KHI NÀO THÌ QUYẾT ĐỊNH BỎ VỢ?

joker_joker

Lỗ đýt gợi cảm
Trong này chắc nhiều a/c lớn tuổi, có kinh nghiệm.

Vợ em 25 gái HN chính gốc, gia đình cơ bản, làm nhà nước. Tính tình trẻ con, vô tư, được chiều từ bé như tiểu thư. Mặc dù gia đình cũng khá thôi chứ không phải giàu.

Em 30 cũng xuống HN cùng gia đình được khoảng 20 năm. Nên cũng không phải dạng chó chui gầm chạn. Từ bé tự lập, chăm chỉ làm, tự kiếm $ mua xe oto, mua đc căn chung cư nhỏ còn nợ ít nhưng không phải xin ai đồng nào. Tiền nhà vợ em chưa động đến 1 xu. Tháng kiếm khoảng 30M+ trung bình.

1 Con gái được gần 1 tuổi.

=

Từ hồi cưới về không phải làm một cái mẹ gì. Từ rửa bát cũng càu nhàu, em mua máy rửa bát. Lau nhà cũng nói nhiều, em mua máy lau.

Phơi quần áo cũng kêu, em lại phải đổi máy giặt sang loại cả sấy cả giặt.

Con khóc cũng đã có máy pha sữa, ấm siêu tốc, điều hòa, máy hâm sữa, tiệt trùng em mua không thiếu cái nào.

Thuê riêng cả 1 giúp việc trông trẻ cả ngày lẫn đêm 8 củ. Sữa, bỉm lúc nào cũng sẵn cả thùng trong nhà, chưa bao giờ thiếu. em thấy nhiều khi nó sướng hơn cả vua ngày xưa.
Nấu cơm cũng không biết nấu, nhưng biết ăn ngon, nên em cũng nhờ mẹ nấu hộ. Về nhà chỉ việc ăn.
.
Em làm xuất khẩu, bận túi bụi cả ngày lẫn đêm. Sáng 8h đi làm, tối 8h mới về tới nhà chơi vs con.
.

Mà con vợ em giờ nó suốt ngày ỉ ơi trách móc em vô trách nhiệm, không ở nhà trông con, ko biết nỗi khổ chăm đêm.

Suốt ngày lên mạng share vs comment bài mấy con bán hang online chụp ảnh khoe chồng ở nhà rửa bát, quét nhà, thay tã cho con?? Suốt ngày “Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng, lãi mỗi đứa con, thức đêm mới biết vất vả?

Công nhận là em bận, nhưng ra đường kiếm tiền có ai rảnh rang đâu. Mà con vợ nó không thông cảm được, toàn trách móc. Nhà vợ thì hùa theo trách không quan tâm gia đình.

Có hôm ốm, nhà vợ có việc, nằm nhà mệt không sang được. Mà lúc về mặt hằm hằm trách móc không sang nhà bác phụ việc???

2 năm rồi em quá mệt mỏi với cái kiểu đéo biết điều này. Trong khi đưa tiền tiêu thì không ai kêu.
Lúc con ốm, mua bảo hiểm, tiền điện nước trong mà một mình em lo. Tiền lương của nó nó cầm hết mua quần áo kín tủ, chưa cắt mác.

Em thì chán lắm rồi, muốn được giải thoát. Mà mọi ng thì cứ khuyên có con rồi, nhịn. Giờ mà cãi nhau hơi tí nó dọa không cho gặp con???

Nhịn đến bao giờ, tính tình hâm dở mãi ko đổi. Có thể mọi người nghĩ đó là chuyện nhỏ, nhưng 2 năm gần như vì con, tức ức nghẹn cả cổ rồi.

Đến khi nào, thì anh/ chị quyết định bỏ? Xử lý thế nào cho êm đẹp?
Gia đình 2 bên quen biết nhau từ trước, khá ngại.

Bác nghĩ thoáng ra đừng vì con cái nhiều quá, vợ kiểu ý thì bỏ luôn cho xong.
Nếu gắng được thì chờ con đủ 36 tháng thì ly dị, lúc ý bác được tranh quyền nuôi con, còn con mà dưới 36 tháng auto mẹ nuôi nhé.

