Tài khoản +100 củ không rõ chủ nhân?

Em20Tuoii

Bò lái xe
e đang làm việc thì điện thoại tinh tinh thông báo tcb, liếc mắt qua thì vâng! +100 củ. Hôm qua đến giờ em đang không biết phải xử lí như nào@@. Đang nghĩ coi có hình thức lừa đảo nào tương tự không vì e nghi là bị bẫy nợ lắm :too_sad:. Các bác có từng gặp trường hợp này chưa cho em xin chỉ giáo với:sad:

e đang làm việc thì điện thoại tinh tinh thông báo tcb, liếc mắt qua thì vâng! +100 củ. Hôm qua đến giờ em đang không biết phải xử lí như nào@@. Đang nghĩ coi có hình thức lừa đảo nào tương tự không vì e nghi là bị bẫy nợ lắm :too_sad:. Các bác có từng gặp trường hợp này chưa cho em xin chỉ giáo với:sad:
Cứ bình tĩnh. Ai bảo chuyển lại cũng đừng chuyển, rút ra thì không nên. Xem nội dung chuyển là gì. Sợ nhất là bẫy nợ. Nó có thông tin cá nhân của m rồi làm giả giấy tờ vay. Đến khi kiện cáo, rất phiền phức cho bản thân.
Tham khảo:

Sửa lần cuối:
Để yên, rồi lên nộp cho CA
- Nếu họ chuyển nhầm thì mày cũng ko thể lấy dc số tiền đó
-Nếu mày để yên ko nói j, ít hôm sau có bọn sẽ gọi cho mày là đã chuyển tiền cho vay …và nó sẽ tính lãi mày. Nếu mày trả lại nó, có thể cũng dính lừa đảo vì nó sẽ bẫy mày trả ko đúng người.

Cứ bình tĩnh. Ai bảo chuyển lại cũng đừng chuyển, rút ra thì không nên. Xem nội dung chuyển là gì. Sợ nhất là bẫy nợ. Nó có thông tin cá nhân của m rồi làm giả giấy tờ vay. Đến khi kiện cáo, rất phiền phức cho bản thân.
Tham khảo:
đó e lên báo kiếm thấy mấy quả bẫy vay nặng lãi sợ vãi nhái

Để yên, rồi lên nộp cho CA
- Nếu họ chuyển nhầm thì mày cũng ko thể lấy dc số tiền đó
-Nếu mày để yên ko nói j, ít hôm sau có bọn sẽ gọi cho mày là đã chuyển tiền cho vay …và nó sẽ tính lãi mày. Nếu mày trả lại nó, có thể cũng dính lừa đảo vì nó sẽ bẫy mày trả ko đúng người.
Ngu thế ra ngân hàng bảo chuyển khoản lại cho thằng gửi rồi in sao kê đã gửi ! Đơn giản vãi LOZ ! Đừng có dại mà chuyển khoản cho 1 thằng nào liên lạc và cung cấp thông tin chuyển khoản cho mày là được ! Đúng tài khoản đã chuyển cho mình mà chuyển lại ! :vozvn (19): :vozvn (19): :vozvn (19):

Ngu thế ra ngân hàng bảo chuyển khoản lại cho thằng gửi rồi in sao kê đã gửi ! Đơn giản vãi LOZ ! Đừng có dại mà chuyển khoản cho 1 thằng nào liên lạc và cung cấp thông tin chuyển khoản cho mày là được ! Đúng tài khoản đã chuyển cho mình mà chuyển lại ! :vozvn (19): :vozvn (19): :vozvn (19):
Cứ bình tĩnh đã. Chuyển sớm chuyển muộn không bằng chuyển đúng lúc. Chưa nói ngân hàng nó cũng ko cung cấp thông tin đầy đủ đâu.

Cứ bình tĩnh đã. Chuyển sớm chuyển muộn không bằng chuyển đúng lúc. Chưa nói ngân hàng nó cũng ko cung cấp thông tin đầy đủ đâu.
Tốt nhất là báo mẹ nó công an :d Khi nào công an vào cuộc có văn bản bàn giao chữ kí công chứng dấu má đầy đủ thì chuyển cmn cho công an là xong :d :vozvn (19): :vozvn (19): :vozvn (19):

Đcm, đã ngu lại còn thích thể hiện.
thông tin KH bảo mật ai cho mày mà mày đòi chuyển lại? Chưa nói khi chuyển lại sẽ xuất hiện thằng khác gọi điện cò quay đe dọa nhé.
Muốn chuyển lại trừ khi thằng chuyển tiền nó tìm dc thông tin của người nhận, gọi điện và làm các bước xác nhận.

Đưa tao tiêu hộ cho

Đcm lại ngu. Sao mày ngu thế? Ai mà ko biết nộp rồi có giấy xác nhận, ko yêu cầu, CA cũng sẽ đưa xác nhận.
Đcm ngu vừa thôi mày
Thế mà có người không biết đấy thằng ngu ! Ngu thì mới nghĩ ai cũng biết như mày ấy ! thằng dbrr !

Thế mà có người không biết đấy thằng ngu ! Ngu thì mới nghĩ ai cũng biết như mày ấy ! thằng dbrr !
Đcm ngu như mày thì hiếm có đấy. Chuyện lấy xác nhận là điều tất yếu cmnr, nó đã biết lên đây hỏi thì những chuyện đó nó thừa hiểu. Ngay cả ko lấy thì CA cũng bắt lấy nhé.
Còn mày đã ngủ ngay câu đầu bình luận với tao rồi thì đừng tỏ ra nguy hiểm nữa.
Đcm thằng ngu!