Gửi những thằng vợ có tính trẻ con - Những thằng làm ra tiền vẫn bị vợ coi thường

Trong cuộc sống tao gặp kha khá thằng như thế.

Kịch bản quen thuộc là yêu một em, chiều chuộng hết mức, nó nói gì cũng nghe và từ chuyên môn gọi là simp.

Khi anh em bạn bè những người có kinh nghiệm (trong đó có tao) khuyên mấy thằng đó thì bọn nó cười khẩy. Bọn nó còn kêu là mình không biết chiều chuộng phụ nữ, là thằng ích kỉ.
Rồi mấy thằng đó cưới vợ, chuyện gì cũng đến bị vợ đè lên đầu lên cổ.

Trong lúc bọn tao lăn lộn ngoài xã hội, học cách sống sao cho phụ nữ nó tôn trọng, không phải là bảo thủ áp đặt mà là nâng cao địa vị của mình, con nào tôn trọng mình thì mình mới yêu mới lấy. Thì cùng lúc đó bọn mày làm một thằng dại gái ve vãn được một em xinh ngon ngọt nước thì những thằng như tao phải nuốt nước miếng mà quay đi trước bao em xinh tươi. Chỉ vì bọn nó dẩm, bọn nó đéo tôn trọng đàn ông nên dù bọn nó ngon ngọt đến mấy thì cũng té, đéo yêu đéo cưới được.
Khi bọn tao treo trim, bỏ qua những mối ngon lành vì thấy nguy cơ dẩm, nguy cơ đéo dạy được thì bọn mày lao vào húp. Nhìn thằng khác cướp mất mối ai chả cay. Nhưng thà đéo có còn hơn rước họa vào thân sau này.

Sướng trước thì khổ sau. Lúc bọn mày sướng anh em khuyên chân thành thì đéo nghe. Lấy vợ về rồi giờ đéo được tôn trọng bằng bà ô sin cũng là do bọn mày thôi.

Đấy cũng là quả báo cho mấy thằng simp. Làm simp thì ban đầu dễ được gái thích, còn sau này hả, làm simp cả đời đi người anh em.

Thế nên trong tình yêu phân thành hai nhóm: Tình yêu mù quáng và tình yêu lý trí :vozvn (8):
Chọn con tim hay là nghe lí trí???
Ơ nhưng chẳng có tình nào là lí trí cả vì cứ động đến tình cảm thì lí trí ko là j

Nhìn thằng khác cướp mất mối ai chả cay. Nhưng thà đéo có còn hơn rước họa vào thân sau này.
Thích câu này vl :)))
T mới chia tay bồ t đây, nói chung phải có lúc nhịn nó m ạ, t quen được nó 7 tháng, thì 3 tháng đầu t nhịn nó xong tới bây giờ thấy đuối quá, quải quá :)))) quải thì sao chắc m biết rồi :)) )nói chung là kiểu nào nó cũng lấn mình được, đôi lúc cũng 2 đứa cố gắng ngồi lại nói rõ ràng phải trái, mà thôi nghĩ cũng oải quá :))) nó mà nóng là nó chửi liền mệt mỏi lắm, đôi khi có 1 chuyện mà nó hành cái tinh thần oải chà đậu luôn :))) làm mình làm mẫy tự ái nữa chứ,rồi còn cãi nhau bao lần là nó trực chờ đòi bung, rồi im lặng kệ mẹ t sao cũng được :)))) lúc nào cũng muốn đè lên đầu nhau vậy thôi chứ :))
Thôi rút lui, tìm cách êm đẹp,hên ngay mùa dịch thôi sẵn cáo từ :))

YÊU.... Vâng YÊU.
Tôi thích các em như thế. Lúc giải tán ní đéo đeo bám, khóc lóc. Chẳng may có gặp lại vẫn được nháy...