Bác nghĩ thoáng ra đừng vì con cái nhiều quá, vợ kiểu ý thì bỏ luôn cho xong.
Nếu gắng được thì chờ con đủ 36 tháng thì ly dị, lúc ý bác được tranh quyền nuôi con, còn con mà dưới 36 tháng auto mẹ nuôi nhé.
Mới đc gần 1 tuổi, chưa gì đã dở chứng dọa đi làm về muộn không cho gặp con mới vđ.
Đúng là nhiều khi mình nghĩ vì con quá, thành dở. Cảm ơn bác.

Trường hợp tao cũng giống mày.
Nhiều khi nghĩ đéo biết có con nào sướng đc như vợ mình ko mà nó cứ tỵ nạnh với tao từng cái việc nhà nhỏ nhặt trong khi 2 đứa đi làm bà nội trông con cả ngày, con tao hơn 2t nhưng cũng ngoan lắm.
ĐM mua cho từ máy rửa bát, máy sấy quần áo, ip12 promax, nữ trang, đéo hiểu nó còn thiếu 1 cái gì để than thở không, nhưng mấy cái việc xàm lồn rửa đít cho con nó cũng phải gọi giật tao từ tầng 3 xuống tầng 1 để thay bỉm cho con.
Đéo phải vì thương con, vì nó cũng biết chăm bố mẹ tao với ko đòi ở riêng như những con dâu khác thì t cũng nghĩ t cho nghỉ mẹ rồi. Mình cứ phải nhẫn nhẫn nhịn nhịn, đàn ông kiếm một tháng 2-3k cần gì cho đấy mà tỵ tỵ nạnh nạnh nghĩ bực vkl

Nghĩ thoáng ra đi ông anh,nghĩ thế rồi ai thương lấy thân mình.Chờ con đủ 36 tháng tranh quyền nuôi con luôn chứ mẹ thế để con cho nó nuôi cũng chả ra cm gì

Trường hợp tao cũng giống mày.
Nhiều khi nghĩ đéo biết có con nào sướng đc như vợ mình ko mà nó cứ tỵ nạnh với tao từng cái việc nhà nhỏ nhặt trong khi 2 đứa đi làm bà nội trông con cả ngày, con tao hơn 2t nhưng cũng ngoan lắm.
ĐM mua cho từ máy rửa bát, máy sấy quần áo, ip12 promax, nữ trang, đéo hiểu nó còn thiếu 1 cái gì để than thở không, nhưng mấy cái việc xàm lồn rửa đít cho con nó cũng phải gọi giật tao từ tầng 3 xuống tầng 1 để thay bỉm cho con.
Đéo phải vì thương con, vì nó cũng biết chăm bố mẹ tao với ko đòi ở riêng như những con dâu khác thì t cũng nghĩ t cho nghỉ mẹ rồi. Mình cứ phải nhẫn nhẫn nhịn nhịn, đàn ông kiếm một tháng 2-3k cần gì cho đấy mà tỵ tỵ nạnh nạnh nghĩ bực vkl

Hình như bọn con gái này nó đéo hiểu vị trí của nó là tốt lắm rồi bác ạ, vẫn thấy thiếu, vẫn ngứa mồm kêu ca mới chịu đc ;)).

Người ngoài thì cứ bảo thôi bọn nó trẻ con, vô tư. Nhưng mình thì lắm lúc nghĩ tủi thân vợ đã không biết lo nghĩ lại còn đòi hỏi lắm việc linh ta linh tinh.
Nghĩ giờ chịu đựng nó thêm cũng chẳng biết tới bao giờ

Ngồi nói chuyện với nhau 1 buổi xem nó muốn cái đéo gì. Trước khi mày lấy nó, mày đã biết về nó và nhà nó rồi nên không thể nói là không ngờ được. Nói chuyện với nhau dứt 1 lần, không được thì nói chuyện chia tay luôn. À biết lên đây là cũng hư phết, mày đấy.

