KHI NÀO THÌ QUYẾT ĐỊNH BỎ VỢ?

tuổi trẻ có 40 năm thì 30 năm lập nghiệp cmn rồi còn 10 năm vì con mà phải hầu cái con dẩm loz thì thôi pạn nhé,cho nó cút tìm gái trẻ hơn ngoan hơn tận hưởng nốt 10 năm con lại trước khi con chim nó yếu nhe =)))

Trong này chắc nhiều a/c lớn tuổi, có kinh nghiệm.

Vợ em 25 gái HN chính gốc, gia đình cơ bản, làm nhà nước. Tính tình trẻ con, vô tư, được chiều từ bé như tiểu thư. Mặc dù gia đình cũng khá thôi chứ không phải giàu.

Em 30 cũng xuống HN cùng gia đình được khoảng 20 năm. Nên cũng không phải dạng chó chui gầm chạn. Từ bé tự lập, chăm chỉ làm, tự kiếm $ mua xe oto, mua đc căn chung cư nhỏ còn nợ ít nhưng không phải xin ai đồng nào. Tiền nhà vợ em chưa động đến 1 xu. Tháng kiếm khoảng 30M+ trung bình.

1 Con gái được gần 1 tuổi.

=

Từ hồi cưới về không phải làm một cái mẹ gì. Từ rửa bát cũng càu nhàu, em mua máy rửa bát. Lau nhà cũng nói nhiều, em mua máy lau.

Phơi quần áo cũng kêu, em lại phải đổi máy giặt sang loại cả sấy cả giặt.

Con khóc cũng đã có máy pha sữa, ấm siêu tốc, điều hòa, máy hâm sữa, tiệt trùng em mua không thiếu cái nào.

Thuê riêng cả 1 giúp việc trông trẻ cả ngày lẫn đêm 8 củ. Sữa, bỉm lúc nào cũng sẵn cả thùng trong nhà, chưa bao giờ thiếu. em thấy nhiều khi nó sướng hơn cả vua ngày xưa.
Nấu cơm cũng không biết nấu, nhưng biết ăn ngon, nên em cũng nhờ mẹ nấu hộ. Về nhà chỉ việc ăn.
.
Em làm xuất khẩu, bận túi bụi cả ngày lẫn đêm. Sáng 8h đi làm, tối 8h mới về tới nhà chơi vs con.
.

Mà con vợ em giờ nó suốt ngày ỉ ơi trách móc em vô trách nhiệm, không ở nhà trông con, ko biết nỗi khổ chăm đêm.

Suốt ngày lên mạng share vs comment bài mấy con bán hang online chụp ảnh khoe chồng ở nhà rửa bát, quét nhà, thay tã cho con?? Suốt ngày “Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng, lãi mỗi đứa con, thức đêm mới biết vất vả?

Công nhận là em bận, nhưng ra đường kiếm tiền có ai rảnh rang đâu. Mà con vợ nó không thông cảm được, toàn trách móc. Nhà vợ thì hùa theo trách không quan tâm gia đình.

Có hôm ốm, nhà vợ có việc, nằm nhà mệt không sang được. Mà lúc về mặt hằm hằm trách móc không sang nhà bác phụ việc???

2 năm rồi em quá mệt mỏi với cái kiểu đéo biết điều này. Trong khi đưa tiền tiêu thì không ai kêu.
Lúc con ốm, mua bảo hiểm, tiền điện nước trong mà một mình em lo. Tiền lương của nó nó cầm hết mua quần áo kín tủ, chưa cắt mác.

Em thì chán lắm rồi, muốn được giải thoát. Mà mọi ng thì cứ khuyên có con rồi, nhịn. Giờ mà cãi nhau hơi tí nó dọa không cho gặp con???

Nhịn đến bao giờ, tính tình hâm dở mãi ko đổi. Có thể mọi người nghĩ đó là chuyện nhỏ, nhưng 2 năm gần như vì con, tức ức nghẹn cả cổ rồi.