Thích câu này vl :)))
T mới chia tay bồ t đây, nói chung phải có lúc nhịn nó m ạ, t quen được nó 7 tháng, thì 3 tháng đầu t nhịn nó xong tới bây giờ thấy đuối quá, quải quá :)))) quải thì sao chắc m biết rồi :)) )nói chung là kiểu nào nó cũng lấn mình được, đôi lúc cũng 2 đứa cố gắng ngồi lại nói rõ ràng phải trái, mà thôi nghĩ cũng oải quá :))) nó mà nóng là nó chửi liền mệt mỏi lắm, đôi khi có 1 chuyện mà nó hành cái tinh thần oải chà đậu luôn :))) làm mình làm mẫy tự ái nữa chứ,rồi còn cãi nhau bao lần là nó trực chờ đòi bung, rồi im lặng kệ mẹ t sao cũng được :)))) lúc nào cũng muốn đè lên đầu nhau vậy thôi chứ :))
Thôi rút lui, tìm cách êm đẹp,hên ngay mùa dịch thôi sẵn cáo từ :))
Đjt chán chưa

Tao chán quá chúng mày ạ. Tao cũng là 1 trong những thằng bị vợ coi thường. Nhưng tao đéo hiểu tại sao vợ tao nó lại coi thường tao, tao ko hiểu vợ tao nó muốn một ng chồng như nào nữa. Về bản thân thì tao dám khẳng định tao là thằng đàn ông chuẩn gu của các chị em, cao 1m80 nặng 75kg, khuôn mặt đẹp trai, hiền lành phúc hậu. Tao ko phải là 1 thằng đàn ông kém cỏi, tao ko rượu bia thuốc lá, thu nhập thì lương tháng tao cũng đc 90 củ/ tháng. Tao thuộc típ đàn ông của gia đình nên tao rất chiều vợ tao, vợ tao muốn mua gì, ăn gì hay làm gì tao đều chiều hết. Nhưng có vẻ tất cả mọi thứ tao làm vợ tao vẫn ko hài lòng, suốt ngày chửi và nói xấu tao sau lưng. Nó suốt ngày lên fb, zalo, tiktok vào xem những cái linh tinh rồi toàn vào nhóm hội các chị em nói xấu chồng. Năm nay nó 31 tuổi rồi chứ ko còn nhỏ tuổi nữa mà ko biết suy nghĩ. Tao nản thực sự. Chúng mày cho tao lời khuyên để tao chỉnh đốn con vợ tao với

Tao chán quá chúng mày ạ. Tao cũng là 1 trong những thằng bị vợ coi thường. Nhưng tao đéo hiểu tại sao vợ tao nó lại coi thường tao, tao ko hiểu vợ tao nó muốn một ng chồng như nào nữa. Về bản thân thì tao dám khẳng định tao là thằng đàn ông chuẩn gu của các chị em, cao 1m80 nặng 75kg, khuôn mặt đẹp trai, hiền lành phúc hậu. Tao ko phải là 1 thằng đàn ông kém cỏi, tao ko rượu bia thuốc lá, thu nhập thì lương tháng tao cũng đc 90 củ/ tháng. Tao thuộc típ đàn ông của gia đình nên tao rất chiều vợ tao, vợ tao muốn mua gì, ăn gì hay làm gì tao đều chiều hết. Nhưng có vẻ tất cả mọi thứ tao làm vợ tao vẫn ko hài lòng, suốt ngày chửi và nói xấu tao sau lưng. Nó suốt ngày lên fb, zalo, tiktok vào xem những cái linh tinh rồi toàn vào nhóm hội các chị em nói xấu chồng. Năm nay nó 31 tuổi rồi chứ ko còn nhỏ tuổi nữa mà ko biết suy nghĩ. Tao nản thực sự. Chúng mày cho tao lời khuyên để tao chỉnh đốn con vợ tao với

Con mày nó ngồi lên cổ mày 1 lần, hôm sau nó lại đò mày bế tiếp rồi lại trèo lên cổ.
Con chó nhà mày nó ăn vụng mày bỏ qua, hôm sau nó ăn vụng tiếp.