Vợ em 25 gái HN chính gốc, gia đình cơ bản, làm nhà nước. Tính tình trẻ con, vô tư, được chiều từ bé như tiểu thư. Mặc dù gia đình cũng khá thôi chứ không phải giàu.

Em 30 cũng xuống HN cùng gia đình được khoảng 20 năm. Nên cũng không phải dạng chó chui gầm chạn. Từ bé tự lập, chăm chỉ làm, tự kiếm $ mua xe oto, mua đc căn chung cư nhỏ còn nợ ít nhưng không phải xin ai đồng nào. Tiền nhà vợ em chưa động đến 1 xu. Tháng kiếm khoảng 30M+ trung bình.

=

Từ hồi cưới về không phải làm một cái mẹ gì. Từ rửa bát cũng càu nhàu, em mua máy rửa bát. Lau nhà cũng nói nhiều, em mua máy lau.

Con khóc cũng đã có máy pha sữa, ấm siêu tốc, điều hòa, máy hâm sữa, tiệt trùng em mua không thiếu cái nào.

Thuê riêng cả 1 giúp việc trông trẻ cả ngày lẫn đêm 8 củ. Sữa, bỉm lúc nào cũng sẵn cả thùng trong nhà, chưa bao giờ thiếu. em thấy nhiều khi nó sướng hơn cả vua ngày xưa.
Nấu cơm cũng không biết nấu, nhưng biết ăn ngon, nên em cũng nhờ mẹ nấu hộ. Về nhà chỉ việc ăn.
.
Em làm xuất khẩu, bận túi bụi cả ngày lẫn đêm. Sáng 8h đi làm, tối 8h mới về tới nhà chơi vs con.
.

Mà con vợ em giờ nó suốt ngày ỉ ơi trách móc em vô trách nhiệm, không ở nhà trông con, ko biết nỗi khổ chăm đêm.

Suốt ngày lên mạng share vs comment bài mấy con bán hang online chụp ảnh khoe chồng ở nhà rửa bát, quét nhà, thay tã cho con?? Suốt ngày “Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng, lãi mỗi đứa con, thức đêm mới biết vất vả?

Công nhận là em bận, nhưng ra đường kiếm tiền có ai rảnh rang đâu. Mà con vợ nó không thông cảm được, toàn trách móc. Nhà vợ thì hùa theo trách không quan tâm gia đình.

Có hôm ốm, nhà vợ có việc, nằm nhà mệt không sang được. Mà lúc về mặt hằm hằm trách móc không sang nhà bác phụ việc???

2 năm rồi em quá mệt mỏi với cái kiểu đéo biết điều này. Trong khi đưa tiền tiêu thì không ai kêu.
Lúc con ốm, mua bảo hiểm, tiền điện nước trong mà một mình em lo. Tiền lương của nó nó cầm hết mua quần áo kín tủ, chưa cắt mác.

Em thì chán lắm rồi, muốn được giải thoát. Mà mọi ng thì cứ khuyên có con rồi, nhịn. Giờ mà cãi nhau hơi tí nó dọa không cho gặp con???

Nhịn đến bao giờ, tính tình hâm dở mãi ko đổi. Có thể mọi người nghĩ đó là chuyện nhỏ, nhưng 2 năm gần như vì con, tức ức nghẹn cả cổ rồi.

Viết đơn ly hôn thôi , bảo nó kí vào nhé tml :sure: :doubt:

Ngồi nói chuyện với nhau 1 buổi xem nó muốn cái đéo gì. Trước khi mày lấy nó, mày đã biết về nó và nhà nó rồi nên không thể nói là không ngờ được. Nói chuyện với nhau dứt 1 lần, không được thì nói chuyện chia tay luôn. À biết lên đây là cũng hư phết, mày đấy.
Quen nhau 2 gia đình giục cưới vì bảo hợp tuổi, nhanh ko năm sau ko cưới được. Lỗi do tao hơi vội vàng đồng ý mặc dù đã thấy đéo ưng lắm.
Tất nhiên tao hư, chứ có phải loại chỉ biết làm, gọi dạ bảo vâng đâu ;))

Vợ t cũng thế, chiều hơn chiều vong, lại được đà còn lười thêm nữa. Nhưng lau nhà rửa bát t thích làm nên t ko trách, bắt vợ làm. Càng ngày càng bướng nên t bỏ rồi.
Bỏ thế nào, bảo không chiều được nữa, thôi giải tán à m?

