Khi đàn ông cũng phải khóc.

Tao sẽ không nói về các khía cạnh khác mà chỉ tập trung vào khía cạnh tình yêu.

Có những nỗi buồn nào mà khiến mấy thằng mặt lồn trong này từng khóc chưa?

Liệu đó là những cảm xúc thật khi yêu của không ít người đau khổ, mất mát và ngậm ngùi theo năm tháng. Hay chỉ là do chúng mày tiếc nuối một điều gì đó? Do mày chưa địt được nó?

Ít nhiều nó khiến tao ngậm ngùi vì chí ít cảm giác đau xót đó đã một lần được nếm trải.

“Đôi lúc nước mắt trở nên đáng quý hơn cả một nụ cười. Nụ cười có thể tặng cho bất cứ ai, nhưng nước mắt thì chỉ dành cho người con gái mà tao yêu nhất.”

Người đời thường bảo “cứ cười đi cho đời thêm vui”, nhưng thực ra đánh mất người yêu nỗi đau ngút ngàn, sao có thể cười vui.

Tưởng rằng mình may mắn khi được gặp và yêu, nào ngờ... rời xa.

“Trong lòng mỗi người đều có một người không còn là người yêu… Cũng không thể trở thành bạn bè."

“Có những vết cắt tuy đã được chữa lành nhưng vẫn để lại sẹo. Có những ký ức tuy đã được xóa mờ nhưng vẫn mãi là nỗi đau.”

Lao đầu vào guồng quay công việc, cuộc sống, đắp đổi mọi thứ vào khoảng trống mang tên em. Khi đêm về, thở dài với núi công việc, ngó nhìn con số dài trong tài khoản nhưng lòng này không vui.

“Gió vẫn thổi, xuyên qua miền kí ức
Phút giây này, lồng ngực cảm thấy đau.”

Rồi sẽ có lúc tao tự hỏi, liệu mọi cố gắng của tao ngày hôm nay có ý nghĩa gì khi tao đánh mất người hằng thương? Khi đầu óc có một phút ngơi nghỉ là chúng lại mon men về miền ký ức, nhớ về em. Nỗi nhớ như thể có cái gì đó bó chặt lòng ngực, vừa khó thở, vừa đau.

“Đợi… tao vẫn đợi...
Chỉ là tao không biết mình đang đợi điều gì...
Đợi em quay trở lại..
Hay..
Đợi bản thân mình sẽ hết yêu em?”

“Em à, dù đã đá phò, chơi gái, nuôi sugar baby nhưng tim này vẫn chỉ có mỗi mình em thôi.”

Rốt cuộc tao đang trông đợi điều gì đây khi mọi thứ đã phủ bụi mờ? Khi người đã lãng quên mọi thứ về tao?

Xin lỗi người, khi tao đã yêu người để mọi thứ dở dang. Và xin lỗi khi nỗi nhớ này vẫn day dứt, nhớ người quặn thắt đến bật khóc. Tao sẽ đợi đến khi có thể quên.

“Đừng níu kéo những gì xa quá tầm với
Mây của trời hãy cứ để gió cuốn đi.”

Đời này là chuỗi sự việc, sự vật và những điều tiếc nuối; sự thật vẫn luôn thật tàn nhẫn. Nỗi đau này vẫn dày vò, có những khoảnh khắc tưởng chừng như tim vỡ vụn. Và khi không thể giữ lấy tình yêu, tao chỉ lặng lẽ đau, lặng lẽ buông tay. Mây của trời, vòng tay này sao giữ lấy?!

"Ngọn cỏ ven đường thôi mà
Làm sao với được mây..."

View attachment 533975
Hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngần

con vợ tao nó ngoại tình, địt mẹ tao bắt gặp bọn nó hẹn hò nhau. tao giã cho con vợ 1 trận mặt mày như cái giẻ rách rồi tao li dị, con tao nuôi.
khoảng thời gian đó đúng là rất tệ, địt mẹ vừa tức vừa cay, nhưng tao vẫn thương nó. thậm chí có lúc tao còn mở lời để mong con tao có 1 gia đình nguyên vẹn. nhưng đời đéo lúc nào như mình nghĩ, bản chất nó đã như vậy, có về sống với mình lại cũng chỉ là cái thân xác trống rỗng, và rồi mình lại là người phải đau khổ thêm 1 lần nữa. nên tao quyết dặn lòng coi như nó chết rồi.
hiện tại tuy rằng tao vẫn chưa hoàn toàn ổn, nhưng ít ra tao thấy đỡ phải nghĩ ngợi nhiều. chỉ cần tập trung làm việc, kiếm tiền, chăm con rồi thời gian nó cũng phai mờ. cố lên mấy tml
Đúng là so với câu chuyện của mày thì chuyện của tao đúng là trò trẻ con. Cám ơn mày đã tâm sự. Cố lên nhé mày. Không đau khổ thì sẽ không biết đến hạnh phúc. Hãy nghĩ tích cực, những người đã làm mình đau khổ cũng chính là người giúp mình nhận ra và trân trọng hơn hạnh phúc sau này. Mong hạnh phúc sẽ sớm đến với mày.

Nghe Chán nhỉ. Thôi quay tay đi mà đi ngủ. Đàn bà làm lone gì
Lâu lắm rồi em chẳng uống rượu bia, quay tay sóc lọ hay gái gú gì cả. Từ đợt CT16 đến giờ. Nhậu đê bác ơi.

Đọc thử xem

T chỉ đọc truyện trên web khác, có sinh hoạt đéo gì với cái bọn mọi ấy đâu. Bọn nó cũng có người được người k, cũng như bên này có cả m lần còn VMN vậy
Ờ tao cũng đã đọc vài truyện bên đấy cũng có truyện đáng suy nghĩ. Ở đâu thì cũng vậy có người này người khác.

