâm thiên, thì vừa qua cái chùa gì ở đấy t k nhớ tên thì bỗng dưng xe chết máy, mà đang mùa hè mà ruọu xong người đang nóng vl ra thì tự dưng gió lạnh cứ thổi vào 2 bên tai, lúc ý t cũng chỉ nghĩ là chắc mồ hôi ra gặp gió thì lạnh thôi, nhưng nào ngờ đứng 1 lúc thì càng lạnh, nổi cả da gà lên, tầm đấy thấy bắt đầu gờn gợn rồi nhưng t cũng nghĩ kiểu thần hồn nát thần tính thôi, thì gió n thổi qua ngõ với cây tạo nên tiếng rít lên qua thì t giật mình cảm giác như ai đấy đang thều thào gọi t, xong tiếng gió rít thôi qua thì t nghe thấy giọng kiểu the thé nhẹ lắm, k biết dc là giọng nam hay nữ gọi nữa, cứ long ơi long ơi thành tiếng sau gáy, lúc ý t mới nhớ ra các cụ hay có câu: đi đêm mà bị ai gọi thì chớ nên quay đầu lại. Đến đây thì t vứt mẹ cả xe đấy chạy về nhà, nhà t ngõ ở bên cạnh, chạy về gọi bố t ra thì thấy xe lại bthuong, xong lúc ý t vẫn sợ nhưng chỉ nghĩ đơn giản mình yếu vía thôi, nhưng thật sự cái giong the thé gọi tên t lúc ý thật sự gây ám ảnh vl, vì lúc ý ngươi t đang nóng đầm đìa mồ hội mà lạnh toát người lên

ủa vậy người chết xong thành ma người thì trên thế giới có hàng triệu loài thì cũng hàng triệu loại ma ạ ,và đấy là tính 1 thời điểm , ví dụ con cá sấu cắn chết con linh dương thì con linh dương cũng biến thành ma ạ , và nếu chỉ có ma người thôi nhân lên số lượng ma từ thời cổ đại vượn khỉ đến h thì là bao nhiêu ạ , và có ma để làm gì ạ , có phải làm đầy thêm cpu của thực tại ảo và ko giải quyết vấn đề gì không ạ ???
Các nhà ma học giải thích hộ e với ạ.

Chó mèo lợn gà khỉ ko sợ ma mà sao người lại cứ hay sợ ma nhỉ , thực ra sợ ma là sợ bóng tối , sợ cái j mình ko nìn rõ hoặc trong 1 không gian bị đe dọa sinh ra ảo giác , sợ rủi ro có thẻ xảy ra trong 1 không gian mình ko nhìn rõ , đéo có ma gì ở đây cả , t chỉ sợ tối gặp trộm cướp của giết người hoặc người sống tâm của quỷ thôi ! Xàm lồn !

ví dụ đi ban đêm đường vắng tao chỉ sợ 1 thằng cướp nào dó nó đang quan sát rình mò , 1 thằng giết ng nào đấy , làm tâm lí mình bất an , vì rủi ro có thể xảy ra , còn ma thì đéo sợ.

Sửa lần cuối:
Cây gạo thì có vì gạo nó thuộc tính âm dễ hút âm bụi tre thì không có ma vì bụi tre dễ bị chặt tới ng còn đéo muốn chuyển nhà nhiều lần nữa là ma. Tao xác minh luôn cây duối là nơi thích hợp mơ ngụ nhất nó còn âm ty hơn cây gạo tao mỗi lần đi qua cây duối là cũng muốn đái ra quần toàn lờ mờ bóng trắng dập dìu trên đó
huhu em nghe anh nói xong đi seach cây duối thì ra ngay cái cây có mấy cái mặt người trên thân như thế này, sợ quá

Ma nếu có thì chắc chắn k giống như trong phim với Truyện

gặp 1 lần duy nhất là bị bóng đè, mắt nhắm chặt mà vẫn nhìn thấy xung quanh, nhìn chỗ nào ma cũng bay loạng xạ chỗ đó, không thể nào mở được mắt. Thằng nào từng bị không

gặp 1 lần duy nhất là bị bóng đè, mắt nhắm chặt mà vẫn nhìn thấy xung quanh, nhìn chỗ nào ma cũng bay loạng xạ chỗ đó, không thể nào mở được mắt. Thằng nào từng bị không
Tao thấy một cái bóng đen bước ngang qua mặt, tao cố ngước lên để xem rõ mặt nhưng đéo được
hụt hẫng vkl

