Tao đang có ý định lập quỹ từ thiện

Mày nên gọi cái quỹ từ thiện cho các em một nắng hai sương đêm đêm bán dâm vất vả giữa dòng đời xô đẩy nó khả thi hơn :vozvn (19): :vozvn (19):

Mày F0 thì hết xí quách rồi, tự lượng sức mình, chỉ nên làm việc nhẹ như giúp đỡ các cháu thôi, việc giúp đỡ các single mom hãy để tao gánh vác.
Mày khôn thế, từ thiện khôn thế thì ai mà bóc phốt nổi mày

Mấy thằng nghệ sĩ nghệ siếc ban đầu cũng ko tham đâu, nhưng một khi tiền tự nhiên chảy vào túi nhiều quá, đếm ko xuể mới nảy sinh lòng tham, làm điều xằng bậy
Làm từ thiện ko dễ đâu. Nó khó như mày đi tu vậy đó. Tu chơi chơi thì dễ, nhưng tu đạt chánh quả thì cực kì khó
Tương tự, việc kêu gọi của mày ban đầu cũng xuất phát từ ý tốt thôi, nhưng kiểu loz gì cũng có biến chứng, kiểu loz gì cũng biến tướng sang gạ địt single mom, thậm chí gạ luôn đàn bà có chồng, rồi bị thẻo chim. Tin tao đi, khi tâm mày chưa vững thì cố làm điều gì cũng mang hoạ sát chim

Tao có ý định lập quỹ từ thiện để mua laptop, máy tính bảng cũ phát cho trẻ em trong xóm trọ nghèo. Có nhà k có máy tính, 2 anh em phải dùng chung 1 điện thoại của mẹ để học, mà điện thoại cũng k phải loại xịn, xài lâu nó nóng máy nữa. Xót xa lắm chúng mày à.
chứ còn cc gì nữa. Học onl chỉ tốt cho tụi con nhà giàu vì tụi nó có phòng riêng, máy móc đầy đủ, môi trường im lặng. Mấy khu xóm trọ thì chia nhau 3-4 cái máy tính, lại chưa chắc biết dùng. Mấy đứa nhỏ còn đỡ, lớn lớn tí đứa nào không có phòng riêng cũng mặc cảm tự ti chút đỉnh. Giống xưa đi học, cũng phải sgk mới còn vào lớp xài sách cũ bạn bè nó để ý.
p/s: t khoái xài sách cũ hơn vì nó viết bài giải cmnr :v

Tao có ý định lập quỹ từ thiện để mua laptop, máy tính bảng cũ phát cho trẻ em trong xóm trọ nghèo. Có nhà k có máy tính, 2 anh em phải dùng chung 1 điện thoại của mẹ để học, mà điện thoại cũng k phải loại xịn, xài lâu nó nóng máy nữa. Xót xa lắm chúng mày à.
M định đớp bn m nói con mẹ nó thẳng ra đi

Tao khuyên thật nếu mày muốn giúp đỡ ai thì trước hết nên ưu tiên người nhà, họ hàng, ruột thịt mày trước. Tao biết nhiều thằng chỉ chăm chăm giúp đỡ người ngoài để lấy tiếng, còn ruột thịt thì nó không thèm đoái hoài gì luôn. Tao không có ý ám chỉ mày đừng hiểu lầm nhé

trước t cũng hay làm từ thiện, nhưng t nói thật, mày mà k đủ kinh nghiệm và thần kinh thép thì đừng, nhiều khi ngta gọi mà mày k giúp dc bất lực lắm, tức ngực khó thở, chưa kể chính mình bị họ lừa, rồi rắc rối với conan các kiểu, như khi cho mày vô tình cho 1 nhà nào đó có ng nghiện hay giống trương quốc huy, là sẽ có ng hỏi mày liên tục quen sao?, thế nào các kiểu
lòng tốt của mày thì mày đừng hô hào gì cả, mà cứ giúp dc gì cứ giúp, còn lên đây là "lợi dụng mạng xh", mày hiểu ý t chứ?

Tao chỉ nhận máy tính cũ, laptop cũ chứ không nhận tiền nhé. Tui mày ở SG cứ gửi qua cho tao, tao test ok thì gửi cho ng ta, chụp hình báo lại tụi mày

trước t cũng hay làm từ thiện, nhưng t nói thật, mày mà k đủ kinh nghiệm và thần kinh thép thì đừng, nhiều khi ngta gọi mà mày k giúp dc bất lực lắm, tức ngực khó thở, chưa kể chính mình bị họ lừa, rồi rắc rối với conan các kiểu, như khi cho mày vô tình cho 1 nhà nào đó có ng nghiện hay giống trương quốc huy, là sẽ có ng hỏi mày liên tục quen sao?, thế nào các kiểu
lòng tốt của mày thì mày đừng hô hào gì cả, mà cứ giúp dc gì cứ giúp, còn lên đây là "lợi dụng mạng xh", mày hiểu ý t chứ?
Tao di xin máy tính laptop cũ chứ k nhận tiền

Tao khuyên thật nếu mày muốn giúp đỡ ai thì trước hết nên ưu tiên người nhà, họ hàng, ruột thịt mày trước. Tao biết nhiều thằng chỉ chăm chăm giúp đỡ người ngoài để lấy tiếng, còn ruột thịt thì nó không thèm đoái hoài gì luôn. Tao không có ý ám chỉ mày đừng hiểu lầm nhé
Tao giúp ng nhà hết tiền rồii, giờ hết sức giúp ng ngoài nên mới kêu gọi chứ tao làm dc 1 mình làm dc thì tao lo dc

Tụi mày có mtb cũ, laptop cũ gửi tao, tao nhận dc gửi cho gia đình single mom khó khăn k có xài, chụp hình lại tụi mày coi. Qua dịch tao có chịch dc single mom nào ngon ngon thì share clip cho tụi mày.