Muốn thành nghiệp lớn, gặp nhiều may mắn, xin hãy bỏ thủ dâm

Có đăng thì tự mình trải nghiệm rồi viết bài đăng, toàn copy linh tinh tha về phí tài nguyên vãi l

cho mình hỏi nếu mình từ bỏ thủ dâm nhưng vẫn coi phim sex với chịch vợ và phò thì có bị suy giảm tài lộc không vậy ( nhà chật có con nhỏ nên 2 vc ít gần gũi )

không biết đúng ko. ngày xưa t thấy đời tao may mắn lắm. làm gì cũng thuận lợi. từ hồi thanh niên sống tự do bắt đầu thủ dâm thường xuyên (trung bình ngày 1 lần - trừ ngày nào có sex) trong khoảng chục năm rồi. Về sức khỏe thì ko vấn đề gì, thấy yếu người do ít vận động thôi (làm IT suốt ngày ngồi 1 chỗ), đợt nào vận động tập luyện thì thấy khỏe.

Có điều mặc dù sức khỏe oke, nhưng cảm giác càng ngày mọi thứ càng ko thuận lợi, thiếu may mắn, làm gì cũng xịt... đã từng nghĩ đến là do tà dâm (thủ dâm và chịch dạo khá nhiều)... nhưng không chắc. tao suy nghĩ ko biết có đáng đánh đổi bỏ thói quen tà dâm (sướng mỗi ngày) để thử không, và cũng ko biết có bỏ được không nữa. .. :(

Thêm 1 câu hỏi nữa là nếu ko thủ dâm , mà chơi phò (khi đã có gia đình) thì có mất tài lộc, may mắn ko... vì hình như vẫn là sai đạo lý thì phải :(