Con vợ mày nó nói xấu trước mặt mày, mày coi như không thấy gì nó chả khỉnh.

Mày cứ về bảo mày thích gì tao làm cái đơn xem con vợ nó có sun vào không. Còn nếu nó không sun vòi vào mà tiếp tục nói xấu mày thì cũng mừng cho mày có thêm vợ mới.

Mày ra đường thằng hàng xóm nó đổ rác trước cửa nhà mày, mày không nói gì thì mày hèn vcc. Còn mày nói nó đéo nghe lúc đó phải biết cách mà giải quyết. Đéo phải riêng vợ mày coi thường mày, con nào lấy mày vễ cũng coi thường mày thôi. Nếu mày không thay đổi.

Đàn bà sống theo cảm xúc thôi, nắn bọn dẩm lol cũng dễ, quan trọng có muốn nắn hay k, chứ gặp mấy con dẩm thì next cho lẹ, tốn time. Dẩm mà xinh thì sao? Rồi dẩm có đào mỏ k? K đào mỏ nhưng cung k kiểm soát chi tiêu? Vậy phải làm sao?
Mấy thằng VN kém, thằng mỹ qua đây ở vs e sugar 18t siêu xinh, vú to, loli, da trắng, mặt xinh, không thể chê chỗ nào, tháng có 20tr cho e. Ở cả 1 năm rồi mà em ấy vẫn xài iphone 8 plus, khả năng kiểm soát quá tốt, t cũng đéo làm đc như nó. Hứng lên thì t chủ động dắt đi mua iphone 12 luôn r, rồi t sắm hết, thiếu cái gì sắm cho cái đó. Giờ t biết mình ngu r, nên học cách control cuộc chơi thôi. Không đáng.
Bé mày nuôi bn 1 tháng

t cũng ms quyết định chấm dứt vs 1 e sau hơn 3 năm gắn bó,Tính di tính lại đéo thể ở dc vs thể loại tính trẻ con dẩm loz này dc.Càng yêu lâu đến lúc muốn cưới thì dm nó càng thể hiện độ hãm loz muốn kiểm soát ngồi lên đầu th đàn ô đòi hỏi đủ thứ theo kiểu tiêu chuẩn kép vừa giỏi kiếm tiền lại còn phải chu đáo quan tâm các kiểu ,ko rượu bia nhậu nhẹt và còn phải biết san sẻ việc nhà này kia dm.Lăn xả nghĩ cách kiếm tiền đã mệt chết mẹ xong còn phải nghĩ đủ trò để suốt ngày làm vừa lòng mấy mẹ trẻ này nữa thì thôi chết sớm.

Nếu vợ mà làm công ăn lương mình cũng tàng tàng thì ngang hàng nhau là f thôi. Còn vợ nó lại hơn nữa thì thôi... Nói chung là về kinh tế chúng mày phải bật lên hẳn chứ tao thấy chúng mày phân tích type này type kia, tao chứng kiến chẳng con vẹo nào là nó hiền cả. Chẳng qua gặp f thằng nó đè đầu cưỡi cổ đc hay k thôi.

Nếu vợ mà làm công ăn lương mình cũng tàng tàng thì ngang hàng nhau là f thôi. Còn vợ nó lại hơn nữa thì thôi... Nói chung là về kinh tế chúng mày phải bật lên hẳn chứ tao thấy chúng mày phân tích type này type kia, tao chứng kiến chẳng con vẹo nào là nó hiền cả. Chẳng qua gặp f thằng nó đè đầu cưỡi cổ đc hay k thôi.
Cũng ko hẳn là vấn đề kinh tế đâu m. Thời buổi h Nhiều con nó dẩm loz thực sự ,nhất là t thấy cái bọn từ 97 đổ về sau .Sống kiểu tiêu chuẩn kép trong khi nó đéo chịu nhìn lại chúng nó