Đến khi nào, thì anh/ chị quyết định bỏ? Xử lý thế nào cho êm đẹp?
Gia đình 2 bên quen biết nhau từ trước, khá ngại.
sống một mình còn sướng hơn. tiếc đéo gì.

Thương con nhưng con nó đéo cần loại mẹ như vậy, để hỏng hết cả

Vợ em 25 gái HN chính gốc, gia đình cơ bản, làm nhà nước. Tính tình trẻ con, vô tư, được chiều từ bé như tiểu thư. Mặc dù gia đình cũng khá thôi chứ không phải giàu.

Em 30 cũng xuống HN cùng gia đình được khoảng 20 năm. Nên cũng không phải dạng chó chui gầm chạn. Từ bé tự lập, chăm chỉ làm, tự kiếm $ mua xe oto, mua đc căn chung cư nhỏ còn nợ ít nhưng không phải xin ai đồng nào. Tiền nhà vợ em chưa động đến 1 xu. Tháng kiếm khoảng 30M+ trung bình.

=

Từ hồi cưới về không phải làm một cái mẹ gì. Từ rửa bát cũng càu nhàu, em mua máy rửa bát. Lau nhà cũng nói nhiều, em mua máy lau.

Con khóc cũng đã có máy pha sữa, ấm siêu tốc, điều hòa, máy hâm sữa, tiệt trùng em mua không thiếu cái nào.

Thuê riêng cả 1 giúp việc trông trẻ cả ngày lẫn đêm 8 củ. Sữa, bỉm lúc nào cũng sẵn cả thùng trong nhà, chưa bao giờ thiếu. em thấy nhiều khi nó sướng hơn cả vua ngày xưa.
Nấu cơm cũng không biết nấu, nhưng biết ăn ngon, nên em cũng nhờ mẹ nấu hộ. Về nhà chỉ việc ăn.
.
Em làm xuất khẩu, bận túi bụi cả ngày lẫn đêm. Sáng 8h đi làm, tối 8h mới về tới nhà chơi vs con.
.

Mà con vợ em giờ nó suốt ngày ỉ ơi trách móc em vô trách nhiệm, không ở nhà trông con, ko biết nỗi khổ chăm đêm.

Suốt ngày lên mạng share vs comment bài mấy con bán hang online chụp ảnh khoe chồng ở nhà rửa bát, quét nhà, thay tã cho con?? Suốt ngày “Phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng, lãi mỗi đứa con, thức đêm mới biết vất vả?

Công nhận là em bận, nhưng ra đường kiếm tiền có ai rảnh rang đâu. Mà con vợ nó không thông cảm được, toàn trách móc. Nhà vợ thì hùa theo trách không quan tâm gia đình.

Có hôm ốm, nhà vợ có việc, nằm nhà mệt không sang được. Mà lúc về mặt hằm hằm trách móc không sang nhà bác phụ việc???

2 năm rồi em quá mệt mỏi với cái kiểu đéo biết điều này. Trong khi đưa tiền tiêu thì không ai kêu.
Lúc con ốm, mua bảo hiểm, tiền điện nước trong mà một mình em lo. Tiền lương của nó nó cầm hết mua quần áo kín tủ, chưa cắt mác.

Em thì chán lắm rồi, muốn được giải thoát. Mà mọi ng thì cứ khuyên có con rồi, nhịn. Giờ mà cãi nhau hơi tí nó dọa không cho gặp con???

Nhịn đến bao giờ, tính tình hâm dở mãi ko đổi. Có thể mọi người nghĩ đó là chuyện nhỏ, nhưng 2 năm gần như vì con, tức ức nghẹn cả cổ rồi.

Mày nghĩ là mày lấy vợ, nhưng tao nghĩ con vợ mày nó mua nô lệ về thì đúng hơn là lấy chồng. Chia buồn với mày

=

.
.

