VCD: nhờ các thầy xem cho trư lá số này

Các thầy xem giúp trư lá số này với
@siphong69

em có 2 sao hỏa tinh linh tinh ở tài bạch thấy bảo nguy hiểm lắm phải ko bác ?
Có thể nguy mà cũng có thể không nguy, tùy vào bạn. Bạn xem phim Phong thần bảng chưa? Có thấy nhân vật Na Tra và Lôi Chấn Tử không? Một người như lửa, một người như điện, nóng nảy, hung dữ và manh động. Đó là hình tượng của Hỏa, Linh. Nếu để hai người ấy tự tung tự tác thì sẽ gây loạn, nhưng nếu họ được thu phục bởi người tài năng như Khương Tử Nha sai bảo thì họ sẽ lập công lớn. Bạn nên tự xem trong cá tính của mình có cái nóng nảy, liều lĩnh kiểu võ phu không? Nếu bạn hành động theo nó một cách tùy tiện thì nó sẽ đem họa cho bạn giống kiểu bọn trẻ trâu làm càn nhưng nếu bạn điềm đạm làm chủ mình thì nó biến thành tính can đảm, quyết đoán và khi đấy nó giúp bạn.

Có thể nguy mà cũng có thể không nguy, tùy vào bạn. Bạn xem phim Phong thần bảng chưa? Có thấy nhân vật Na Tra và Lôi Chấn Tử không? Một người như lửa, một người như điện, nóng nảy, hung dữ và manh động. Đó là hình tượng của Hỏa, Linh. Nếu để hai người ấy tự tung tự tác thì sẽ gây loạn, nhưng nếu họ được thu phục bởi người tài năng như Khương Tử Nha sai bảo thì họ sẽ lập công lớn. Bạn nên tự xem trong cá tính của mình có cái nóng nảy, liều lĩnh kiểu võ phu không? Nếu bạn hành động theo nó một cách tùy tiện thì nó sẽ đem họa cho bạn giống kiểu bọn trẻ trâu làm càn nhưng nếu bạn điềm đạm làm chủ mình thì nó biến thành tính can đảm, quyết đoán và khi đấy nó giúp bạn.
Cao nhân xem hộ m lá số này sang năm làm ăn tốt không

Attachments

225.9 KB · Lượt xem: 13
dạ em cảm ơn bác ạ
đêm hôm mà bác nhiệt tình quá

E sinh năm 92 ,nhâm thân bác. Giờ đang học bên Đài , thấy nhiều ng bảo số e phải đi xa mới ổn đc. Tại e cũng chả bao giờ xem bói hay xem mấy cái này. Thấy post sôi nổi quá , lên mạng mò thử thì thấy kê ra là sao xấu nên cũng hơi hoảng . Thanks a nhé
À, xin lỗi. Vì cứ nghĩ đến con em hàng xóm sn 96 hình như tầm tuổi đấy. 96 nó là bính tý, bạn 92 mới là nhâm thân. sr nhưng ko ảnh hưởng gì đến giải đoán vì chỉ cần can chi của bốn trụ thôi chứ chả quan tâm chín mấy, trừ khi tính cả phi cung.

Cao nhân xem hộ m lá số này sang năm làm ăn tốt không
Nếu xem tiểu hạn, năm này năm kia thì nên nhờ mấy vị xem tứ trụ và bói bài tây, hoặc là gần đến nơi thì độn quẻ tính chính xác cao hơn chứ xem chi tiết tiểu hạn không phải thế mạnh của tử vi hiện đại, ngày xưa chắc có nhưng ngày nay thất truyền rồi. Tử vi ngày nay chỉ xem tổng quát và nhân cách thì độ chính xác khá cao, nhưng không thế mạnh về chi tiết các sự việc trong năm, tháng, ngày.

không học mấy cơ mà vẫn đỗ đại học khá ngon bác ạ
nên theo em thì là tốt lên

Giáp sinh Dần nguyệt. Kiến lộc cách, Dần không vong, lấy Đinh Hợi Mệnh cung đi kèm, Dần hợp Hợi. Tạm giải không vong. Ba Thìn tự hình. Giáp Tọa Thìn là tọa Ấn khố, Ấn khố hỷ hình xung, hại. Các năm Tuất, Thìn, Sửu, Mùi và Mão là mở ra thi thố với đời. Nói cách khác là các năm này có sự thay đổi về nhận thức, phương pháp làm việc, trình độ được nâng lên, có thành tựu.

