Tao đang có ý định lập quỹ từ thiện

Tụi mày có mtb cũ, laptop cũ gửi tao, tao nhận dc gửi cho gia đình single mom khó khăn k có xài, chụp hình lại tụi mày coi. Qua dịch tao có chịch dc single mom nào ngon ngon thì share clip cho tụi mày.
m lo 2 đứa nhỏ, còn sgm là nghề của t

đkm, tao 1 thời rong ruỗi những chuyến thiện nguyện lên các bản làng đồng bào miền núi Tây Giang Đông Giang Quảng Nam đây, đi mòn đường chết cỏ. nào gạo, mắm muối, thịt cá quần áo mì tôm, lên đó mới thấy đkm mình sống sướng như tiên.
nhưng cái lồn gì nó cũng có 2 mặt của nó, bọn giẻ rách thôn xã trên đấy cứ tìm cách ăn chặn suất quà của bà con. nhiều đợt mưa lũ, đường lên sạt lở ko đi đc, mua hàng thiết yếu đóng thùng cho xe tải chở lên thì địt mẹ toàn vào nhà các chú, giờ đéo tin bố con thằng nào
tao ko chém là tao uy tín, chứ dkm tao từng cầm trong tay cả trăm triệu tiền ủng hộ của mạnh thường quân gởi cho tao để mua hàng hóa nhu yếu phẩm cho các hộ khó khăn.
nhưng giờ tao đéo đi nữa, có muốn giúp ai mà họ ở gần thì ới anh em bạn bè mỗi người tí giúp họ gọi là qua giai đoạn khó khăn thôi. chứ làm thiện nguyện giờ nhiễu nhương vãi lồn.

tao nói thật, thằng nào có dt hay tab, laptop cũ k xài alo tao, cho t xin, chỗ t đầy bọn trẻ giờ nhà nào cũng sốt vó vụ học, mà dm bảo tặng sách tập, tặng cc, toàn lên tv lãnh, ngay cả con t 5 đứa cũng méo có 1 lon sữa chứ ở đó tin
thằng nào cảm thấy tin dc, dư k xài thì alo hú tao, còn k thì thôi, đéo nhận tiền cho khỏe ng, chỉ nhận tập, viết thước, balo, laptop, tab, dt cũ còn xài dc nhưng bọn mày k xài, hoặc hư gì thì cho t hay, sửa dc t sửa tặng ngta

tao nói thật, thằng nào có dt hay tab, laptop cũ k xài alo tao, cho t xin, chỗ t đầy bọn trẻ giờ nhà nào cũng sốt vó vụ học, mà dm bảo tặng sách tập, tặng cc, toàn lên tv lãnh, ngay cả con t 5 đứa cũng méo có 1 lon sữa chứ ở đó tin
thằng nào cảm thấy tin dc, dư k xài thì alo hú tao, còn k thì thôi, đéo nhận tiền cho khỏe ng, chỉ nhận tập, viết thước, balo, laptop, tab, dt cũ còn xài dc nhưng bọn mày k xài, hoặc hư gì thì cho t hay, sửa dc t sửa tặng ngta
M đông con chắc làm việc có đức, tụi bây bắt tay nhau mà mần

Tao có ý định lập quỹ từ thiện để mua laptop, máy tính bảng cũ phát cho trẻ em trong xóm trọ nghèo. Có nhà k có máy tính, 2 anh em phải dùng chung 1 điện thoại của mẹ để học, mà điện thoại cũng k phải loại xịn, xài lâu nó nóng máy nữa. Xót xa lắm chúng mày à.
Cũng được nhưng tao cần sao kê