Mày mua sắm đủ thứ, thế đã mua sextoy chưa

Hình như bọn con gái này nó đéo hiểu vị trí của nó là tốt lắm rồi bác ạ, vẫn thấy thiếu, vẫn ngứa mồm kêu ca mới chịu đc ;)).

Người ngoài thì cứ bảo thôi bọn nó trẻ con, vô tư. Nhưng mình thì lắm lúc nghĩ tủi thân vợ đã không biết lo nghĩ lại còn đòi hỏi lắm việc linh ta linh tinh.
Nghĩ giờ chịu đựng nó thêm cũng chẳng biết tới bao giờ
Từ nhỏ bọn nó được chiều thì sau này lớn lên cũng thế thôi, rất ít con có khả năng tự biết điều mày hiểu không? Nó là nền tảng giáo dục cmnr

t bỏ v 2 lần r thì điểm chung của t là khi k cảm nhận đc sự tôn trọng tối thiểu từ v thì t mới bỏ. Nhưng t cũng khuyên cmay là bỏ thì dễ, giữ mới khó. T nghĩ m nên tìm cách thdoi nó xem. Xem mình tiếp cận vde đã đúng cách chưa. Chúc m hp

Thank m. Tao cũng đang ý giải quyết như m.
Đầu tiên kinh tế tao dừng, tao chi tiêu hết. Ko ai có quyền can thiệp
Tiếp theo là cứng rắn vs cả gia đình luôn, 1 là theo, 2 là nghỉ. Thấy mọi ng hơi bất ngờ. Tao hiền nhưng đ' lành chút nào.
Còn đúng như m nói, tao rất sợ con sau này bị tiêm nhiễm mấy cái tư tưởng củ lol nữ quyền, nên sẽ dần hướng nó về nhà nội.
Địt mẹ phải rèn, phải có nề nếp, trong nhà mày phải có cái uy, cân nhắc như nào là phù hợp
Ko phải gia trưởng, nhưng mày phải dạy được vợ mày để nó biết giá trị của gia đình, sau này còn con cái, nội ngoại 2 bên. Sau 1 thời gian mà đéo rèn được cho nó cái bản năng làm vợ, làm mẹ thì chim cút.
Chúc mày sớm chấn chỉnh lại được con vợ mày hoặc giải thoát cho bố con mày :))

cưới vợ như cặc :))
t mới cưới đc 2 tháng , sống như vua
vợ t cơm bưng nước rót tới họng , kêu gì nghe đó không cãi

M số hưởng
trước khi cưới vợ t còn thấy tận mắt t chở em 2k2 vào nhà nghỉ cơ
về giận t năn nỉ tí là hết

nói chung trước khi quen m phải làm công tác tư tưởng cho vợ m :))
kiểu như cho nó xem m là nhất , yêu thương chiều chuộng m

Cho vợ bác xem tiktok phim hàn ít thôi không sinh ra hoang tưởng , trước em cũng chiều vợ như bà hoàng. Đợt láo nháo em đuổi cả mẹ cả con ra khỏi nhà. Từ đó chừa thẳng tính tiểu thư tiktok luôn

Khi nó lấy trai, ngoại tình, lấy về hỗn láo vs ông bà Già của tao thì chim cút

Giờ bọn gái nó dẩm lol lắm, đéo hiểu chúng nó xem phim Hàn, Trung gì, xem mấy con ế chồng trên FB viết gì mà tao thấy chúng nó dẩm lắm.

Kiếm được con nào biết mình ở đâu, biết cách cư xử và thương yêu chồng quả thật là khó. Chia buồn với thằng thớt, qua câu chuyện tao thấy mày cũng có tài, mà con vợ mày nó làm mày stress khó chịu thế thì sao mà yên tâm lập nghiệp được.