Con trai không phải ai cũng vô tư như con gái thường nghĩ đâu. Ngược lại, có những chàng trai lại nhạy cảm đến mức...như tml này

Lười đọc vl tml :vozvn (19): cả bài viết của m tao chỉ tâm đắc mỗi tấm này,dit me ngon vl, lại béo các anh quản ngục:vozvn (19)::vozvn (3):

Đúng là so với câu chuyện của mày thì chuyện của tao đúng là trò trẻ con. Cám ơn mày đã tâm sự. Cố lên nhé mày. Không đau khổ thì sẽ không biết đến hạnh phúc. Hãy nghĩ tích cực, những người đã làm mình đau khổ cũng chính là người giúp mình nhận ra và trân trọng hơn hạnh phúc sau này. Mong hạnh phúc sẽ sớm đến với mày.
tao ko lấy làm tự hào gì với câu chuyện cuộc đời tao, vì vốn dĩ thằng đàn ông mà để con đàn bà bên cạnh mình nó ngoại tình thì mình đã là 1 thằng thất bại rồi, chí ít là trong chuyện tình cảm.

nhưng tao nói thật, quảng thời gian đấy, tối tối tao ôm con ngủ, cứ nghĩ về những khoảng thời gian vui vẻ, vợ chồng con cái quây quần với nhau, tao lại khóc. con tao 2 đứa, khi đấy 1 đứa chưa tròn 3 tuổi đang bập bẹ nói câu đc câu mất, 1 đứa chưa tròn 1 tuổi nửa đêm khóc ré đòi sữa. thương con tao 1 nhưng tao hận nó tới 10.
những đêm như vậy tao thức trắng, con ngủ thì tao châm thuốc ngồi rít rồi nghĩ ngợi, lắm lúc tao tưởng chừng tao bế tắc và cùng đường, tìm con dao tới đâm cho nó vài nhát rồi tao cũng tự tử. nhưng riết rồi cũng phải tỉnh mộng mà làm lại cuộc đời thôi mày à, may mà mình còn chút lí trí để dừng lại cái suy nghĩ chó chết đó, chứ ko thì giờ khổ nhất là con tao với cả gia đình tao chứ ai đâu.
tao ko biết đến khi nào thì tao mới có thể thương yêu lại 1 người, nhưng nếu có, tao sẽ cố gắng để yêu thương và giữ họ lại bên cạnh như tao đã từng. chứ ko vì 1 vết sẹo mà đối xử tệ với người đến sau.

p/s: cảm ơn tml vì lời động viên cũng như đã đồng cảm với tao

Lười đọc vl tml :vozvn (19): cả bài viết của m tao chỉ tâm đắc mỗi tấm này,dit me ngon vl, lại béo các anh quản ngục:vozvn (19)::vozvn (3):

View attachment 534006

Chẳng béo bở gì đâu mày ạ anh em tao làm vì trách nhiệm thôi.
Tao đang nghiên cứu vấn đề "Làm cách nào để khuyên phò hoàn lương".
Đây là hình ảnh lớp học định hướng cho các em nó.

Chẳng béo bở gì đâu mày ạ anh em tao làm vì trách nhiệm thôi.
Tao đang nghiên cứu vấn đề "Làm cách nào để khuyên phò hoàn lương".
Đây là hình ảnh lớp học định hướng cho các em nó.
Bảo anh em ngành lấy các em là hoàn lương

tao ko lấy làm tự hào gì với câu chuyện cuộc đời tao, vì vốn dĩ thằng đàn ông mà để con đàn bà bên cạnh mình nó ngoại tình thì mình đã là 1 thằng thất bại rồi, chí ít là trong chuyện tình cảm.

nhưng tao nói thật, quảng thời gian đấy, tối tối tao ôm con ngủ, cứ nghĩ về những khoảng thời gian vui vẻ, vợ chồng con cái quây quần với nhau, tao lại khóc. con tao 2 đứa, khi đấy 1 đứa chưa tròn 3 tuổi đang bập bẹ nói câu đc câu mất, 1 đứa chưa tròn 1 tuổi nửa đêm khóc ré đòi sữa. thương con tao 1 nhưng tao hận nó tới 10.
những đêm như vậy tao thức trắng, con ngủ thì tao châm thuốc ngồi rít rồi nghĩ ngợi, lắm lúc tao tưởng chừng tao bế tắc và cùng đường, tìm con dao tới đâm cho nó vài nhát rồi tao cũng tự tử. nhưng riết rồi cũng phải tỉnh mộng mà làm lại cuộc đời thôi mày à, may mà mình còn chút lí trí để dừng lại cái suy nghĩ chó chết đó, chứ ko thì giờ khổ nhất là con tao với cả gia đình tao chứ ai đâu.
tao ko biết đến khi nào thì tao mới có thể thương yêu lại 1 người, nhưng nếu có, tao sẽ cố gắng để yêu thương và giữ họ lại bên cạnh như tao đã từng. chứ ko vì 1 vết sẹo mà đối xử tệ với người đến sau.

p/s: cảm ơn tml vì lời động viên cũng như đã đồng cảm với tao

Lỗi bản thân chỉ là một phần thôi. Đấy là sự lựa chọn của người ta.
Dù sao tao cũng rất mừng vì mày đã vượt qua được mà không làm điều dại dột. Chưa trải qua nhiều sóng gió như thằng mặt lồn mày nên cũng chỉ có đôi dòng suy nghĩ đơn giản vậy.
Chia sẻ mày bài này hi vọng mày đọc nó để xoa dịu lòng một chút.

https://xamvn.bio/threads/gui-nhung-nguoi-muon-tu-bo-coi-doi-nay-halehale.348754/