KHI NÀO THÌ QUYẾT ĐỊNH BỎ VỢ?

Trong này chắc nhiều a/c lớn tuổi, có kinh nghiệm.

Vợ em 25 gái HN chính gốc, gia đình cơ bản, làm nhà nước. Tính tình trẻ con, vô tư, được chiều từ bé như tiểu thư. Mặc dù gia đình cũng khá thôi chứ không phải giàu.

Em 30 cũng xuống HN cùng gia đình được khoảng 20 năm. Nên cũng không phải dạng chó chui gầm chạn. Từ bé tự lập, chăm chỉ làm, tự kiếm $ mua xe oto, mua đc căn chung cư nhỏ còn nợ ít nhưng không phải xin ai đồng nào. Tiền nhà vợ em chưa động đến 1 xu. Tháng kiếm khoảng 30M+ trung bình.

1 Con gái được gần 1 tuổi.

=

Từ hồi cưới về không phải làm một cái mẹ gì. Từ rửa bát cũng càu nhàu, em mua máy rửa bát. Lau nhà cũng nói nhiều, em mua máy lau.

Phơi quần áo cũng kêu, em lại phải đổi máy giặt sang loại cả sấy cả giặt.

Con khóc cũng đã có máy pha sữa, ấm siêu tốc, điều hòa, máy hâm sữa, tiệt trùng em mua không thiếu cái nào.

Thuê riêng cả 1 giúp việc trông trẻ cả ngày lẫn đêm 8 củ. Sữa, bỉm lúc nào cũng sẵn cả thùng trong nhà, chưa bao giờ thiếu. em thấy nhiều khi nó sướng hơn cả vua ngày xưa.
Nấu cơm cũng không biết nấu, nhưng biết ăn ngon, nên em cũng nhờ mẹ nấu hộ. Về nhà chỉ việc ăn.
.
Em làm xuất khẩu, bận túi bụi cả ngày lẫn đêm. Sáng 8h đi làm, tối 8h mới về tới nhà chơi vs con.
.

Mà con vợ em giờ nó suốt ngày ỉ ơi trách móc em vô trách nhiệm, không ở nhà trông con, ko biết nỗi khổ chăm đêm.

Suốt ngày lên mạng share vs comment bài mấy con bán hang online chụp ảnh khoe chồng ở nhà rửa bát, quét nhà, thay tã cho con?? Suốt ngày “Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng, lãi mỗi đứa con, thức đêm mới biết vất vả?

Công nhận là em bận, nhưng ra đường kiếm tiền có ai rảnh rang đâu. Mà con vợ nó không thông cảm được, toàn trách móc. Nhà vợ thì hùa theo trách không quan tâm gia đình.

Có hôm ốm, nhà vợ có việc, nằm nhà mệt không sang được. Mà lúc về mặt hằm hằm trách móc không sang nhà bác phụ việc???

2 năm rồi em quá mệt mỏi với cái kiểu đéo biết điều này. Trong khi đưa tiền tiêu thì không ai kêu.
Lúc con ốm, mua bảo hiểm, tiền điện nước trong mà một mình em lo. Tiền lương của nó nó cầm hết mua quần áo kín tủ, chưa cắt mác.

Em thì chán lắm rồi, muốn được giải thoát. Mà mọi ng thì cứ khuyên có con rồi, nhịn. Giờ mà cãi nhau hơi tí nó dọa không cho gặp con???

Nhịn đến bao giờ, tính tình hâm dở mãi ko đổi. Có thể mọi người nghĩ đó là chuyện nhỏ, nhưng 2 năm gần như vì con, tức ức nghẹn cả cổ rồi.

Đến khi nào, thì anh/ chị quyết định bỏ? Xử lý thế nào cho êm đẹp?
Gia đình 2 bên quen biết nhau từ trước, khá ngại.
Đã là tính thì nó đéo thay đổi đâu, Bạn còn trẻ nên giải quyết sớm, loại đấy sống cùng đến hết đời chỉ khổ mình thôi. Cuộc đời có bao nhiêu đâu mà phải chịu đựng. Tôi cũng gần như bạn và đang lấy quyết tâm đây.