Dịch dẽo mà các thầy chơi lớn quá

Không trách đc sư khác đc , vì nếu làm theo di nguyện bọn lều báo kiểu đéo nào cũng kiếm chuyện viết xạo lol kích động phật tử

Tao tưởng ổng muốn hoả táng rải xuống biển
Chết là chết... Nhưng mà con cháu, đệ tử đéo muốn đâu, ướp xác làm bình phong mị dân
cụ muốn ở cả 3 miền bắc trung nam.. nhưng ko đc như mong muốn. lúc đó đang sắp đánh trận cuối. đất nc cần biểu tượng để gắn kết toàn dân toàn quân.

Không trách đc sư khác đc , vì nếu làm theo di nguyện bọn lều báo kiểu đéo nào cũng kiếm chuyện viết xạo lol kích động phật tử
chuẩn mẹ luôn.. đường đường ng đứng đầu phật giáo việt nam. nếu làm sơ xài quá lũ lều báo kiểu cu gì chả kích bác

T chỉ theo phật giáo nguyên thủy của thầy Thích thông lạc. Không cầu cúng, không nam mô a di đà...
t nghe nói Thầy này trc khi chết, mà mơ thấy đc ngày mình chết luôn đúng k =)) tu viện Chơn Nhơn, mỗi năm sẽ có 1 ngày 15 của tháng nào đó, mn lên tu viện ngủ lại 1 đêm đúng k =)) thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Nói ra thì sợ đụng chạm tôn giáo. Mấy cụ ở hay nói mấy bà mấy ông thầy tu là loại ham ăn lười làm mới đi đu

cụ muốn ở cả 3 miền bắc trung nam.. nhưng ko đc như mong muốn. lúc đó đang sắp đánh trận cuối. đất nc cần biểu tượng để gắn kết toàn dân toàn quân.
Ờ.. Gắn kết rồi đã sao
Xong trận chiến rồi thì sao... Dân vẫn chả được gì, còn các quan càng ngày tham ô hơn
Xây tàu cao tốc mà cũng tìm cách cháp tiền thuế dân vô túi riêng

Ổng ở dưới chắc khóc cả dòng sông

Địt mẹ lũ sư quốc doanh, sư kongsan
Mày chửi chung chung thì được, chứ chửi riêng cá nhân ông sư này là ko ổn, ổng giác ngộ thật, cầm súng đánh giặc làm cách mạng có công với đất nước thật đấy, làm xong ông ấy lại quay lại chùa, ở bao năm ko màng danh lợi, với tao (1 thằng vô thần) nhìn khách quan thì ông ấy đắc đạo.

giờ hầu như đéo còn ai tu tại tâm đâu, tao còn biết 1 ông trụ trì 1 chùa ở vũng tàu (nhưng đéo dám chỉ đích danh, bà con gần ko), có vợ con đuề huề ở bình dương vẫn về thăm vẫn địt như bth, chỉ khác cái về khoác áo rồng phượng chứ ko phải cà sa
Rồi thầy lại về chùa
Vợ thầy lại đi nhà nghỉ cho thằng khác phang :vozvn (49):

Còn phật giáo vn toàn quốc doanh
Sư thật thì ít, sư giả lại nhiều

Mạt pháp rồi

tụi mày định giá quả áo quan này bao nhiêu? nhìn có vẻ giống gỗ lim
Chúng mày bớt dùm t cái.

thế rốt cuộc quan tài đó bao nhiêu tiền, làm bằng gỗ gì, gỗ xịn ở vn hình như tuyệt chủng rồi mà:waaaht:

chuẩn mẹ luôn.. đường đường ng đứng đầu phật giáo việt nam. nếu làm sơ xài quá lũ lều báo kiểu cu gì chả kích bác
Khích bác cái lol . ca ngợi giản dị còn không hết. Khích bác là làm qua loa như di nguyện của sư à .
Bọn nó làm to để kiếm tiền phúng điếu thôi .

tụi mày định giá quả áo quan này bao nhiêu? nhìn có vẻ giống gỗ lim
Tụi mày bớt cái mồm lại , trụ trì của giáo hội một nước ko lẽ làm đơ sơ qua quýt . Trưởng thành mà đéo biết cái gì nên hay ko nên nói thì làm được cái trò trống gì nữa .

Tụi mày bớt cái mồm lại , trụ trì của giáo hội một nước ko lẽ làm đơ sơ qua quýt . Trưởng thành mà đéo biết cái gì nên hay ko nên nói thì làm được cái trò trống gì nữa .
To không có nghĩa là sâu sắc nhỏ không có nghĩa là đơn sơ qua quýt. Không tôn trọng di huấn của người quá cố lại bày vẽ tốn kém liệu có đúng với những điều mà vị trụ trì này vẫn rao giảng và thực hành khi còn sống. Ko ai trách ông ấy, chỉ trách để tử đi theo học phật mà không theo phật.

To không có nghĩa là sâu sắc nhỏ không có nghĩa là đơn sơ qua quýt. Không tôn trọng di huấn của người quá cố lại bày vẽ tốn kém liệu có đúng với những điều mà vị trụ trì này vẫn rao giảng và thực hành khi còn sống. Ko ai trách ông ấy, chỉ trách để tử đi theo học phật mà không theo phật.
tao nghĩ đám ma đạt lai lạt ma cũng đéo có cái áo quan to như này đâu :)) mà có khi ổng hỏa thiêu cơ

t nghe nói Thầy này trc khi chết, mà mơ thấy đc ngày mình chết luôn đúng k =)) tu viện Chơn Nhơn, mỗi năm sẽ có 1 ngày 15 của tháng nào đó, mn lên tu viện ngủ lại 1 đêm đúng k =)) thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Lý thuyết t thấy khá phù hợp, còn các thầy và mn tu tập thế nào là việc của họ, tự thắp đuốc mà đi, ai đi đúng đường ngã Phật. Sai lối thành Ma. Adiphopho

Lại bàn về vấn đề tôn giáo, có 1 số thằng nó đéo tin vào bất kỳ thần thánh nào cả, tao có thằng bạn nó đi vãn cảnh chùa xong ra bia bọt nó hỉ hả "nay cầu Phật xin ăn con lô, Phật không độ thì mai tao quay sang cầu Chúa Jesu, hoặc thánh Ala". Dm các tín đồ ngồi quanh nghe ngáo ngơ hết sạch