Kiến Lộc cách thì hỷ Tài Quan Ấn, thấu 2 Mậu, chi nhiều Mậu tàng là Tài nhiều. Giáp tọa Thìn là Suy, nhưng vẫn có căn Ất Kiếp trợ. Chi tháng lâm Không vong thì bản thân dễ bị cản trở từ các trở ngoại bên ngoài. Thìn Thìn Thìn tự hình cho thấy bản thân, công việc, vợ, con, bố mẹ thường là tự hình lẫn nhau. Nghĩa là mọi người tự tạo ra sự nặng nề trong cuộc sống gia đình, công việc.

Thấu Tài lại thấu Sát trụ năm, thường bản thân k hợp lắm với tính cách của cha. Cha 1 là hay trách oan, k hiểu tính bạn hoặc hay làm những việc bất thình lình vô lý làm phiền muộn đến người mẹ.

Kiến lộc cách thấu nhiều tài, lại có Sát nên Sát là kỵ. Vận đầu Kỷ Mão. Dần Mão Thìn Phương Đông Mộc nên Thân vượng chế Sát, nhưng Tài lại sinh Sát, phá phách nhiều, nhưng k đến nỗi ngu. Vận hiện nay Canh Thìn, phục ngâm trụ năm. 4 Thìn hình nhau, Sát quản vận thì, vừa tốt vừa xấu. Tốt là Thìn hình Thìn là hình Ấn, học hành sẽ tốt hơn vận trước, lý do là vì nặng nề trong cuộc sống gia đình mà tìm cách học hành vươn lên.

Vận này chú ý năm Giáp Thìn 2024.

Sang vận sau Tân Tỵ. Tân Quan quản, Tỵ là thực thần, thì vẫn chưa tốt hẳn. Vận này Quan Sát hỗn tạp thì đường lối hay thay đổi, chưa được đúng đắn. Nhất là hay có âm mưu dc sinh ra trong thời gian này. Nhất là năm Canh Tuất 2030.

Vận Nhâm Ngọ, Quý Mùi là 2 vận tốt, từ 37-56t. Ấn hóa Sát, sinh Thân, có thể kinh doanh dc. Nhưng cẩn thận tài phá Ấn. Tài phá Ấn là phá đi uy tín của mình, vì vậy, muốn sự nghiệp, cuộc sống tốt nhất trong 2 vận này là phải giữ tôn chỉ: Giữ gìn uy tín, gắng sức mà học hỏi, tích lũy kinh nghiệm, trau dồi trình độ mọi lúc mọi nơi.

Sang vận Giáp Thân, Tây phương Sát địa. Thân xung Dần, Thân bán hợp Thìn củng Tý là củng Ấn. Nửa tốt nửa xấu. Nên lui dần về ở vận này là vừa. Thân không vong thì vận này làm ăn cố gắng cũng k dc tốt đẹp như 2 vận trước đó.

Vận Ất Dậu, Thìn Dậu hóa Kim, Ất Canh hóa Kim. Hóa Sát thì vận này k đc đẹp lắm đâu.

Vận cuối Bính Tuất, thực thần nhập mộ. Thực thần là chân tay, nhập mộ thì tự hiểu nhé.

=> Nên phá rào cản từ mn trong gia đình. Nhất là giữa bản thân, vợ, con và công việc. Cái gì cũng phải hài hòa. Mong muốn thì cần phải thực tế với khả năng. Chia sẻ và thấu hiểu khó khăn với nhau mới làm cho gia đình hạnh phúc được.

Nếu xem tiểu hạn, năm này năm kia thì nên nhờ mấy vị xem tứ trụ và bói bài tây, hoặc là gần đến nơi thì độn quẻ tính chính xác cao hơn chứ xem chi tiết tiểu hạn không phải thế mạnh của tử vi hiện đại, ngày xưa chắc có nhưng ngày nay thất truyền rồi. Tử vi ngày nay chỉ xem tổng quát và nhân cách thì độ chính xác khá cao, nhưng không thế mạnh về chi tiết các sự việc trong năm, tháng, ngày.
Vậy à , thế cao nhân xem hộ e ls thế nào ạ.

