Giải đáp các câu hỏi về nước Mỹ cho mấy tml

GloriousBeef

Trẻ trâu
Thím cho em hỏi nếu mình bị cướp thì cs nó đến luôn hay là nó đợi mình bị cướp song nó mới đến như cs vn vậy thím

Nó tới liền 5-10 phút ở khu thường. Khu hơi hơi sấu thì 15-20 phút. Khu không có tiền, da đen 2 tiếng. Ăn cướp chạy mất sau 5 phút. Không thằng ngu nào ở vòng vòng sau khi cướp. CS tới, lập biên bản, coi camera. Nếu là khu thường thì sẽ bắc được. Phần lớn cướp không lớn thì tụi nó cũng chỉ làm biên bản rồi để đó. Khi chết người tụi nó mới làm lớn.

Đó là khu an ninh, thường. Khu da đen, nghèo, tệ nạn cao, còn lâu tụi nó mới bỏ công làm. Thường thì sợ bị bắn. Thêm dân da đen không thích cảnh sát. Với tụi cảnh sát kỳ thị cũng nhiều.

Cướp ở nhà thì cần phải có báo động, như hàng sớm gọi hay có alarm trong nhà, cs mới tới. Thường thì 5-10 phút. Nếu cướp có vũ khí thì 5 phút. Cướp nhà có người thì bọn nó có súng. Có người để súng trong nhà bắn lại. Nhưng tụi chuyên cướp sẽ tấn công rấy nhanh. Tụi nó đi lính ở Afghanistan, theo băng rồi về nước không có việc làm thì thành cướp.

Dân Việt Nam không phải con nhà hiền. Bị cướp ở tiệm thì lâu lâu móc súng bắn lại. Ông cậu có một cây xăng. Thủ 2 cây súng với một núc báo CS. Bị ăn cướp 1 lần. Sợ gần chết, không giám làm gì hết. Có nghe mấy người có chút tiền mở tiệm vàng. Bị cướp, móc súng bắn lại.

goldwing1800

Trẩu tre
Bán hết chắc cỡ dc 10 tỏi thôi bác, em ở vn bán hàng ăn qua đó có vốn rồi mở nhà hàng dc ko bác?
10 tỏi thì làm eb3 hết 1 tỏi, đi làm 2-3 năm nữa, xong mở nhà hàng thì ok, nhưng phải có vốn dự phòng. Rồi thuê hay mua nhà...ko đủ đâu.

goldwing1800

Trẩu tre
900k từ tháng 11/2019, court reject cái proposal đó tháng 6/2021. Nó thua kiện n6n đổi thành còn 500k-1M hiện tại.
EB-5 Immigrant Investor Program

Bị U.S. District Court for the Northern District of California reject. Nó còn đang cải.
Thì mày nói tầm 500-900 thì tao ok vì tao đang chuẩm bị làm, đợt này còn 500 nhưng có thể lên nhung ko quá 900. Mày kêu 1.8m thì sai nhé

goldwing1800

Trẩu tre
trước tiên chúc a luôn mạnh khoẻ! A cho e hỏi nguoi việt sang đó làm công nhân ở các nhà máy có đòi hỏi = cấp ko, e noi thật mình ko phải người có đầu óc kinh doanh nên vc đi làm kiểu daily routine cực mấy e cũng chịu đc. có tiền gởi về cho ba mẹ là đc.
Làm chân tay ko cần bằng cấp, nhưng sẽ cực như làm hãng cá, gà,...mày có sức khoẻ chấp nhận làm thì ok, chuẩn bị 1 tỉ làm eb3, quan trọng là mày xin visa du lịch mỹ thì mới làm được, còn ai nói xin từ vn là xạo lờ hết

GloriousBeef

Trẻ trâu
Thì mày nói tầm 500-900 thì tao ok vì tao đang chuẩm bị làm, đợt này còn 500 nhưng có thể lên nhung ko quá 900. Mày kêu 1.8m thì sai nhé
900-1.8 900k tối thiểu. 900k cho khu TEA. 1.8m cho khu thường. Nó bị thua kiện hồi tháng 6/2021 nên nhảy về 500k-1M.

inzaghi

Đầu đường xó chợ
Làm chân tay ko cần bằng cấp, nhưng sẽ cực như làm hãng cá, gà,...mày có sức khoẻ chấp nhận làm thì ok, chuẩn bị 1 tỉ làm eb3, quan trọng là mày xin visa du lịch mỹ thì mới làm được, còn ai nói xin từ vn là xạo lờ hết
Mà xin visa sang mĩ có khó lắm ko bác, em có người nhà bên mĩ bảo lãnh rồi nhưng họ nói xin visa đi mĩ khá khó phải mất mấy năm mới xin dc.
Mà cái eb3 bây giờ nghe ns ko dc nưã đâu thím