Mày nhu nhược, chiều vợ quá thì nó sẽ cưỡi đầu mày thôi, giờ sửa thì vẫn được. Thắt chặt lại chi tiêu, cứng rắn trong mọi thứ. Nếu mày ko bảo được vợ mày tiêu ít, chăm chỉ làm việc nhà,....thì tốt nhất nên bỏ, nuôi mãi được 1 đứa phá đéo làm, đéo chịu vun vén thì đến khi mày ốm đau, không làm được thì nó cũng đá mày thôi. ĐM cuộc đời đâu đớn là gặp phải con đàn bà chỉ biết rạng háng ra, chứ đéo vun vén được gia đình.

BỎ càng sớm càng tốt, cho con mày đỡ khổ, không lớn lên gặp phải con mẹ như vậy thì chắc lồn gì đã thành người tốt hơn con mẹ nó.
Y như t, vợ mà k vun vén gia đình, k coi trọng hôn nhân, k xem trọng giá trị gia đình toàn sống kiểu hướng ngoại, thấy chồng ng ta thế này, chồng ng ta thế kia mà k chấp nhận hiện tại để chăm lo cho gia đình thì khi già nó sút cho phát lại khổ.

Bây giờ tao cũng thề con nào suốt ngày share cái kiểu ngôn tình, nữ quyền... các thứ tao cũng tránh, ko liên quan đến đời nữa ;))
M cứ để ý con nào mà đăng phật pháp vô biên, triết lý 3 xu, ngôn tình lãng mạn thì m cứ quay ngược lại là ra con người của nó. Đ.m con vợ t y như vậy luôn, đăng lên hình phật, triết lý nhà phật mà thực tế thì đéo tôn trọng chồng, coi khinh chồng và cả nhà chồng, lời nói thì 2 mặt, lúc nói dối, lúc nói thật giờ đéo biết nó là lời nói thật hay giả.

M cứ để ý con nào mà đăng phật pháp vô biên, triết lý 3 xu, ngôn tình lãng mạn thì m cứ quay ngược lại là ra con người của nó. Đ.m con vợ t y như vậy luôn, đăng lên hình phật, triết lý nhà phật mà thực tế thì đéo tôn trọng chồng, coi khinh chồng và cả nhà chồng, lời nói thì 2 mặt, lúc nói dối, lúc nói thật giờ đéo biết nó là lời nói thật hay giả.
tao giờ làm cứng lại r, giờ mà còn láo nháo t giải tán luôn. 1 là được, 2 là thôi làm lại từ đầu. Thấy tạm thời xuôi xuôi biết điều lại r. Ko rõ bản tính con người có thay đổi đc ko

=

.
.

Có nhiều cái nó là bản chất rồi, nên nếu mà muốn thay đổi thì chỉ có xảy ra biến cố cực lớn mới khiến con người ra nhìn nhận và thay đổi thôi.
Như e hồi mới lấy vợ e cũng có cái tính hoang phí, đỏng đảnh và lười. Nhưng sau lần đẻ đứa đầu suýt bỏ nhau thì giờ vợ e đã khác rồi. Hiểu chuyện và cũng không còn suy nghĩ kiểu trẻ con nữa, mặc dù nhiều khi hơi ỉ lại và làm nũng nhưng trong điều kiện e chiều được e vẫn đồng ý, quan trọng giờ đã biết tiết kiệm và cũng biết vun vén cho gia đình.
Do đó trường hợp của bác nên cân nhắc vì dù sao vẫn còn con cái nữa, có gì bác cứ chia sẻ thêm ae tư vấn được gì thì tư vấn. Chứ không ai quyết định hay bảo bác phải làm gì vì bác trong cuộc bác mới hiểu hết được.

lấy mấy con đéo biết điều, đúng là bi kịch của ae. Nên là lấy vợ nên nhìn vào bố mẹ nó dạy nó như thế nào. chứ cứ chiều chuộng mệt bỏ con mẹ.

