[Update theo ngày] Chứng khoán Việt Nam

saymentinh

Trẩu tre
Tôi nói thật với anh em là tôi cũng đang hồi cmn hộp lắm, đã có sẵn kịch bản: gồm 04 kịch bản theo xác xuất giảm dần và rủi ro tăng dần như sau:
1: Cắt lỗ nhẹ
2: Đem nốt 30% tiền còn lại ra múc tiếp để chơi khô máu (múc ntn, múc con nào đến lúc cần sẽ nói)
3. Nếu bị kẹp thì kệ cmn, sớm muộn cũng về bờ. Dùng 30% còn lại trade tiếp.
4. Sập cực mạnh (khả năng thấp), dùng 30% còn lại đánh full mg trụ để cứu lại phần thua lỗ ở 70% vừa vào tiền.

Luôn luôn sẵn sàn với mọi biến động của thị trường, có mọi kịch bản để hành động. Đó mới là tâm thế của một vị tướng cầm quân. Không tướng nào có thể chiến thắng mọi trận đánh, nhưng các vị tướng tài luôn có cách để chiến thắng một chiến dịch.
:vozvn (25):
Trân trọng
xin 1 con bds và 1 con chứng ôm tới cuối năm với bro ơi, thép và bán lẻ mình có rồi

saymentinh

Trẩu tre
cho xin con Thép với bác. BDS chơi penny có thấy con HQC đc đấy :))) đợi 3,3 đến 3,5 thì vào
thép có HSG với HPG giờ là còn dư địa lên thôi, theo góc nhìn mình.
TLH như có bác phân tích ở trên là ăn theo sóng, với đồ thị 2 đỉnh rồi khó vượt ngắn hạn lắm.
NKG thì khả năng vẫn tăng nhưng k có điểm mua, nó không có tích lũy khỏe

HQC nghe bảo có game xây 1tr căn chung cư nhà ở xã hội cho công nhân tỉnh, mà nghe bảo fail rồi bác, cẩn thận.

Troixanhdole

Cái nồi có lắp
Thời e đi nhặt mã trên fb và f139 hay gì đó. Đoạn tuyệt với bọn nó luôn rồi sư huynh sư tỷ ạ
Lên f139 rồi thì mã nó chạy rồi em, đi theo chỉ có đu đỉnh thôi em à. Đấy chỉ là kênh tham khảo thôi, còn lại thì em cứ đánh theo sóng ngành thôi. Hoặc chịu khó theo dõi biểu đồ, khối lượng để chọn ra mã nào đang tích lũy (dùng chỉ báo OBV). Nhớ rằng tích lũy, tăng trường, phân phối và suy giảm, chọn đúng mã đang tích lũy và sắp chạy thì sẽ ăn dày em ạ.

baitman02

Đàn em Khá Bảnh
Giờ m mới đọc à, tao đọc sáng nay rồi. KKK. Hôm nay tao cũng fomo làm ít 29.7 với m, dưới 30 khá an toàn, học theo anh em vứt đấy 40 chốt. Con này đợt này thằng nào có hàng mà canh chốt cover trong phiên cũng ổn, lại cái trò kéo ATC trứ danh.
2 ngày là quá đủ để chúng ta nhận ra =))

Gà son

Đàn em Khá Bảnh
Bình tõm, xem chuyên gia phân tích TLH:

Yuanta: Khuyến nghị mua dành cho TLH​

Mới đây, Công ty Cổ phần Tập đoàn thép Tiến Lên (HoSE: TLH) đã công bố kết quả kinh doanh sơ bộ 9 tháng đầu năm, với doanh thu thuần ước đạt 3.283 tỷ đồng, tăng 15% cùng kỳ. Đáng chú ý, TLH báo cáo lợi nhuận sau thuế lên tới 422 tỷ đồng, cao gấp 422 lần con số đạt được cùng giai đoạn năm ngoái.

Như vậy, mặc dù TLH mới chỉ hoàn thành hơn 65% kế hoạch doanh thu nhưng đã vượt gần 70% kế hoạch lợi nhuận cả năm.

Công ty Chứng khoán Yuanta Việt Nam (Yuanta) nhận định, doanh thu thời gian qua của TLH khả quan hơn nhờ giá sắt thép tăng cao và nhu cầu tăng cao tại các dự án đầu tư công, điển hình như sân bay Long Thành.

