Viết cho mấy thằng ham mê cờ bạc đang xin cách để làm lại từ đầu!! P1

Mày nói đúng, tao chơi cá độ bóng đá và baccarat từ 2012 đến tận năm ngoái, mất con mẹ nó hơn 3 tỷ, đkm đã thua lại càng máu gỡ, máu đến vay tứ lung tung từ ngân hàng, app vay, cty tài chính rồi đến bạn bè, đồng nghiệp, người nhà, người quen...rồi mất hết chẳng còn cái đéo gì. Tao đã bỏ quay đầu từ năm ngoái, giờ thì chặn tk 188bet, ko rờ đế m88 nữa, vay mượn nhục vkl, may là vẫn còn công việc để mà làm.

Tao đã từng trải qua baccarat evolution cách đây nửa năm.và tao cũng tự tin thẳng thừng cách đánh của tao(tất nhiên là học hỏi từ nhiều nguồn) tỉ lệ thắng luôn cao hơn bọn đánh cầu.nhưng thật sự nó chỉ mang tính ngắn hạn.ăn ít thua nhiều.về dài hạn kiểu gì nó cũng sẽ khớp vào cái gọi là bài toán xác suất thống kê.tức là dù mày có chơi kiểu gì,chiến thuật gì,... thì đến cuối cùng vẫn là lỗ.nhưng k cần đi đến cái cuối cùng đó đâu, vì mình đã chết ngay từ giai đoạn bắt đầu thua.tao biết mình là 1 người sống bằng lí trí,mà tao còn chịu thua máu bạc nữa là.may mà tao tỉnh ngộ sớm, âm có 40tr chưa tính tao đã rút ra xài.thằng bạn tao nó âm tới 300 và giờ thấy cuộc sống nó thua lúc trước gấp bội.tất nhiên con số 40 hay 300 thì nó rất nhỏ so với nhiều người.nhưng cái chính là mày sẽ mất động lực sống, mất niềm tin, và quan trọng nhất là mất uy tín với nhiều người.may là tao sớm thoát khỏi coi đường cờ bạc vì có người thân bạn bè bên cạnh.chắc chắn 1 thằng nào đó đọc post này sẽ cười khẩy và chửi tao là thằng ngu, ok tao nhận.tao chỉ muốn nhắc nhở tụi mày là đừng dây vào cờ bạc dù chỉ là cho vui, vì 1 phút đánh mất mình, mày sẽ đi 1 sải mà k biết tại sao.đó gọi là tâm lí học
hóng phần 2 của thớt coi có gì hay k :vozvn (22):
Đkm tao chơi baccarat có hôm chơi từ sáng đến tận đêm, ăn được 20 củ thì ngay hôm sau mất con mịa nó 30 củ, nói chung đéo ăn đc của chúng nó, biết dừng thì okie còn ham thì thua sạch bong luôn.

về cờ bạc thì t chia sẻ cũng dựa theo trải nghiệm của t như này

theo t thì mỗi thằng mỗi nghiệp nghiện cái gì nghiện nông hay sâu 1 phần cũng là do nghiệp của tụi m nữa

riêng t thì t dứt cờ bạc rất nhanh và dễ vì t nghĩ đơn giản như này

cờ bạc thì co gì hay ho. tâm lý thì lúc lồn nào cũng thấp tha thấp thỏm, tiền kiếm dễ quá nên ko biết coi trọng đồng tiền, rất phung phí, khi có nhiều tiền dễ sinh ra tâm lý hưởng thụ ăn chơi xa đọa.

có một hôm chủ nhật t ngồi cà phê chơi bacarat 20 phut kiếm đc 4 triệu hồi sinh viên, lúc đó vui vl xong t nhìn ra ngoài đường thấy những người công nhân, lao động chân tay họ làm quần quật cả ngày vất vả vl đc có 200k trong khi t lại kiếm tiền dễ như vậy. Mà trên đời làm gì có kiểu việc nào mà kiếm tiền vừa nhanh, nhiều, nhàn mà dễ như vậy, t có dằn vặt một chut nhưng t chưa dừng lại ngay mà phải đến khi âm mất mấy chục t mơi quyết tâm dừng. coi như đó là cái nghiệp mình trả xong rồi ko nghĩ đến số tiền mình mất nữa. tâm t rất thanh thản và an nhiên. t dứt hẳn luôn ko có chuyện tái nghiện

chỉ bỏ đc khi không còn gì trong tay nhé. Quan trọng là chơi nhỏ nhỏ vui vui trong tầm kiểm soát thôi

Dm cờ bạc cha ông chơi từ ngàn đời xưa,giờ chúng mày bảo bỏ là bỏ thế lol nào dc..

Còn 1 loại nữa.. là thích cái cảm giác trúng lô.. thắng trận banh... cảm giác phê thật... đéo diễn tả được...