Sao khổ vậy nhỉ tao dân tỉnh lấy vợ hn chui chạn còn sướng hơn mày.

=

.
.

Lỗi cũng một phần do mày chiều nó quá. Bây giờ nhẹ nhàng trước: mày lo hết chi phí con cái và gia đình, vợ mày chỉ việc tự kiếm tiền nuôi bản thân thôi xem nó phản ứng thế nào. Nếu vẫn ko thay đổi thì bỏ mẹ nó luôn đi hoặc chuyển rủi ro sang cho tao.

Sao khổ vậy nhỉ tao dân tỉnh lấy vợ hn chui chạn còn sướng hơn mày.
Nhiều khi bọn nó ko hiểu giữa "biết điều" và "ngu". Tao biết điều, ko muốn cãi vã việc lặt vặt, mà nó tưởng mình ngơ ấy m

Quen nhau 2 gia đình giục cưới vì bảo hợp tuổi, nhanh ko năm sau ko cưới được. Lỗi do tao hơi vội vàng đồng ý mặc dù đã thấy đéo ưng lắm.
Tất nhiên tao hư, chứ có phải loại chỉ biết làm, gọi dạ bảo vâng đâu ;))
mày sợ lồn gì ko nhìn mặt con con trai đéo đâu , muốn chơi bựa kiện nó con cũng lớn rồi ai nhiều kinh tế ngừoi ấy nuôi có khi nó mới ko nhìn dc mặt con

mày có 1 người phụ nữ như này bên cạnh là hại đứa bé rồi , sau nó y như con mẹ , chọn vợ ngu rồi chứ không còn là biết điều hay không nưa
Chọn ngu là do tao, cái này công nhận. Đang tìm cách để sửa sai nhanh còn kịp

mày cứ giả vờ thua lỗ nợ nần hay mất việc, nghỉ ở nhà 1 tháng cho tao
việc nhà mày làm hết, đéo bắt nó phải làm 1 cái lồn gì cả, nhưng tiền đéo đưa xem nó phản ứng ntn.
Mấy con tiểu thư ngu lồn chưa bao h phải khổ cực kiếm đồng tiền, chưa biết đồng tiền nó quý ntn nó hay có cái bệnh này lắm. Cứ thử để nó trải nghiệm xem làm việc nhà sướng hơn hay đéo có tiền sướng hơn là nó hiểu v đề ngay.

cố lên mày đằng sau có 1 con vợ ngoan biết điều cái là sang mẹ nó thằng người tiền kiếm nhiều hơn , chứ có hậu phương như lồn chỉ gây bực thêm
Ok cảm ơn mày. Giờ tao kệ nó, vẫn giữ phương án tập trung kiếm tiền, không ở được thì ngừng. Chứ càng nhường nó càng lấn tới, nhường đủ rồi

giờ mày tin tao, đéo nói năng cái lol gì hết, cứ im im đi làm về quăng cho nó cái đơn li hôn đã ký. ghi chi tiết vào, trong đơn ghi rõ nhường quyền nuôi con cho nó luôn. lạnh lùng gọi nó ra bảo có chuyện cần nói, đưa đơn ra bảo nó đọc kỹ rồi ký hộ mày.
nếu 1 con vợ chỉ vì muốn làm nũng làm trò nhưng thương chồng thương con thì nó sẽ suy nghĩ lại và xin lỗi mày. còn ko, coi như mày đã giải thoát đc cho chính bản thân mày lẫn như tạo cơ hội để mày gột rửa cuộc đời trở nên tươi sáng hơn.

=

.
.

T đoán m có quyết định rồi , m lên đây hỏi chỉ là giãi bày thôi phải không ?
Tính vợ m nó lười , đc chiều ăn vào máu r .