Tiếp lần 2: là vào năm 2017 t đi nghĩa vụ ca, huấn luyện bên hà đông. Lúc ý chắc tầm nửa đêm, mà chúng m biết đấy, cảnh nghĩa vụ ca, nchung là vẫn thoải mái hơn quân đội, tầm ban đêm t vẫn hay dậy ra hút thuốc vs mấy đứa trong A, mà t ngủ chỗ nào lạ là toàn bị bóng đe thành quen ý, nên nhiều lúc bóng đè mà mệt nên cứ kệ, thì hôm ý nửa đêm cũng đang ngủ thì bóng đè,như thói quen thì t cũng kệ thôi, cố nằm là hết, nhưng không chúng m ạ, lần này bóng đè n trở thành sự ám ảnh vs t vl, chúng m biết bóng đè là kiểu ng k cử động đc nhưng vẫn biết mọi thứ xung quanh rồi đúng k, lần này t cũng thế, và đang nằm nthe t thấy mấy thằng trong phòng cứ lần lượt rủ t ra hút thuốc, cứ kiểu như gạ bằng dc t phải đi ý, cứ long ơi ra làm điếu thuốc đi, xong laii long ơi ra wc k, dc 1 lúc nthe thi t thấy có cgi đấy k ổn, vì lúc đầu bóng đè nên t mệt nên chỉ nhìn dc lờ mờ ai gọi thôi, nhưng lúc sau khi đã tỉnh táo( đầu óc tỉnh t hoàn toàn nhưng người k cử đong dc nhé) thì t thấy k ổn tí nào cả, t bắt đầu cố gắng cựa người để cử động, thì ôi vl chúng m ạ, tất cả những đứa vừa gọi t, tất cả chúng n càng ngày nhìn vào càng lúc càng nhoè và mờ đi, lúc này t thật sự hoảng thì bắt đầu có giọng hát, t k nhớ dc hát cgi, chỉ nhớ là giọng kiểu ngân nga trong miệng thôi, và bắt đầu lạnh toát 2 chân, như có bàn tay nắm vào chân t vậy và bắt đầu kéo thì lúc này ngay đầu giương có thêm 1 bàn tay xoa đầu t và bắt đầu nói : đi đi long đi đi thôi! Cái dm lúc này thì t muốn khóc vl, và trong đầu t bắt đầu cố lẩm nhẩm nam mô a di đà phật, càng lẩm nhẩm nam mô a di đà phật thì chân t càng bị kéo mạnh, đến khi t bật dc người dậy thì theo phản xạ t hét to vkl làm cả phòng giật minh k hiểu chuyện gì xảy ra và đến t cũng k thể hiểu dc, nhưng lúc ý chắc chắn k phải mơ, vì cai giọng củ lol thủ thỉ long ơi đi đi đấy n nói vào tai t lúc ý đến bây h t vãn nhớ, trên đây là 2 chuyên t bị trêu có thể là rõ ràng nhất . Vì rõ ràng từ nghe cho đến xúc giác, còn thị giác thi gần như là chỉ lờ mờ thôi

Tao trước làm nhà hàng , t làm đc nửa năm thì nghỉ , t nghe nhân viên trước kể là trước có 1 bà xem bói vào nhà hàng t ăn , ngồi tầng 5 phòng 501 , lúc thanh toán ăn xong đi về thì bà tự nhiên bảo là cái phòng 502 này sao mà âm u , âm khí nhiều thế mà phòng ko hề mở cửa nhé , nhưng t công nhận là bà ý nói đúng vì phòng này thằng bạn t ngủ 10 lần thì 9 lần bị bóng đè , t hồi trước làm dọn khách đến 2h 2r lên ngủ đến 3h cũng mê man sợ vl , bt t rất khó ngủ , nhưng mệt thì ngủ rất sâu , nhưng mệt đến mấy vào phòng đấy cũng đ ngủ nổi , nó âm u kiểu loz gì ý , nghe bảo trước cái hồi xây nhà hàng có ng mất , nhà hàng t làm ở triệu việt vương , đợt hot toàn bộ trưởng xây dựng vào ăn , thằng nào có quan hệ hay đi ăn vs xếp chắc sẽ biết nhà hàng này nó to nhất nhì phố này luôn , vì nhà hàng đang làm ăn nên t ko tiện nói tên , ở tầng 3 cx sợ , vì hồi trước có 1 đứa nv , t cx nghe kể lại đi liên hoan vs ae nhà hàng say r , xong đóng về quê , lao đầu vào oto mất , t làm nhà hàng đấy nói thật chưa bao giờ đc 1 giấc ngủ ngon đúng nghĩa :)

ủa vậy người chết xong thành ma người thì trên thế giới có hàng triệu loài thì cũng hàng triệu loại ma ạ ,và đấy là tính 1 thời điểm , ví dụ con cá sấu cắn chết con linh dương thì con linh dương cũng biến thành ma ạ , và nếu chỉ có ma người thôi nhân lên số lượng ma từ thời cổ đại vượn khỉ đến h thì là bao nhiêu ạ , và có ma để làm gì ạ , có phải làm đầy thêm cpu của thực tại ảo và ko giải quyết vấn đề gì không ạ ???
Các nhà ma học giải thích hộ e với ạ.