Tao đéo có time xem kỹ. Vài nét đặc trưng như sau:
1. Song thân mày nếu không ly hôn thì cũng bất hòa, hai vị không hợp nhau, có mâu thuẫn.
2. Nếu mày có anh chị em, thì trong các anh chị em của mày có người học hành, sự nghiệp khá tốt, nhưng hơi thất thường.
3. Đất đai của mày tốt đấy, nhưng có thể có tí tranh chấp về đất đai.
4. Phần quan lộc sự nghiệp của mày không quá hoành tráng nhưng cũng được, nếu mày không làm gì thất đức thì có thể có vị trí công việc, gặp may công việc, thường được giúp đỡ, o bế, v.v... tóm lại là công việc ở đâu cũng có tranh chấp thôi, nhưng mày may hơn nhiều người trên đường sự nghiệp thường được giúp đỡ. Cung thân mạng của mày hơi yếu, nếu không thì sự nghiệp sẽ tốt hơn.
5. Mày có vẻ sống buông thả, có bồ nhí, vợ bé hay lăng nhăng với đồng nghiệp nhân viên. Và điều đó sẽ khiến mày trả giá ở cung phu thê và tử tức.
6. Khi mày muốn lập gia đình, đường tình duyên có vẻ gập ghềnh, và vợ chồng không hòa thuận.
7. Mày không và con cái không hòa thuận, con mày tính nóng nảy và thất thường.
8. Tiền của mày có kiếm được cũng hay tiêu pha hoang phí.
9. Mày khá dâm.
10. Cung phúc đức và thân mệnh của mày đều vô chính diệu, hơi yếu nên mọi cung tốt không phát huy hết tính tốt của nó.
Đấy là kinh nghiệm xem dựa trên sách vở và trải nghiệm, nhưng sách vở đúng không tao đéo khẳng định. Mày tự chiêm nghiệm xem, dù sao tử vi có đúng cũng chỉ dựa trên tội phước đời trước của mày, từ khi mày sinh ra đến giờ nếu mày làm nhiều điều thiện thì mày cộng thêm điểm tốt vào lá số của mày, nếu mày làm nhiều điều xấu( sát sinh, trộm cắp, nói dối, tà dâm, nghiện ngập, v.v...) thì mày phải trừ đi. Mười hai cung tử vi chẳng qua là thể hiện hạnh kiểm đời trước của mày đối với 12 lĩnh vực.
Những điều mày đang làm đời này sẽ tạo nên lá số tử vi đời sau của mày. Vd:
- mày làm ăn lương thiện, hay bố thí giúp đỡ = cung tài bạch đời sau của mày tốt;
-mày sống đứng đắn không dâm dục đối xử với vợ con tốt và không phá hoại hạnh phúc của ai = cung phu thê và tử tức đời sau tốt,
- mày hiếu thảo với cha mẹ = cung phụ mẫu đời sau tốt, mày làm nhiều âm đức = cung phúc đức đời sau tốt, họ hàng dòng tộc tốt,
- Mày tốt với anh chị em = cung huynh đệ đời sau tốt
- Mày nhân từ hay cứu giúp, không hại người và vật = cung tật ách đời sau tốt, khỏe mạnh vô bệnh hoạn, v.v...
thế nhé!
Làm nhiều âm đức là làm thế nào vậy thầy?

mong được mọi người và anh @tarus29 góp ý lá số

Attachments

• test-6_10_1997 (Âm Lịch).png
    test-6_10_1997 (Âm Lịch).png
    1.1 MB · Lượt xem: 8
Các cao nhân nay bàn luận sôi nổi quá, cho mình ké lá số này xem sang năm làm ăn có khá khẩm hơn không :vozvn (19):
Sang năm làm ăn như cặc nhé friend. Cơ mà tao thích những thằng có cái tâm tốt bụng như mày hay làm việc thiện tuy nhiên lại không được hưởng do phúc đức gặp tuần triệt hễ hoạ đến thì khó mà tránh được, kiếp trước tu tốt đấy, mỗi tội tính hơi nóng lại còn bảo thủ, số mày có thể giàu được, khi nào giàu rồi thì hãy cứ làm việc thiện nhiều lên, số hơi cô đơn cô độc. Con vợ thì ghê gớm lắm mồm nếu chồng một nơi vợ một nơi thì còn được vì mệnh mày phạm quả tú . Chỗ làm việc hay tranh chấp cãi cọ lẫn nhau, mày làm việc hay lề mề chậm chạp toàn nước đến chân mới nhảy theo tao thì mày nên kinh doanh bất động sản. Hỏi thật tình hình bố mẹ thế nào chứ tao thấy kém lắm

