Doanh nghiệp nước ngoài đồng kiến nghị: Chậm mở cửa, cơ hội đầu tư sẽ không quay trở lại VN

Tao là doanh nghiệp làm ăn trực tiếp với đám fdi này. Tao nói thẳng luôn đéo nước nào chồng dịch ngu một cách điên cuồng như đây. Tụi nó sẵn sàng đạp đổ tất cả những thành tựu mà bậc tiền bối xây dựng từ lúc mở cửa đến thời ông Niễng. Thời bao cấp đất nước đéo có con cặc gì thì đóng cũng nghèo. Nhưng thời nay mất gần 30 năm xây dựng, bao nhiều tài nguyên, sức lao động, bao công sức đu dây của lãnh đạo thời trước. Chúng nó vì lợi ích nhóm của y tế cái danh hảo zero F0 mà đạp đổ tất cả. Quá sức thất vọng khi mình làm ăn và đang trên đà phát triển ở thời điểm này.
Mày ăn nên làm ra trong cơ chế này thì mày ko có quyền chửi chế độ nhé. Đu cùng chế độ thì cũng quá hiểu bản chất chế độ rồi nên đừng có chửi.

Mầy thấy ko làm ăn đc thì mầy có thể ra nước ngoài đầu tư. Cút nhé. Chế độ ko giữ mầy nhé.

Cứ múc vê rô cell thì mở ra là toang thôi.

Thằng Anh tiêm astra mở ra còn toang. Thật đéo hiểu đc chính phủ nghĩ cái gì??? Vắc xin 67% còn toang nữa là cái 35-4 mấy%???
Mày có thể không chích càm ràm cái đéo gì
Tiêm để khống chế tỉ lệ tử vong chứ đéo phải khống chế ca dương tính

Mày ăn nên làm ra trong cơ chế này thì mày ko có quyền chửi chế độ nhé. Đu cùng chế độ thì cũng quá hiểu bản chất chế độ rồi nên đừng có chửi.

Mầy thấy ko làm ăn đc thì mầy có thể ra nước ngoài đầu tư. Cút nhé. Chế độ ko giữ mầy nhé.
Mày ngu như con chó , tao thật

Mày có thể không chích càm ràm cái đéo gì
Tiêm để khống chế tỉ lệ tử vong chứ đéo phải khống chế ca dương tính
Thế mày nghĩ mở ra lây nhiễm tùm lum thì số tử vong sẽ ít à?

Chúng ta đã theo pp khống chế để ít số ca tử vong bằng cách ly. Vậy thì hãy cố mà mua thuốc tốt để chích. Bằng ko thì cách ly bao ngày tháng nay đổ sông đổ biển à?

Xem thằng TQ kìa. Tiêm rồi nhưng chỗ nào + nó khoá chặt luôn. Mà nó nguồn lực dồi dào.

Mình cũng tiêm loại thuốc của nó mở ra thì có mà ăn cám.

Thế mày nghĩ mở ra lây nhiễm tùm lum thì số tử vong sẽ ít à?

Chúng ta đã theo pp khống chế để ít số ca tử vong bằng cách ly. Vậy thì hãy cố mà mua thuốc tốt để chích. Bằng ko thì cách ly bao ngày tháng nay đổ sông đổ biển à?

Xem thằng TQ kìa. Tiêm rồi nhưng chỗ nào + nó khoá chặt luôn. Mà nó nguồn lực dồi dào.

Mình cũng tiêm loại thuốc của nó mở ra thì có mà ăn cám.
Tốt hay không không phải mày nói là được
Khi đói có cháo cũng phải húp chứ ở đó mà đòi cơm dân ngu ku đen thì chấp nhận đi

Đụ mẹ nói chuyện đúng loại bò đỏ ngu lồn. Chế độ này sống là nhờ những doanh nghiệp như tao chứ đéo phải tao nhờ nó. Nhà nước đéo nuôi tao ngày nào cả, mà tao thì nộp hàng đống tiền cho ngân sách. Mấy thằng bò đỏ như mày đéo đủ trình bẻ tao đâu, cút mẹ mày đi. Còn việc cút được khỏi Việt Nam mà qua tư bản được thì cút lâu rồi. Để cho mấy con bò nhà mày tự ngạo nghễ với nhau.

Đụ mẹ nói chuyện đúng loại bò đỏ ngu lồn. Chế độ này sống là nhờ những doanh nghiệp như tao chứ đéo phải tao nhờ nó. Nhà nước đéo nuôi tao ngày nào cả, mà tao thì nộp hàng đống tiền cho ngân sách. Mấy thằng bò đỏ như mày đéo đủ trình bẻ tao đâu, cút mẹ mày đi. Còn việc cút được khỏi Việt Nam mà qua tư bản được thì cút lâu rồi. Để cho mấy con bò nhà mày tự ngạo nghễ với nhau.
Chắc là nó có âm mưu gì đó chứ người bình thường không thể nào ngu đến thế được :vozvn (21):

Chắc là nó có âm mưu gì đó chứ người bình thường không thể nào ngu đến thế được :vozvn (21):
Chắc nó là loại não cứt vừa hồng vừa chuyên, mở miệng ra là : không có bác, không có đảng làm gì có dân Việt Nam hôm nay. Đụ má đúng rồi, có đám tụi mày nên dân Việt Nam mới bốc cứt mà ăn như hôm nay đó. Chứ không thì sướng hết rồi.

Chắc nó là loại não cứt vừa hồng vừa chuyên, mở miệng ra là : không có bác, không có đảng làm gì có dân Việt Nam hôm nay. Đụ má đúng rồi, có đám tụi mày nên dân Việt Nam mới bốc cứt mà ăn như hôm nay đó. Chứ không thì sướng hết rồi.
Điển hình thằng redbull ngu kiến thức này :))

Tôi mong sâu sắc mở cửa nền kinh tế.chết hay không là ý trời

Nó nói đúng chứ gì. Vaccine tiêm vào ko phải là bất tử. Phải chấp nhận sự thật là tiêm rồi vẫn bị nhiễm là chuyện thường. Có điều đỡ chết hơn thôi. Đã mở cửa là phải chấp nhận rủi ro như các nước phương Tây hiện tại.
Có lol. Tỉ lệ tử vong VN cao vai lol ra. Mở ra để mà đua top 1 cùng tàu và châu phi ấn đụ à

đi đi dm chắc tụi tao cần àh, tống cựu nghênh tân. ko có tụi bây tao bán hết nhà máy cho trung quốc vào làm