Tính chung cả năm 2021, TLH được dự báo tiếp tục hưởng lợi từ xu hướng đầu tư công, dự kiến đẩy mạnh từ cuối năm sau khi dịch Covid-19 về cơ bản được kiểm soát. Doanh nghiệp cũng có cơ cấu tài chính khá khỏe mạnh, với tỷ lệ tổng nợ vay/tổng nguồn vốn đang giảm dần theo các quý - Yuanta đánh giá đây là yếu tố tích cực dự phòng cho trường hợp giá thép có thể đảo chiều bất ngờ.

Trên thị trường, mức Stock Rating của TLH ở mức 88 điểm cho nên Yuanta duy trì đánh giá tích cực mức xếp hạng tăng trưởng của cổ phiếu này. Đồ thị giá của TLH quay trở lại vùng đỉnh cũ 23.700 đồng/cổ phiếu và đồ thị giá có dấu hiệu bước vào giai đoạn biến động mạnh theo chiều hướng tích cực cho thấy đồ thị giá có khả năng vượt mức đỉnh ngắn hạn.

Đồng thời, xu hướng ngắn hạn của TLH cũng được nâng lên mức tăng, do đó, Yuanta khuyến nghị các nhà đầu tư ngắn hạn có thể xem xét mua ở mức giá hiện tại với tỷ trọng cổ phiếu ở mức 32,92%.
"Ký tên: Người bán TLH 14.9, bán xong tăng một mạch lên 2x. Địt mẹ đúng bọn lãnh đạo mua bán cổ phiếu, nó mua lúc 14.x rồi lên 2x nó bán
Lên f139 rồi thì mã nó chạy rồi em, đi theo chỉ có đu đỉnh thôi em à. Đấy chỉ là kênh tham khảo thôi, còn lại thì em cứ đánh theo sóng ngành thôi. Hoặc chịu khó theo dõi biểu đồ, khối lượng để chọn ra mã nào đang tích lũy (dùng chỉ báo OBV). Nhớ rằng tích lũy, tăng trường, phân phối và suy giảm, chọn đúng mã đang tích lũy và sắp chạy thì sẽ ăn dày em ạ.
Chọn đúng mã thì khác j trúng viettlot đâu bác.

Raucuquasach

Đàn em HHH
Đang giữ 4 con: pnj giá 97, bcg giá 20,5 , tng giá 20,8 t0, ssi giá ăn cổ tức... theo tụi bay bcg có đc như IDJ ko vì thấy nó mượn đc nợ nhiều..

Troixanhdole

Cái nồi có lắp
Ai đoán được ý đồ thằng viết bài này.
Cứ liệt kê hết các mã nó nêu ra. Xong theo dõi điễn biến giá trong 5 tuần nữa. Sau đó đọc lại bài báo 1 lần. Hehe
BRR và SCG tích lũy đã tương đối, sẽ chạy đc tương đối khá. SCG thì nay nổ vol to rồi, dự mai sẽ khó có giá đẹp để mua.

Quất mạnh vào

Checker chuyên nghiệp
ăn lồn cả đám chưa?
Chưa. T vẫn đang ngồi nhìn bọn nó xơi ngập mặt. Bố khỉ. Tiền ít mà toàn quất mấy con nặng mông. Mình yếu sinh lý đéo trụ nổi.
Nhìn bọn nó quất mấy em penny mà thèm vkl.
Tôi dạo này lại thèm thuốc là bác ạ. Mùa hè tôi hút thuốc lá, vào đông thì thuốc lào cho nó đỡ ám vào quần áo khoác bác ạ.
Kiếm mèo xanh mà hút. Nhưng đừng bấm hạt bạc hà nhé. Mất ngon. Mỗi lần t ra sau nhà hút trộm. Vợ toàn hỏi anh vừa đi uống cafe về à? Thơm thế.
:vozvn (18):

Chungkhoan2021

Thanh niên hoi
Em cảm ơn bác ạ

Skor

Đàn em HHH
Thớt Chủ
Penny có vẻ muốn khởi nghĩa anh em ạ.
Hàng đánh bạc ROS nhé. (5% NAV hoặc chơi ở số tiền mà nếu giả sử nó giảm 80% trong 3 4 năm kẹp hàng vẫn vô tư, chơi nhiều hơn chết ráng chịu)

putinvn

Già trâu
Penny có vẻ muốn khởi nghĩa anh em ạ.
Hàng đánh bạc ROS nhé. (5% NAV hoặc chơi ở số tiền mà nếu giả sử nó giảm 80% trong 3 4 năm kẹp hàng vẫn vô tư, chơi nhiều hơn chết ráng chịu)
Hàng đánh bạc chơi 5% cũng chả bõ bèn gì. trước cũng từng chơi penny sau nghĩ lại cũng không hiệu quả lắm. thà mua mid blue nào bền vững ăn đỡ lo ngay ngáy.