bác coi giúp em đường sự nghiệp,tiền tài xem có ra gì ko với bác
Hỏi thật bây đang làm nghề gì. Tao thấy có cự môn cư tài thì dùng mồm để kiếm tiền cụ thể có thể làm giáo viên hoặc là các ngành nghề về tư vấn … mệnh thái dương thì hay thích giao tiếp hay đi đây đi đó

Hỏi thật bây đang làm nghề gì. Tao thấy có cự môn cư tài thì dùng mồm để kiếm tiền cụ thể có thể làm giáo viên hoặc là các ngành nghề về tư vấn … mệnh thái dương thì hay thích giao tiếp hay đi đây đi đó
em đang học kế toán bác ơi,dự định làm kế/kiểm/tài chính
với cố gắng nghiên cứu kiến thức đầu tư,hiện tại tư tưởng là thế

Xem giúp e vs bác oiT P P-7_10_1993 (Âm Lịch).png

Sang năm làm ăn như cặc nhé friend. Cơ mà tao thích những thằng có cái tâm tốt bụng như mày hay làm việc thiện tuy nhiên lại không được hưởng do phúc đức gặp tuần triệt hễ hoạ đến thì khó mà tránh được, kiếp trước tu tốt đấy, mỗi tội tính hơi nóng lại còn bảo thủ, số mày có thể giàu được, khi nào giàu rồi thì hãy cứ làm việc thiện nhiều lên, số hơi cô đơn cô độc. Con vợ thì ghê gớm lắm mồm nếu chồng một nơi vợ một nơi thì còn được vì mệnh mày phạm quả tú . Chỗ làm việc hay tranh chấp cãi cọ lẫn nhau, mày làm việc hay lề mề chậm chạp toàn nước đến chân mới nhảy theo tao thì mày nên kinh doanh bất động sản. Hỏi thật tình hình bố mẹ thế nào chứ tao thấy kém lắm
Chuẩn đấy tính t lề mề thật, toàn nước đến chân ms nhảy, mãi chưa sửa đc. Bố mẹ trước hay cãi cọ nhau linh tinh, mấy chuyện thường ngày ấy mà nhưng thường mẹ t nhịn, 2 ae cũng thế kiểu ko chấp ấy, ông già thì bảo thủ gia trưởng giờ sức khỏe yếu rồi tại hồi xưa hay rượu bia.

Vậy à , thế cao nhân xem hộ e ls thế nào ạ.
Thế này nhé, trước khi dự định làm thì nghĩ cho kỹ rồi sau độn quẻ. Với những việc cụ thể, gần đến nơi thì cách đó chính xác hơn tử vi. Nhưng tôi không dùng cách ấy để xem tài lợi, hơn thua cho mình hay ai. Nếu làm thế thì trước khi mua con lô, hay trước khi vào lệnh trader chứng khoán, v.v... thì lại độn quẻ sao? Làm như vậy 1 là sẽ dần thành mê tín không còn bản lãnh trí tuệ gì nữa, quyết định cuộc đời bằng bói toán. 2 là dùng huyền thuật để tranh lợi với người cũng không tốt. 3 là Giàu sang phú quý vinh nhục vốn là nhân quả do tu nhân tạo nghiệp mà được, thứ phận mình không đáng được hưởng thì trăm mưu ngàn kế cũng không thể giành được, thứ trong mạng mình xứng đáng được hoặc mình đã tích phúc đáng được thì không ai cướp đoạt được. Nếu có thể dùng sự đoán trước để giành được lợi thế thì Khổng Minh việc gì cũng biết sao không bình Ngô phạt Ngụy thống nhất giang sơn cho nhà Hán?

