Tại sao mua đất mà có cảm giác môi giới không muốn người mua gặp mặt chủ đất

động não tí đi chứ bạn? cứ cho ăn 1 đầu như bạn nói đi. vd chủ đất phát giá 5 tỷ mới bán và 2% cho cò = 1 lít. thằng mua nó đc gặp chủ phát giá thẳng. 4950. bỏ qua cò. 2 bên đều được lợi 50 củ.
và việc ăn 2 đầu như những thằng khôn như bạn đang chửi vẫn có hơi nhiều đấy bạn hiền à :))) muốn mua đc căn nhà ưng ý với giá mình mong muốn mà ko chia hh cho cò thì có cái lồn nó cho thông tin hay tìm hộ, mặc cả hộ với check pháp lý hộ bạn nhé.
VL mày biết có bao nhiêu công ty cò 1 miếng đất ngon không?
Cho hh để tìm hộ là tâm lý của tụi cò cỏ, giờ mày chỉ cần đến cty môi giới và tìm, 1001 sự lựa chọn và chả mất gì ngoài tiền mua thỏa thuận với chủ đất.
Nên việc mà mày nghĩ là cò đòi ăn 2 đầu giờ còn sống chắc là do tâm lý của mày hoặc là mày là cò muốn ăn 2 đầu.
Nói thẳng, giờ chổ tao tụi nó còn chốt luôn giá môi giới để nâng giá đất lên : ví dụ chủ muốn bán là 1 tỷ thì tụi nó chốt thành 1ty50tr và nhận hh 50tr, nói thẳng với khách và chủ luôn, như vậy rõ ràng và khỏi lăn tăn, mày trả giá thì chủ muốn bán giảm sẽ giảm, còn không thì khỏi mua.

Nó kê giá đấy mà, khi nào hẹn cọc nó mới cho gặp chủ, nói chung bọn cò đất là loại mạt hạng nhất trong các loại cò

Chuyện bình thường, 1 là cò sợ bị qua mặt, 2 là thằng chủ đất dạng tay to, nó đéo có thời gian để gặp. Mấy năm trước tao mua miếng đất ở SG, chủ đất nó nắm cả trăm lô, nó ra ký trước ở phòng công chứng quen, mình ra ký sau thôi.

Các mày tư vấn giúp tao trường hợp này cái. Chả là tao đi mua đất, lúc môi giới sắp xếp nói chuyện với chủ nhà nó vẫn không nói gì với tao đó là thằng mua bán lướt sóng đến hồi đối chiếu sổ đỏ mới vỡ lẽ tao hỏi tại sao không nói thì nó bảo quên. Ừ thì tao xác định mua lướt cũng được nhưng cái gì cũng phải rõ ràng. Đến nay là ngày giao dịch vk tao không xin nghỉ sáng được nên chuyển qua chiều báo với môi giới thì nó bảo chủ nhà phải đi làm nên tranh thủ gd sáng và làm hồ sơ treo cùng thằng lướt sóng kia, tao muốn đi cùng đến VP công chứng thì gọi điện mãi cho môi giới không được đến hồi gọi được thì nó báo chủ đất đến lúc 7h30 và kí xong thủ tục rồi. Mua bán nhà đất mà từ đầu đến cuối ko biết mặt mũi chủ nhà là ai. Các mày tư vấn giúp tao xem trong này có uẩn khúc gì không
Mày mất tiền thì bỏ đi thôi

M cứ kí xong công chứng,bảo nó cho gặp nó dẫn m đến tận nhà chủ đất nhậu luôn :)). Chưa kí gặp gặp cc.Bỏ những cái gian lận trong đầu đi,gặp làm đ gì =))

Khi nào cọc thì gặp chủ :)) chứ gặp chủ làm đéo gì :)) thích thì cứ cầm sổ đi dò giá quanh khu đó, cao quá thì báo môi giới thương lượng.

người có tiền là có quyền thế thôi :))
Pháp lý k rõ ràng thì k mua nữa.

động não tí đi chứ bạn? cứ cho ăn 1 đầu như bạn nói đi. vd chủ đất phát giá 5 tỷ mới bán và 2% cho cò = 1 lít. thằng mua nó đc gặp chủ phát giá thẳng. 4950. bỏ qua cò. 2 bên đều được lợi 50 củ.
và việc ăn 2 đầu như những thằng khôn như bạn đang chửi vẫn có hơi nhiều đấy bạn hiền à :))) muốn mua đc căn nhà ưng ý với giá mình mong muốn mà ko chia hh cho cò thì có cái lồn nó cho thông tin hay tìm hộ, mặc cả hộ với check pháp lý hộ bạn nhé.
Bạn đi mua đất chưa, chứ hồi tôi mua thích gặp chủ đất cò nó cho gặp luôn, còn tiền hh mô giới nó có hợp động thoả thuận với bên bán rồi bên mua ko phải trả. Mấy chỗ ko cho gặp chính chủ với ăn hh 2 bên tôi next luôn