Chó mèo lợn gà khỉ ko sợ ma mà sao người lại cứ hay sợ ma nhỉ , thực ra sợ ma là sợ bóng tối , sợ cái j mình ko nìn rõ hoặc trong 1 không gian bị đe dọa sinh ra ảo giác , sợ rủi ro có thẻ xảy ra trong 1 không gian mình ko nhìn rõ , đéo có ma gì ở đây cả , t chỉ sợ tối gặp trộm cướp của giết người hoặc người sống tâm của quỷ thôi ! Xàm lồn !

ví dụ đi ban đêm đường vắng tao chỉ sợ 1 thằng cướp nào dó nó đang quan sát rình mò , 1 thằng giết ng nào đấy , làm tâm lí mình bất an , vì rủi ro có thể xảy ra , còn ma thì đéo sợ.
Chia buồn với m là ma có thật. Cái gì có linh hồn đều sẽ thành ma cả.

Khoảng 1 năm trở lại đây tao còn hay tới 1 nơi được biết 1 số cái sảy ra trước cơ ví dụ vc do 1 ng phụ nữ chế ra từ 1/2 màu đỏ 1/2 màu xanh sau này thì đúng thật astra tao tiêm do 1 bà chế từ huyết thanh và cái gì đó màu xanh thật. Rồi động đất thì 3-4 ngày sau Quế Võ gần quê tao động đất 3 độ…. Có rất nhiều thứ tao viết ra trên hội “ chữa lành để bước vào thế giới mới” nhưng vì bảo mật cá nhân t ko cho m đọc được chứ gần như tất cả những gì tao nhìn thấy trc đều sảy ra hết rồi. Từ lúc đó tao bỏ hết thờ cúng trừ giỗ chạp tổ tiên thôi còn lại tao không tin vào những phật giáo hoặc bất kì tín ngưỡng nào nữa vì tôn giáo chỉ là thứ dẫn dắt vào thiện còn lại muốn thiện phải do tâm trước chứ không phải lễ bái. Khoảng 2 tháng này dịch bệnh tao xin khất đừng đưa tao biết nhiều thứ hơn nữa vì tao biết những thứ nv là đủ rồi. Biết nhiều hơn mà không buông bỏ tham sân si để thực hiện trách nhiệm vụ của mình thì tao thấy rất có lỗi. M cứ biết rằng tâm linh có thật nhưng nó không đáng sợ đáng sợ nhất là mày không vượt được qua bài học cuộc đời m cần trải qua thôi
M bảo họ cho t đi khám phá với

M bảo họ cho t đi khám phá với
Nếu m được lựa chọn. 6 tháng trc 33 tuổi mới xuất hiện mấy hiện tượng này thôi. Mỗi lần có thông điệp tới sẽ có 1 con bọ màu đen dị vcl bay tới đậu vào tay tao y rằng tao ngủ sẽ được nghe hoặc ntr hoặc nhìn thấy 1 năng lực nào đó mà tao giao tiếp trong não chứ không phải nói ra mồm kể cả trong mơ. M đọc những gì lão Nghĩa tam điểm nói ấy mấy thằng chửi lão bịa rồi sạo lol nhưng 70% trùng khớp những gì tao biết. Thực ra tính cách số phận tao từ bé tao đã biết mình đéo phải bình thường có lúc tao tưởng tao bị hâm hấp đồng bóng vì tao nhìn thấy bóng trắng hoặc đen lờ mờ nếu nơi đó có linh hồn cư ngụ là thật và cũng không nhiều lắm đâu họ chỉ có thể lôi kéo m khi m sợ hãi hoặc m bị nhiễm âm khí nặng. Tao tý nhảy ra hầu đồng vì càng biết càng để ý họ tao càng nhiễm âm càng bị họ lôi kéo xin nhập vào người tao để kêu oan hoặc để làm những gì họ chưa làm được lúc sống mà muốn làm tiếp nên tao sợ vcl. Nhưng từ lúc tao được tiếp xúc thế lực nào đó ( tao nghĩ là thần thật ) thì tao nhận ra tất cả tín ngưỡng hiện tại chỉ là giả dối lừa lọc do chính con người tự tạo ra chứ không phải thần tạo ra và truyền lại. Cái họ truyền lại chỉ đơn giản là hãy học bài học cuộc đời mình sướng khổ là m đã chọn lựa trước học tốt thì m sớm giải thoát sớm lên chỗ tốt hơn còn để bị đúp hoặc âm điểm càng học càng sai lầm hơn trước thì m sẽ về tầng thấp hơn. Tao xin thế lực đó bỏ qua cho tao vì tao biết chắc chắn kiếp này tao vẫn tham sân si lắm không bỏ được vật chất tiền bạc ăn uống lười biếng. Có nhiều cái tao áp dụng vào hướng sử lý câu chuyện cho ng thân tao thấy hiệu quả tao khuyên họ và họ hiểu vậy là tao nghĩ tao cũng làm tốt công việc chữa lành của mình rồi còn bảo tao trách nhiệm và làm nhiều việc hơn tao không muốn. Có rất nhiều ngã rẽ tao chọn đi đường dài hơn để tận hưởng cs nữa. Chúng m tin cũng được không tin cũng được tao với chúng m chưa chắc cùng bài học trong cđ này nên đọc giải trí thôi không cần đúng sai cãi nhau làm gì cả tới bản thân tao còn đéo biết đúng hay sai nữa cơ mà :))