Ok cảm ơn mày. Giờ tao kệ nó, vẫn giữ phương án tập trung kiếm tiền, không ở được thì ngừng. Chứ càng nhường nó càng lấn tới, nhường đủ rồi
mày mà bỏ được thì tao gọi mày bằng bố, nhanh cho vuông

Có cái lồn, con dưới 36 tháng auto mẹ nuôi, trừ trường hợp đặc biệt (chấp hành hình phạt tù, mất năng lực hành vi dân sự, không đủ điều kiện nuôi con,...).
Còn thằng thớt, tao khuyên là về nói chuyện tử tế với vợ, nó không nghe thì ly hôn, còn nó biết nghe thì cho nó cơ hội. Ly hôn khổ trẻ con lắm.
TML này nói chuẩn đấy. Con dưới 36tháng auto mẹ nuôi. Trước t với v tao cũng xảy ra 1 số chuyện sau làm lành lại, về t cũng nói thẳng luôn nếu cô không thay đổi con đúng 3 tuổi tôi đưa đơn li hôn ra tòa, nhà t thì người quen ở tòa nhan nhản, t cho tiền cũng k tranh quyền nuôi con được với t.
Thế là từ đấy chột dạ giờ vợ t ok hết rồi. Nói chung nếu cứng đc thì nên cứng 1 lần cho nó sợ. 1 là ok thì sống tiếp k thì thôi

Không sợ xã hội mạnh như hổ
Chỉ sợ con vợ ngu như bò

Nếu những gì mày kể là đúng thì con vợ mày vừa lười vừa ngu, bỏ được rồi.

Ngày xưa vợ cũ tao không chỉ lười, ngu mà còn mất dạy nữa, nên tao đã trả nó về nơi sản xuất lâu rồi. Giờ lấy vợ mới ngoan hiền, biết điều, cuộc sống nó thoải mái dễ chịu hẳn, trông tao bây giờ còn trẻ hơn hồi ở với con vợ cũ

tuổi trẻ có 40 năm thì 30 năm lập nghiệp cmn rồi còn 10 năm vì con mà phải hầu cái con dẩm loz thì thôi pạn nhé,cho nó cút tìm gái trẻ hơn ngoan hơn tận hưởng nốt 10 năm con lại trước khi con chim nó yếu nhe =)))
T này nói chính xác

Không sợ xã hội mạnh như hổ
Chỉ sợ con vợ ngu như bò

Nếu những gì mày kể là đúng thì con vợ mày vừa lười vừa ngu, bỏ được rồi.

Ngày xưa vợ cũ tao không chỉ lười, ngu mà còn mất dạy nữa, nên tao đã trả nó về nơi sản xuất lâu rồi. Giờ lấy vợ mới ngoan hiền, biết điều, cuộc sống nó thoải mái dễ chịu hẳn, trông tao bây giờ còn trẻ hơn hồi ở với con vợ cũ
Vợ hiện tại t cũng như vợ cũ m. Mất dạy, coi thường chồng và nhà chồng, nói dối như hát, lại thêm tính tự cao k bao giờ biết lỗi của bản thân mình, ng khác góp ý như mẹ t nói nó sai nó làm trời làm đất, qua nc với bố mẹ vợ nó như thế thì nó còn đéo chịu nghe lời ba mẹ ruột nó dạy. Nó ỷ lại nó nhà riêng, có cửa hàng kinh doanh nên nó ngồi lên đầu t, dù t với nó làm chung cửa hàng đó và nhà t cũng kinh tế khá giả chứ k nghèo gì vậy mà nó coi t k ra gì . T với nó đang ly thân, t nghĩ t nên thoát nó ra để t về tự mở cửa hàng riêng của mình và khi nào ổn định t có cưới vợ khác t cũng đéo bao giờ lựa con nào đẹp. Lấy vợ ưa nhìn, lại ngoan , biết nhường nhịn chồng, biết vun vén cho gia đình thì sống với nhau đến già.