Ra mắt gia đình bạn gái :3

Khi người ta có chung sở thích thì cũng dễ nói chuyện hơn, mày thử rủ bố ny đi massage nói chuyện tâm sự cho thoải mái.

Mày cứ bình thường thôi vì mày là cửa trên chứ mày có nợ nần xin xỏ gì 2 con khọm già đâu mày sợ?

Con gái nó thì mày địt, cưới hay ko là quyền của mày. Thích thì dẫn ra phường làm đăng kí kết hôn.
Mất dạy. Mày gọi người lớn thế ah. ĐỒ MẤT DẠY.

Hãy là chính mình thế thôi bấc ah. chân thành là đủ. đừng có make color quá
Mày cứ thể hiện hết con người mày ra thôi, chả phải chuẩn bị cái lồn gì cả. Tao thấy sống cứ chân thành là tốt nhất, đừng diễn làm gì. Cái giọng bọn đàn bà khi nói xấu đàn ông toàn là lúc yêu nhau thì thế này lúc lấy về thì thế khác, cho nên tao thấy tốt nhất sống cứ thật lòng là ok. Ngoài ra mày cũng chả phải lấy lòng nhà bạn gái làm gì, mày cứ bình thường với họ vì căn bản mày lấy con gái người ta chứ đéo phải lấy người ta hiểu không?
đấy được mỗi 2 tml tâm sự nó còn gọi là vào vấn đề :))) . tao ko phải người mà ko có chính kiến để chạy theo nhà ng ta , chủ yếu cho ng ta thấy mình là người đường hoàng thôi m ạ , để họ yên tâm con gái họ quen được người tử tế và tiện đường qua lại các thứ chứ t nói thật mấy thằng đến nhà b gái cái giao tiếp cơ bản còn kém thì loại ra từ vòng gửi xe hehe, ncl nếu ông bà già bạn gái không ưng ý thì cũng kệ thôi phải chấp nhận vì đó là ý kiến của họ mình cũng chẳng phải cố để làm gì cả đau đầu mệt người vl da, gia đình tao thì đơn giản thôi còn họ tnao phải gặp 1 lần mới biết được :d , gặp mặt để biết chứ đ phải để cưới , nma tao 5 năm nay yêu cũng vài đứa nma em ny hiện tại là đứa đầu tiên bảo tao về nhà nch với bố mẹ :)))

Đừng dại phông bạt nhé. Cái gì thật của mình thì nói, đéo có thì thôi. Phông bạt lắm về sau nhà nó phát hiện đéo phải thế là nó khinh như mẻ ngay. Là t thì t cũng đéo nể mấy tml sĩ diện ba hoa khoác lác.
M tìm hiểu bố mẹ nó có bệnh gì k (xương khớp gì đó, già ai chả bị) thì mua TPCN biếu ông bà bô. TPCN xịn cũng k dưới 1 củ đâu
có nào dùng thế m , tao cũng đ thích phông bạt :d cảm ơn tml tư vấn cái sức khỏe nhé t cũng chưa để ý cái đó

đấy được mỗi 2 tml tâm sự nó còn gọi là vào vấn đề :))) . tao ko phải người mà ko có chính kiến để chạy theo nhà ng ta , chủ yếu cho ng ta thấy mình là người đường hoàng thôi m ạ , để họ yên tâm con gái họ quen được người tử tế và tiện đường qua lại các thứ chứ t nói thật mấy thằng đến nhà b gái cái giao tiếp cơ bản còn kém thì loại ra từ vòng gửi xe hehe, ncl nếu ông bà già bạn gái không ưng ý thì cũng kệ thôi phải chấp nhận vì đó là ý kiến của họ mình cũng chẳng phải cố để làm gì cả đau đầu mệt người vl da, gia đình tao thì đơn giản thôi còn họ tnao phải gặp 1 lần mới biết được :d , gặp mặt để biết chứ đ phải để cưới , nma tao 5 năm nay yêu cũng vài đứa nma em ny hiện tại là đứa đầu tiên bảo tao về nhà nch với bố mẹ :)))
Có sao nói vậy tránh ltinh lan man. Đừng lố quá là đc. Mà cẩn thận uống rượu vs bố vợ chén chú chén anh lại chém nhau là ăn lol đó bác. Bao nhiêu vụ rồi đó

M con trái đi ra mắt đàng gái thì sợ clg, tự tin lên =)) ăn mặc chỉn chu chút thêm chút quà cáp là xong, có tiền thì làm hộp sâm HQ là đẹp =))

Đcm tao lên nhà vợ tao chơi 2 ngày, ngày 1 tiếp bố ny và mấy ông bác một trận say bét nhè từ trưa tới tối. Ngày 2 trưa lai rai với mỗi bố ny nói đủ thứ chuyện rất hợp rồi chiều làm ấm trà bố ny rủ chơi bộ môn cờ tướng. Nói qua thì tao cũng biết chơi nhưng ko phải là gặp cao thủ gì cả còn bố ny đánh thì cũng hay vcc thua toàn tập nhưng đc cái vừa đánh vừa nói chuyện cũng khá vui người yêu thì cứ lăng xăng bên cạnh vừa ngồi vừa thi thoảng lướt tiktok rồi chêm vài câu vào =)). kết thúc kết quả là giờ bố vợ còn quý tao hơn cả ông anh vợ =)). Kể qua cho mày thấy nói chung cứ thoải mái vào và tâm lý của các cụ là xem mày thật lòng với con gái họ đến đâu, đừng nổ quá cũng đừng có kiểu chỉ nói khi đc hỏi. Tao không khuyến khích uống quá nhiều rượu nhưng nếu uống đc cũng là một lợi thế : Uống đc ở đây là uống nhưng vẫn tỉnh và kiểm soát được hành vi lời nói của mình và uống ko đc để ngủ ngất ra đấy hoặc cho chó ăn chè nhé. Còn ko uống đc thì nói luôn ngay từ đầu ko lòng vòng hay cố gồng mình mà uống đến lúc ngất ra đấy là mất điểm đấy

