Đại dịch như một cú đấm vào mồm Tôn Giáo

Nói như mày ấy, thì bao đời nay loài người ngu và chỉ mình mày khôn à? Cả thế giới văn mình tạo ra các tiện ích mày dùng hàng ngày họ vẫn có tôn giáo của họ (ở đây là đa tôn giáo nhé). Tôn giáo nó có mục đích khác chứ không phải là như mày nói.

Tao nghĩ là nên tôn trọng nhau thì hơn. Tao không theo tôn giáo nào nhưng tao thấy tao cũng chả khôn hơn bọn có tôn giáo chút nào. Nó giỏi hơn, giàu hơn, sống tốt hơn tao, làm việc thiện nhiều hơn tao - do vậy tao luôn thấy tụi nó ổn hơn tao nhiều lần, và cả mày nhiều lần là chắc luôn.

Sống trên đời nên hạn chế phát xét cái mình không tin, không hiểu không theo. Cái mày nói chỉ là bề nổi, là 1/triệu cái về tôn giáo thôi.
Những nhà khoa học lừng lẫy, tỉ phú, giỏi tầm cỡ thế giới đều có tôn giáo mà. Chắc vài thằng tự coi mình khôn hơn đám còn lại, nên cứ lấy tôn giáo ra chửi và cho nó vô dụng thôi =))))

Số liệu mày đưa ra cũng toàn phỏng đoán, tường tương liệu chứ chả có thống kê chính xác cả nên tao có quyền không tin mà. Những gì mày đề cập trước công nguyên toàn gọi là dự liệu, rồi lòi đâu cả con số chưa đến 1 triệu người, hay do con người tự ước đoán, tự khẳng định, mày cũng chỉ võ mồm bảo người ta tìm được xương khủng long nên chắc chắn các tầng văn minh trước sẽ tìm được, biết vậy chứ ko có đủ bằng chứng rõ ràng các thời kỳ ấy thực hư trước đến đâu mà, đang còn phải đào chán mà.
Hehe dù sao thì mày cũng công nhận tôn giáo còn tồn tại rồi, và đương nhiên sẽ có người đi theo tôn giáo và ko thèm tin mày, còn tao cứ theo cái tao tin thôi, tao cũng đâu cần chứng tỏ thêm
Để có một triệu người cần hạ tầng, nước, thức ăn nghĩa địa và nhà ở. Hoặc ở Ai Cập thì vẫn còn ghi chú về lượng rượu thức ăn dành cho các lễ hội. Tất nhiên từ đó có thể ước đoán ra số người. Người ta ghi chú số lương thực thu được hàng năm trên các bản ghi đất từ thời kỳ Babylon rồi mày ạ.
Còn khoa học là phương pháp nhìn nhận sự vật hiện tượng, tao hay bản thân khoa học không cần mọi người tin. Nhưng rõ ràng các quốc gia có khoa học kỹ thuật phát triển có cuộc sống tốt hơn nhiều các quốc gia mê tín cầu cúng cả ngày như bọn Châu Phi.

Tôn giáo nào cũng hướng ngta tới cái thiện thôi chứ có phải thần thánh éo đâu.

Tôn giáo là cái gì đó rất hay thuộc về niềm tin, nên tao thấy người bên đạo thường giàu có hơn bên tụi tôn giáo: không :haha:

mày có biết 60% những người đoạt giải nobel là theo đạo thiên chúa ko họ là những người giỏi nhất thế giơi và họ tin vào tôn giáo còn những thằng vô thần cs chỉ biết phá hại và người nghiên cứu ra vaxin để cưu đc cả tỷ người trên thế giớ cũng theo tôn giáo còn cái bọn cs vô thần thì đã phát tán ra corona khiến ko biết bao nhiêu người chết

Covid muốn nhanh chóng hết thì nhờ vào y học là chắc nhất rồi, tao thấy bọn cuồng tín bên Ấn chết như ngóe.

MẤY TML VÔ THẦN NÀY HẢ HÊ NHỈ
CỨ PHẢI TÔN GIÁO LÀ PHẢN KHOA HỌC, KHÔNG CẦN ĂN UỐNG, KHÔNG CẦN THUỐC MEN???
VẪN CÒN NHIỀU CON BÒ TƯ DUY ĐƠN GIẢN KIỂU KO TRẮNG THÌ ĐEN NHỈ, CUỘC SỐNG KHÔNG NHỮNG CHỈ TRẮNG VÀ ĐEN MÀ CÒN CÓ NHỮNG VÙNG XÁM GIAO THOA, NHỮNG THỨ TƯỞNG NHƯ ĐỐI LẬP NHƯNG LẠI TỒN TẠI SONG SONG HÀI HÒA VỚI NHAU
LẬP LỜ ĐÁNH TRÁO KHÁI NIỆM CLMM :vozvn (21):
Đấy. Bọn lươn lẹo, múa mép kiếm tiền vào cắn mày ngay kìa.

MẤY TML VÔ THẦN NÀY HẢ HÊ NHỈ
CỨ PHẢI TÔN GIÁO LÀ PHẢN KHOA HỌC, KHÔNG CẦN ĂN UỐNG, KHÔNG CẦN THUỐC MEN???
VẪN CÒN NHIỀU CON BÒ TƯ DUY ĐƠN GIẢN KIỂU KO TRẮNG THÌ ĐEN NHỈ, CUỘC SỐNG KHÔNG NHỮNG CHỈ TRẮNG VÀ ĐEN MÀ CÒN CÓ NHỮNG VÙNG XÁM GIAO THOA, NHỮNG THỨ TƯỞNG NHƯ ĐỐI LẬP NHƯNG LẠI TỒN TẠI SONG SONG HÀI HÒA VỚI NHAU
LẬP LỜ ĐÁNH TRÁO KHÁI NIỆM CLMM :vozvn (21):
Có. Nhưng mà có cái lồn

10 người nói ăn cứt ngon có mình mày chê dở là mày ngu rồi
Tao thấy ai cũng chửi mày nên thôi, đáp gạch nữa mày bể cmn đầu.

Tôn giáo tâm linh ko phải là như trong phim chưởng hay tây du kí đâu mà mấy tụi m cứ đem ra so sánh. Còn t thấy các tổ chức tôn giáo bây giờ toàn kiểu chính trị chứ tu tâm tĩnh tại đâu.

Địt mẹ lũ sư quốc doanh, sư kongsan. Tụi này là ma tăng chứ đéo phải sư chân chính. Tụi nó thờ mark lenin, thờ quỷ đỏ
Xem trên Facebook thì ít ra họ nhận từ thiện để giúp hỗ trợ người nghèo anh ko thấy sao hay lại nghĩ họ diễn kịch
Ai sai phải xử nhưng ko đánh đồng
Anh lên nghĩ tích cực về người khác
Mặc dù tôi luôn tiêu cực về cuộc đời mk vì tôi kém cỏi nhưng tôi ko nghĩ xấu về ai cả nhất là khi họ ko có tội

Các bố quy chụp tự suy diễn
Mặc dù cuộc sống này với t ko đẹp nhưng t ko nghĩ xấu về người khác nhất là khi họ ko có tội

Tôn giáo là tín ngưỡng đểcon người thêm lòng tin thôi,chứ con người tự làm tự chịu,chẵng có chuyện con người ỉa rồi thần linh phải đi hốt.