TAO ĐÃ BỎ RƯỢU BIA BÊ BẾT

Tao mới chính thức nhậu từ khi ra trường 2014 đến nay mới 7 năm. Hồi đại học thì ngoan vãi lol ko giọt bia rượu nào, mà ra trường đéo phải vì áp lực công việc hay phải tiếp khách mà vì ham vui, thích nhậu nhẹt ăn chơi. Tuần nhậu phải 5-6 ngày. Suốt ngày nghĩ nên gọi ai để đi nhậu. Từ thân hình mảnh khảnh giờ bụng phệ mập vl. Lúc trước uống thâu đêm sáng hôm sau đi làm bình thường. Sau thì uống xong sáng dậy ngáp ngắn ngáp dài. Tao bỏ rượu bia kiểu bê bết đến giờ gần 1 năm rồi, cảm thấy tất cả mọi thứ đều tốt hơn.
Thứ 1: Sức khỏe tốt hơn
Từ ngày tao bỏ rượu tao ăn uống điều độ, cơ thể rắn chắc hơn cộng thêm tập thể dục ko bị oải. Bụng gọn hơn ai nhìn cũng bảo người ngợm đẹp hơn. Lúc trước lâu lâu hơi thấy đau nhẹ ở gan ( tao bị virus gan B), đau ngực giữa. Nhưng giờ ko còn gì nữa. Kể cả mấy thằng muốn địt bền địt lâu thì cũng bỏ rượu bia đi mà làm người. Tao có một thời rượu bia nhiều bị rối loạn cương dương.
Thứ 2: Tiết kiệm thời gian, tiền bạc cho bản thân.
Mỗi bữa nhậu ở đất HN này nhẹ nhàng thì 1-200k. Hôm nào máu thì hát hò rồi bar bủng đi 3-4 củ là chuyện thường. Về đến nhà thì tầm 9-11h về là ngủ. Ko biết vợ con ăn uống tnao. Tháng vẫn đưa nhưng đưa ít. Giờ 2 vợ chồng ăn uống cùng nhau đều đều, tiền bạc uống bia để mua sữa chua với hoa quả còn dư đầy tiền.
Thứ 3: Cải thiện được mối quan hệ.
Tao không phủ nhận bia rượu cũng làm cho mọi người gần nhau hơn. Nhưng tao ko thấy thằng nào chỉ nhậu ko mà thành công cả vì nó nhậu bê tha cũng như mình, thời gian gia đình công việc với nó đéo quan trọng bằng việc nhậu. Sống kiểu ích kỷ cái tôi sẽ lớn dần. Giờ văn hóa cũng nâng level rồi. Văn hóa cafe bây giờ mới là đúng. Đi nhậu kiểu thành bữa tnay thường toàn mối quan hệ linh tinh, ko ra việc. Chưa kể trong lúc nhậu thì hứa với kể chuyện bản thân trên trời đéo bao giờ thực hiện. Giờ ko nhậu nhẹt nên tao nhiều thời gian cafe, gặp gỡ anh em bạn bè tăng thu nhập.
Tao thừa hưởng gen nhà t uống rượu bia được. Nghiện thì ko đúng nhưng ko đi thì cảm giác nhớ vl. Giờ thì tao ko bỏ hẳn nhưng tần suất tao chỉ 1 tháng 2-3 lần nhẹ nhàng.
Nên thằng nào suốt ngày chìm đắm rượu bia hạn chế rồi bỏ đi.

Tao bán bia đây, nhưng cũng ko ủng hộ nhậu nhẹt bê tha quá. Uống cho vui, điều độ. Đừng làm ảnh hưởng tới sức khỏe.