Sửa lần cuối:

goldwing1800

Trẩu tre
Mà xin visa sang mĩ có khó lắm ko bác, em có người nhà bên mĩ bảo lãnh rồi nhưng họ nói xin visa đi mĩ khá khó phải mất mấy năm mới xin dc.
Mà cái eb3 bây giờ nghe ns ko dc nưã đâu thím
Xin visa thì nộp đơn, có lịch phỏng vấn, vô phỏng vấn hên thì đậu, ko hên thì đi về nộp hồ sơ đi tiếp. Miễn là tụi phỏng vấn mày nó xem mày đi rồi về (có nhà vn, công việc ổn định, vợ con...) thì nó duyệt visa cho mày đi du lịch. Còn eb3 ai nói mày ko làm được ? Khi nào mày có visa du lịch đi rồi inbox tao.

inzaghi

Đầu đường xó chợ
Xin visa thì nộp đơn, có lịch phỏng vấn, vô phỏng vấn hên thì đậu, ko hên thì đi về nộp hồ sơ đi tiếp. Miễn là tụi phỏng vấn mày nó xem mày đi rồi về (có nhà vn, công việc ổn định, vợ con...) thì nó duyệt visa cho mày đi du lịch. Còn eb3 ai nói mày ko làm được ? Khi nào mày có visa du lịch đi rồi inbox tao.
Cái eb3 em nghe nói đầy người mất tiền làm mà mĩ nó trả lại hồ sơ và ko cung cấp visa , em có người quen đi diện này mà mấy năm rồi có đi đc đâu.

goldwing1800

Trẩu tre
Tao đã bảo mày làm từ vn là đéo được, mày đọc ko hiểu à, tao nói làm ở Mỹ. Mày có visa du lịch đi rồi nói tiếp. Mấy ca trong báo là ngu.
Cái eb3 em nghe nói đầy người mất tiền làm mà mĩ nó trả lại hồ sơ và ko cung cấp visa , em có người quen đi diện này mà mấy năm rồi có đi đc đâu.

goldwing1800

Trẩu tre
T thấy bảo bên mỹ làm hộc cứt để đóng thuế, m thấy như nào
Tao đéo biết hộc cức hay không chứ anh họ tao sống khoẻ, chị tao làm nail ngày 4-500 usd, tháng 12-15k usd, a tao thì ít hơn. Còn làm hãng thì ít hơn nhưng sống khoẻ. Dì tao 55 tuổi qua đi giữ nhà, bao ăn ở khoẻ thấy mẹ tháng dư 2k, ở VN mày đi dọn dẹp vệ sinh, lao công tháng dư nổi 2k = 46 tr ko ? P/s : tao thì chán sống ở VN rồi nên tao đang gom tiền làm eb5 qua Mỹ làm culi đây.

goldwing1800

Trẩu tre
Tao tóm gọn eb3 và eb5: eb3 tầm 25-30k, nhưng mày phải xin visa du lịch được, khi mày qua bên đó, mày sẽ xin đi học thêm tiếng anh để kéo dài thời gian ở lại Mỹ, sau đó cty, luật sư sẽ xin chuyển diện eb3 cho mày. Có eb3 là có thẻ xanh, sau đó bảo lãnh gia đình mày qua. Cho nên các mày phải chuẩn bị tầm 100k để dự trù chi phí ở lại Mỹ trong thời gian dài, có việc làm thì ko lo nữa. Cho nên du học sinh xin eb3 rất dễ. Mà tao nói trước công việc eb3 sẽ cực như bưng phở, làm trại gà, cty chế biến cá...thằng nào công tử thì thôi ở nhà cho khoẻ)
Còn eb5: hiện giờ còn 500k + 50 phí (phần 500k) sẽ trả lại cho các mày sau 4-5 đến Mỹ. Làm eb5 thì khoảng 3-4 năm là có visa cho cả gia đình bay. Trong thời gian chờ visa nhà mày đi học tiếng, nghề...chuẩn bị. Và thường đi eb5 là có tiền nên họ sẽ mang theo vài tr usd qua đó mua nhà cho thuê, mở tiệm nail, đầu tư...có luật sư lo hết.

inzaghi

Đầu đường xó chợ
Tao đã bảo mày làm từ vn là đéo được, mày đọc ko hiểu à, tao nói làm ở Mỹ. Mày có visa du lịch đi rồi nói tiếp. Mấy ca trong báo là ngu.
Cảm ơn bác hoá ra cái này là phải sang my mới xin dc, mấy người bị lừa hoá ra nghe lời công ty họ lo thủ tục từ a-z nên ko sang dc

GloriousBeef

Trẻ trâu
Cảm ơn bác hoá ra cái này là phải sang my mới xin dc, mấy người bị lừa hoá ra nghe lời công ty họ lo thủ tục từ a-z nên ko sang dc

Có một thằng luật sư hỏi có muốn làm sponsor cho eb3 không. Nó chia cho một mớ. Thấy giấy tờ lung tung nên không làm.

