Em giả là người chuyển giới để đưa tôi vào bẫy

Tôi 24 tuổi, có một đứa con rơi gần 6 tuổi mà vừa rồi mới biết.

Trước tiên, xin nói rằng tôi không phải kiểu đàn ông tệ bạc, đào hoa. Để giải thích về việc có con rơi tôi chỉ có thể nói là do sự ngây thơ của tuổi mới lớn. Năm đấy tôi gặp mẹ của con mình chỉ vì sự thoả mãn nhu cầu tình dục tuổi mới lớn, vấn đề ở chỗ em nói mình là người chuyển giới, không thể nào có con nên tôi không cần lo lắng, cứ "thoải mái" đi. Vì không có kinh nghiệm gì nên tôi tin tất cả những gì em nói, cũng chẳng thể phân biệt được em có chuyển giới thật không. Tôi cứ ngây thơ mà nghĩ: "Hóa ra người chuyển giới là như vậy", tin sái cổ vì em rất đẹp, cả giọng nói cũng rất con gái. Em bảo đã tốn rất nhiều tiền phẫu thuật để hoàn thiện cơ thể sao cho nữ tính nhất có thể, bởi vậy tôi chẳng nghĩ ngợi gì.

Chúng tôi đến với nhau vài tháng rồi sau đó em biến mất cho đến một ngày gần đây. Em liên lạc với tôi, nói rõ mọi chuyện, rằng ngày đó muốn làm mẹ đơn thân nên bịa chuyện để đánh lừa tôi. Do con gái dạo này gây áp lực quá lớn về việc tại sao nó không có cha, vì thế em buộc phải liên lạc với tôi để tìm hướng giải quyết. Lúc đầu nghe chuyện điên khùng như vậy tôi không tin, rồi với một số bằng chứng em cung cấp cũng như khi nhìn thấy con bé thì không cần xét nghiệm tôi cũng khẳng định là con mình, nó giống tôi quá.

Những ngày vừa qua tôi như người trên mây, chẳng thể nghĩ gì, không biết phải cùng em giải thích với con ra sao, rồi tương lai đứa bé sẽ thế nào. Tôi yêu con ngay từ cái nhìn đầu tiên, không chịu nổi khi suy nghĩ đến việc sẽ sống xa con khi đã biết đến sự hiện diện của nó trên đời này. Tôi đang độc thân, về kinh tế dư sức lo cho con cuộc sống tốt nhất; thế nhưng tôi phải giải thích với cha mẹ và các anh chị như thế nào. Rồi mẹ của con tôi nữa, tôi đã ngỏ lời muốn lấy em nhưng em chưa đồng ý, em hơn tôi 6 tuổi và chê tôi còn trẻ con. Mong các bạn cho tôi lời khuyên.

mày có lên tâm sự adam hay hội ngồi xổm chim quệt đất ko mà hành văn nhìn quen vậy