[Kinh nghiệm sống] Các mày hối tiếc điều gì nhất trong khoảng 25 đến 30 tuổi?

4780

Chú bộ đội
Ở xàm nhiều U30, 40 và hơn nữa nên tao mong được các mày chia sẻ kinh nghiệm sống để tao cũng như những anh em khác nếu đang cùng cảnh ngộ sẽ tránh được vết xe đổ giai đoạn này.
Dạo này tao cảm thấy chênh vênh quá nên cần được thông não một phát.
Đa tạ :vozvn (10):
P/s: hãy chia sẻ những trải nghiệm thật của chúng mày nhé chứ đừng chia sẻ mấy cái lý thuyết rồi đạo này đạo kia tao nghe nhiều rồi nhưng cũng chưa thể thấm ngay được, cần thêm những chia sẻ của các mày cho có thêm nhiều góc nhìn mới :sweet_kiss:

tao u37 dồi và tao ko cảm thấy hối tiếc vì điều gì .hai bàn tay trắng bây giờ còn bẩn tay .
tml cuộc sống sướng vậy, thế m làm cái gì mà lại bẩn tay :vozvn (10):

26t nuối tiếc nhất mối tình đầu vì ko có sự nghiệp ổn định ko đủ khả năng lo cho ngta để rồi đánh mất người yêu thương nhất, đang có động lực thay đổi bản thân mạnh mẽ nhất trong đời nhưng vẫn chưa biết cách làm sao, cần lắm 1 người thầy. Thầy ở đâu xuất hiện chỉ đường cho con. Đàn ông ko có sự nghiệp chết mẹ đàn ông rồi :((

Sống và hành xử thoải mái như những gì mình muốn, chứ không phải xét nét xem nó có hợp với ng này ng kia hay k, làm thế này có hay khôg, làm thế kia có dở không, suy cho cùng toàn là sống vì người khác chứ đéo tôn trọng cảm xúc của chính mình

26t nuối tiếc nhất mối tình đầu vì ko có sự nghiệp ổn định ko đủ khả năng lo cho ngta để rồi đánh mất người yêu thương nhất, đang có động lực thay đổi bản thân mạnh mẽ nhất trong đời nhưng vẫn chưa biết cách làm sao, cần lắm 1 người thầy. Thầy ở đâu xuất hiện chỉ đường cho con. Đàn ông ko có sự nghiệp chết mẹ đàn ông rồi :((
tình chỉ đẹp khi còn dang dở, vui lên tml. mỗi lần chia tay thì m lại khôn lên và những nym lại hưởng thôi. còn trẻ là còn được sai. m cần thầy về sự nghiệp hay gì?

Sống và hành xử thoải mái như những gì mình muốn, chứ không phải xét nét xem nó có hợp với ng này ng kia hay k, làm thế này có hay khôg, làm thế kia có dở không, suy cho cùng toàn là sống vì người khác chứ đéo tôn trọng cảm xúc của chính mình
nhưng nếu là vì gia đình bố mẹ thì sao? gia đình tao trước giờ không chia sẻ nhiều với nhau, nên giờ lớn đầu rồi tao định mấy hôm nữa về nói vài câu chuyện thẳng thắn, chia sẻ nỗi lòng đây..

Là từ chối các cuộc địt đc đối tác bao, các PGA đc chọn miễn phí để rồi năm 28t bập vào tình đầu và cũng quan hệ lần đầu vs 1 em từng trải. Kết quả là bị đá sau 1 năm chu cấp vs lý do ko hợp chuyện sex
cái giá của việc mất zin quá muộn :)) mà m làm nghề gì mà được bao hay vậy :nosebleed:

nhưng nếu là vì gia đình bố mẹ thì sao? gia đình tao trước giờ không chia sẻ nhiều với nhau, nên giờ lớn đầu rồi tao định mấy hôm nữa về nói vài câu chuyện thẳng thắn, chia sẻ nỗi lòng đây..

Cũng là một phần trong đó, suy cho cùng cuộc sống có qá nhiều thứ tác động khiến hành động của mình không được hoàn toàn như mình thích, mình mong muốn được làm. Giả sử bố mẹ thích nàng dâu như này nhưng trong thâm tâm ta lại muốn khác. Họ muốn ta quanh qẩn gần nhà làm một cv bình thường vì họ k muốn ta khổ nhưng ta lại muốn bay nhảy mạo hiểm. Nhưng rồi vì nghĩ cho họ ta lại theo ý họ...

Tao cũng không thích kể lể. Nhưng tóm lại là thời trai trẻ thì cứ nghĩ mình có giá, sợ bị úp sọt, nhiều khi gái dâng lồn tận miệng còn chê. Giờ vợ con rồi lại thấy tiếc :))
Giống t Vl, hồi chưa mất zin luôn kiếm tìm sự hoàn hảo nên bỏ qua nhiều em Vl, cũng may cuối cùng t cũng phá zin với 1 em vừa ý, nhưng vẫn tiếc =)). T thì chưa có vợ, có lời khuyên nào cho người chưa lập gia đình k tml :))

Cũng là một phần trong đó, suy cho cùng cuộc sống có qá nhiều thứ tác động khiến hành động của mình không được hoàn toàn như mình thích, mình mong muốn được làm. Giả sử bố mẹ thích nàng dâu như này nhưng trong thâm tâm ta lại muốn khác. Họ muốn ta quanh qẩn gần nhà làm một cv bình thường vì họ k muốn ta khổ nhưng ta lại muốn bay nhảy mạo hiểm. Nhưng rồi vì nghĩ cho họ ta lại theo ý họ...
T đang trong giai đoạn đấy đây.. Thực ra thì bất cứ ai sinh ra trong môi trường VN này (nước khác thì t k dám nói) đều sẽ được dạy vâng lời cha mẹ thầy cô nói chung là vừa lòng người khác. Nên những đứa con ngoan trò giỏi thường có tư duy như vậy qua nhiều năm. Cho đến khi chúng nó nhận ra cần phải thay đổi sống vì mình nhiều hơn (nếu chúng nó may mắn nhận ra). Nhưng chẳng lẽ cứ một mực sống cho bản thân mình vậy sao? “Cân bằng” quả là 2 từ khó đạt được. Tml có lời khuyên nào k?

T làm quản lý, đi gặp đối tác thì đc bao thôi :( nhưng sợ nghiện nên ko chơi
Sướng Vl, chắc mấy vị trí đi gặp đối tác giao lưu khách hàng thì hay có khoản đấy nhỉ. T thuần văn phòng bàn giấy được 2 năm đang thấy kỹ năng mềm giảm quá chừng, muốn đổi vị trí đây. Theo t thì cái gì cũng nên thử 1 lần cho biết, trừ mai thuý =))