Có từng làm eb3 cho người quen. Bảo đảm làm bếp trong nhà hàng. Nếu không phải là người quen thì chắc không làm vì nó khó làm lắm. Phải làm đủ thứ chứng minh là không có người ở Mỹ chịu làm bếp, tìm không ra nên mới tìm người ở Việt Nam.

Mấy cái trại gà thì dễ hơn. Tụi nó lúc nào cũng cần người. Làm như điên, lương không bao nhiêu, nên không ai muốn làm.

Nếu có = cấp đại học tốt thì dễ hơn nhiều. Du học sinh có bằng ở Mỹ, canada là gần như tốt nhất.

vipmu

Trẩu tre
Tao tóm gọn eb3 và eb5: eb3 tầm 25-30k, nhưng mày phải xin visa du lịch được, khi mày qua bên đó, mày sẽ xin đi học thêm tiếng anh để kéo dài thời gian ở lại Mỹ, sau đó cty, luật sư sẽ xin chuyển diện eb3 cho mày. Có eb3 là có thẻ xanh, sau đó bảo lãnh gia đình mày qua. Cho nên các mày phải chuẩn bị tầm 100k để dự trù chi phí ở lại Mỹ trong thời gian dài, có việc làm thì ko lo nữa. Cho nên du học sinh xin eb3 rất dễ. Mà tao nói trước công việc eb3 sẽ cực như bưng phở, làm trại gà, cty chế biến cá...thằng nào công tử thì thôi ở nhà cho khoẻ)
Còn eb5: hiện giờ còn 500k + 50 phí (phần 500k) sẽ trả lại cho các mày sau 4-5 đến Mỹ. Làm eb5 thì khoảng 3-4 năm là có visa cho cả gia đình bay. Trong thời gian chờ visa nhà mày đi học tiếng, nghề...chuẩn bị. Và thường đi eb5 là có tiền nên họ sẽ mang theo vài tr usd qua đó mua nhà cho thuê, mở tiệm nail, đầu tư...có luật sư lo hết.
Sao nghe bảo EB5 lên 1tr usd rồi tml?
Còn vụ eb3 kia mày nói nghe quá có vẻ ngon đấy, tính ra 100k là 2 tỉ 3 có thẻ xanh rồi tính sau, mà lại ít rủi ro hơn kết hôn giả?

GloriousBeef

Trẻ trâu
Sao nghe bảo EB5 lên 1tr usd rồi tml?
Còn vụ eb3 kia mày nói nghe quá có vẻ ngon đấy, tính ra 100k là 2 tỉ 3 có thẻ xanh rồi tính sau, mà lại ít rủi ro hơn kết hôn giả?
900k-1.8m từ tháng 11/2019. Mới đổi lại thành 500k-1M từ tháng 6/2021. Nhưng có thể đổi trở lại 900k-1.8M. Tụi DHS của chính phủ bị thua kiện nên luật mới của tụi nó không được áp dụng. Nó phải trở lại dùng luật củ.

Nghe thằng luật sư bên này nói eb3 được lắm nhưng nó ưu tiên cho người có bằng đại học hay làm y tá. Chỉ có khoản 10,000 đơn của người làm mấy cái như trại gà là được nhận 1 năm thôi.

vipmu

Trẩu tre
900k-1.8m từ tháng 11/2019. Mới đổi lại thành 500k-1M từ tháng 6/2021. Nhưng có thể đổi trở lại 900k-1.8M. Tụi DHS của chính phủ bị thua kiện nên luật mới của tụi nó không được áp dụng. Nó phải trở lại dùng luật củ.

Nghe thằng luật sư bên này nói eb3 được lắm nhưng nó ưu tiên cho người có bằng đại học hay làm y tá. Chỉ có khoản 10,000 đơn của người làm mấy cái như trại gà là được nhận 1 năm thôi.
thank m

GloriousBeef

Trẻ trâu
Muốn mấy em như vậy phải có body hot một chút. Nhìn có thể lực, vui vẻ, hoặc động. Biết nói chuyện với hơi smooth một chút. Gặp em trong clubs thì tới gần để nói chuyện. Em nào nhìn anh thích thì em sẽ DTF.

Gái Mỹ tự lập lắm. Mấy em trẻ thường không có tiền. Có mấy đứa bạn trai không có tiền luôn. Nên anh em nào có chút tiền, biết lo cho em nó thì em nó thích.