Đcm tao lên nhà vợ tao chơi 2 ngày, ngày 1 tiếp bố ny và mấy ông bác một trận say bét nhè từ trưa tới tối. Ngày 2 trưa lai rai với mỗi bố ny nói đủ thứ chuyện rất hợp rồi chiều làm ấm trà bố ny rủ chơi bộ môn cờ tướng. Nói qua thì tao cũng biết chơi nhưng ko phải là gặp cao thủ gì cả còn bố ny đánh thì cũng hay vcc thua toàn tập nhưng đc cái vừa đánh vừa nói chuyện cũng khá vui người yêu thì cứ lăng xăng bên cạnh vừa ngồi vừa thi thoảng lướt tiktok rồi chêm vài câu vào =)). kết thúc kết quả là giờ bố vợ còn quý tao hơn cả ông anh vợ =)). Kể qua cho mày thấy nói chung cứ thoải mái vào và tâm lý của các cụ là xem mày thật lòng với con gái họ đến đâu, đừng nổ quá cũng đừng có kiểu chỉ nói khi đc hỏi. Tao không khuyến khích uống quá nhiều rượu nhưng nếu uống đc cũng là một lợi thế : Uống đc ở đây là uống nhưng vẫn tỉnh và kiểm soát được hành vi lời nói của mình và uống ko đc để ngủ ngất ra đấy hoặc cho chó ăn chè nhé. Còn ko uống đc thì nói luôn ngay từ đầu ko lòng vòng hay cố gồng mình mà uống đến lúc ngất ra đấy là mất điểm đấy
Hay

T thì nyc cứ nói thúc kiểu sắp xếp gặp gia đình t. Mà tới chở t về tới nhà còn chưa chở đc bao giờ, nên t ko sắp. nhắc làm hơi bị buồn. Haizzz
Còn m đi gặp chào hỏi thì cứ tâm thế bt, ăn mặc chỉnh chu, đi rửa xe, mua theo trái cây + hộp bánh mang theo. Cb sẵn câu tl cho mấy câu hỏi mà ng lớn sẽ hỏi. Vậy là đc rồi.

M có xác định với nó ko đã? Ko thì lên làm lol j, nếu xđ thì lên gặp mang theo ít quà, hỏi xem ông bà ja ny thích gì trong khả năng kinh tế của m, về thì cứ chân thật nhất có thể nhưng đừng vô duyên, ngược lại m cũng phải test nhà ny m xem có hợp vs m ko.

mấy tml tư vấn t quả này với
t với bạn gái quen nhau 3 tháng rồi , chỗ t cách chỗ bạn gái t khoảng 30km thôi
nhận được tin nhắn của bạn gái " sắp xếp công việc tuần sau lên nhà em đi " , vừa mừng vừa lo
theo cm tao nên chuẩn bị những gì ngoài tinh thần :v
khả năng giao tiếp thì tao tự tin cái đó nhưng mà kiểu gây ấn tượng ăn điểm với bố mẹ bạn gái lần đầu gặp thì đang run quá haha
cảm ơn mấy tml trước nhé <3
View attachment 466928
Đến mày cứ nói là thành viên của Xamvn rồi ngồi xuống kêu bố vk tương lai rót bia rượu cho. Ko cần nói nhiều

Cứ đánh ô tô đến thì tự khắc nhà nó phải niềm nở với mày liền

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh!
Triết lý môn đời mà mày kg hiểu! Hayzzz mày chưa nắm rõ gia cảnh thì khó, mày đẹp trai hiền lành thì nhà nào cũng thik. Đôi khi giàu có chưa chắc là lợi thế bằng mày thể hiện đc cái cốt cách con người mày. Đĩnh đac, tự tin, từ cơ ứng biến.
Nhà gái vừa ít tiền vừa ít học thì dễ, chứ 2 thứ ấy mà nhiều thì khó....
Mày phải hỏi con kia về gia cánh trước, nếu nhà nó mẹ là người quyết thì cứ mẹ lấy lòng là ổn bước đầu. Bố mà gia trưởng thì mày phải lễ phép ngoan . Bố ham ăn nhậu thì mày phải uống 1 chút lấy lòng và phải biết từ chối để vừa lòng các người khác .....
Gặp lần đầu kg nên thể hiện cho người ta biết mày là ai, chỉ cần thể hiện sự chân Thành là đc .

Quan trọng đấy nhỉ.
Điều tra kỹ xem gia đình nó ai là nóc. Mua ít quà nóc thích.
Ăn mặc, đầu tóc theo style trưởng thành.
Đến nhà nó thì Chào - Tự giới thiệu - Thăm hỏi - Tự tin - Năng động, nhanh nhẹn.
Hỏi gì trả lời đấy, công việc ngon thì khoe thêm, công việc không ngon thì trả lời khéo, đừng thẳng thật quá.

Làm 2 cái thùng đèo tren xe đóng kín vào nhé. Thùng thứ nhất để hoa quả để dưới, thùng thứ hai là nhớt trứng ung, cứt nhớ phải đậy kín không lộ bài. Vào chào hỏi nhẹ nhàng tình cảm, thấy nhà gái có thiện trí thì bê thùng cứt mang ra cổng. Mẹ vk vs bố vk khó khăn bê thùng cứt vào trả vờ trượt tay rồi đi về.