Mượn chủ thớt nhờ các thầy xem giúp lá này ,,,xin cảm ơn !!!!!

Attachments

293.4 KB · Lượt xem: 7
Thế này nhé, trước khi dự định làm thì nghĩ cho kỹ rồi sau độn quẻ. Với những việc cụ thể, gần đến nơi thì cách đó chính xác hơn tử vi. Nhưng tôi không dùng cách ấy để xem tài lợi, hơn thua cho mình hay ai. Nếu làm thế thì trước khi mua con lô, hay trước khi vào lệnh trader chứng khoán, v.v... thì lại độn quẻ sao? Làm như vậy 1 là sẽ dần thành mê tín không còn bản lãnh trí tuệ gì nữa, quyết định cuộc đời bằng bói toán. 2 là dùng huyền thuật để tranh lợi với người cũng không tốt. 3 là Giàu sang phú quý vinh nhục vốn là nhân quả do tu nhân tạo nghiệp mà được, thứ phận mình không đáng được hưởng thì trăm mưu ngàn kế cũng không thể giành được, thứ trong mạng mình xứng đáng được hoặc mình đã tích phúc đáng được thì không ai cướp đoạt được. Nếu có thể dùng sự đoán trước để giành được lợi thế thì Khổng Minh việc gì cũng biết sao không bình Ngô phạt Ngụy thống nhất giang sơn cho nhà Hán?
E

E thì chưa bao giờ mê tín với bói toán gì cả, tin theo luật nhân quả thôi, nên trước khi làm gì e cũng hay suy nghĩ cái nào phù hợp, lương tâm thấy thoải mái, không trái đạo đức, phát luật thì mới làm. Con đường sự nghiệp công danh với tiền tài của e thì sao cao nhân.

mong được mọi người và anh @tarus29
- Bạn là con thứ à? Mạng Thái dương tọa thủ có Thiên tướng, lộc tồn hợp chiếu đúng ra là cách tốt nhưng Thái dương ở Mão mới đắc cách, ở Tý là mặt trời ban đêm ko đắc địa nên không phát huy được ưu điểm của cách cục này. Đối cung gặp lộc tồn nên chắc trung niên sẽ phát đạt khấm khá hơn.
- Song thân có vẻ là người phúc hậu, thận trọng, và có tài ăn nói, có bằng cấp hay khen thưởng. Thường hay giúp đỡ con cái, kể cả về tài chính. Được nhờ cha mẹ giúp đỡ lo toan.
- Anh chị em tính tình cứng cỏi, ưa thích các việc kinh doanh. Có thiện tâm, có tài văn chương nghệ thuật. Nhưng có thể bạn với anh chị em không hòa hợp.
- Có vẻ như sau này bạn có nhiều mối quan hệ ngoài hôn nhân, tình trường phức tạp. Nói bạn đừng giận nếu không đúng thì thôi, theo lá số thì về sau (từ khoảng 30 tuổi trở đi) bạn là người sống buông thả về dục vọng và có dục vọng mạnh mẽ, sau này bạn kết hôn với người cũng như vậy. Vợ chồng vì dục vọng đến với nhau, nhưng ngoài chuyện đó ra thì không được hòa hợp, bạn sợ hoặc nể vợ bạn, vợ bạn không sợ bạn. Lời khuyên cho bạn là nên tiết độ chuyện nam nữ và cố gắng giữ mình để bớt cái nợ sắc dục, gia đạo cho êm ấm.
- Đường con cái hiếm muộn;
- Tài chính của bạn không ổn định, thất thường và có vẻ là không nhiều, đề phòng các sự mất mát khi đầu cơ do bị lừa hoặc không lường hết được.
- Về công việc chắc bạn thường ở vị trí nhân viên, chuyên viên.
- Tật ách nên đề phòng tai nạn chấn thương.
Tất cả trên đây chỉ là dự đoán tham khảo thôi nhé. Như đã nói, những điều tử vi thể hiện không phải là định mệnh, chỉ là bản kiểm tra sức khỏe vận mệnh hay nhân quả đời trước của bạn, bạn mong muốn điều hạnh phúc gì bạn có thể cải thiện bằng tu nhân tích đức.