Một khí nó thành Milf trên 40 thì không cần gì hết. Tới lúc này là mấy cô thèm trai như khác nước. Em bao cho anh luôn. Chỉ cần anh sạch sẽ, đẹp trai thì em làm luôn trong xe.

kokakola1412

Trẩu tre
EB-5 nhưng đừng thấy mấy cái trên Youtube mà ham. Phần lớn các trang trại của Mỹ không có tiền. Gần như cả gia đình cài như trâu, nợ như điên, chờ chính phủ cho tiền. Phải làm thêm, cho thuê, bán video trên Youtube, có nghề khác thì mới sống được.

Gà là thê thảm nhất. Chi phí thì của Mỹ, giá bán thì của Việt Nam.

Trừ phi có các thứ như đồ biển, tôm, cá, bào ngư, caviar hoặc beef. Vốn khá nặng nhưng có tiền. Nhà hàng, quán nhậu thì có tiền hơn. Cần chổ tốt, biết làm, thì tiền cũng khá.

EB5 là 900-1.8M bây giờ. Nếu 1 năm không lời trên 150k với 1.8M thì đừng đầu tư kiếm tiền.
Có thật không mày? Nghe oãi thế, nếu chăn nuôi mà lỗ vậy thì làm gì có ai mà nuôi, trang trại lúc nào cũng to oành, với Mỹ là đất nước mà ở đó nông nghiệp cực phát triển và nó còn cung cấp lương thực cho thế giới mà, không tin lắm khi mà chăn nuôi bên đó bèo nhèo vậy

GloriousBeef

Trẻ trâu
Có thật không mày? Nghe oãi thế, nếu chăn nuôi mà lỗ vậy thì làm gì có ai mà nuôi, trang trại lúc nào cũng to oành, với Mỹ là đất nước mà ở đó nông nghiệp cực phát triển và nó còn cung cấp lương thực cho thế giới mà, không tin lắm khi mà chăn nuôi bên đó bèo nhèo vậy

Phát triển phần lớn là kích cỡ với quy mô. Lời đi vào túi mấy công ty lớn. Lấy ví dụ trại gà. Con gà thì của công ty. Nó tính tiền theo con gà khi nó bán chỉ mình, khi gà lớn thì nó mua lại. Nó tính tiền đồ ăn. Nó quy định trại gà phải có cái gì gì. Không làm đủ quy định thì nó cho gà dỏm, nuôi không đủ cân lượng, mua lại với giá rẻ, mình chịu lỗ.

Đồ ăn gà thì giá của Mỹ. Công nhân giá Mỹ. Đất giá của Mỹ. Thịt gà thì giá Việt Nam. Lời ở đâu?

Lời ở chỗ số lượng. Chỉ cần 1 con gà thì lời $0.1. 1 triệu con thì lời 100k. Một năm làm 3-4 triệu con thì lời 300-400k.

Có mấy người nhảy ra làm riêng, nuôi lấy trứng. Bán trực tiếp cho siêu thị. Tự đi giao hàng. Tự mua hàng như sữa bò, thịt gà, tự mở tiệm gà để tiêu thụ hàng của trại gà. Kiếm được tiền mà cực lắm.

Sửa lần cuối:

kokakola1412

Trẩu tre
Phát triển phần lớn là kích cỡ với quy mô. Lời đi vào túi mấy công ty lớn. Lấy ví dụ trại gà. Con gà thì của công ty. Nó tính tiền theo con gà khi nó bán chỉ mình, khi gà lớn thì nó mua lại. Nó tính tiền đồ ăn. Nó quy định trại gà phải có cái gì gì. Không làm đủ quy định thì nó cho gà dỏm, nuôi không đủ cân lượng, mua lại với giá rẻ, mình chịu lỗ.

Đồ ăn gà thì giá của Mỹ. Công nhân giá Mỹ. Đất giá của Mỹ. Thịt gà thì giá Việt Nam. Lời ở đâu?

Lời ở chỗ số lượng. Chỉ cần 1 con gà thì lời $0.1. 1 triệu con thì lời 100k. Một năm làm 3-4 triệu con thì lời 300-400k.

Có mấy người nhảy ra làm riêng, nuôi lấy trứng. Bán trực tiếp cho siêu thị. Tự đi giao hàng. Tự mua hàng như sữa bò, thịt gà, tự mở tiệm gà để tiêu thụ hàng của trại gà. Kiếm được tiền mà cực lắm.
Nếu tính ra như vậy thì chăn nuôi bên Việt này ngon hơn hả ta =_=, à mày, mày có biết kiến thức hay là có thêm thông tin gì về các con vậy khác hay là đọc giá cả hoặc tin tức chăn nuôi nào bên đó không. Cám ơn mày