Xù nợ ngân hàng có làm sao không

100tr ( FE , TpBank , Shinhanbank ) Từ đây đến tết ko có khả năng đóng . Chắc cũng chấp nhận nợ xấu rồi sau này có tiền dóng gốc cho tụi nó

Đéo sao nhé . Chỉ cần mày ko trốn . Tao đây trc đi làm cty nc ngoài lương hơn 20m xong có vay bọn fe 30tr , tài chính shinhan 190tr , thẻ city bank 80trn, thẻ hsbc 60tr . Năm 2019 tao đầu tư làm ăn ngoài xong vỡ nợ , mất việc . Từ đó đến h tao chưa đóng 1 đồng nào cho ngân hàng . Có phiền lúc đầu bọn nó truy số người thân , xong gửi giấy về nhà rồi có bọn đéo nào tự xưng là công ty luật đc uỷ quyền doạ đưa ra toà . Tao bảo cứ đưa ra thôi h ăn còn ko đủ lấy gì mà trả , bao h có thì trả chứ ko phải là tôi ko trả . nhưng sau đéo sao cả . Vì đây là vay tín chấp , lãi xuất nó cho vay trái với quy định và có ra toà thì chỉ là án dân sự . Mày vay thế chấp mới lo cưỡng chế tài sản chứ vay tín chấp thì sợ cái loll , hơi phiền vì bị nó gd nhiều thôi . Nó có bảo trả thì tao bảo là chưa có chứ ko phải là ko trả . Cứ nhây thế cho tao
Hihi đúng r có ra toà thì án dân sự, sau này nó chuyển qua chi cục thi hành án, m k trả, thì nếu m có tài sản nào đứng tên m thì bị phong toả khi nào mà trả xong mới chuyển nhượng đc nhá tml

150tr này ra mấy cái bọn đáo hạn thẻ, nó làm cho, 2%/tháng, 150tr của mất 1 tháng hết 3tr chứ mấy. Có éo j mà phải bùng, còn thở là còn sống, ngã đâu gấp đôi ở đó

Đéo sao nhé . Chỉ cần mày ko trốn . Tao đây trc đi làm cty nc ngoài lương hơn 20m xong có vay bọn fe 30tr , tài chính shinhan 190tr , thẻ city bank 80trn, thẻ hsbc 60tr . Năm 2019 tao đầu tư làm ăn ngoài xong vỡ nợ , mất việc . Từ đó đến h tao chưa đóng 1 đồng nào cho ngân hàng . Có phiền lúc đầu bọn nó truy số người thân , xong gửi giấy về nhà rồi có bọn đéo nào tự xưng là công ty luật đc uỷ quyền doạ đưa ra toà . Tao bảo cứ đưa ra thôi h ăn còn ko đủ lấy gì mà trả , bao h có thì trả chứ ko phải là tôi ko trả . nhưng sau đéo sao cả . Vì đây là vay tín chấp , lãi xuất nó cho vay trái với quy định và có ra toà thì chỉ là án dân sự . Mày vay thế chấp mới lo cưỡng chế tài sản chứ vay tín chấp thì sợ cái loll , hơi phiền vì bị nó gd nhiều thôi . Nó có bảo trả thì tao bảo là chưa có chứ ko phải là ko trả . Cứ nhây thế cho tao
loại như m sống chật đất

Tiền càng ngày càng xuống giá, tuy dính nợ xấu nhưng sau này trả cũng dễ( nếu không có lãi)

T vay tín chấp và chẳng có tài sản nào đứng tên cả . T tìm hiểu kỹ lắm rồi . Nếu có kiện thì đây chỉ là án dân sự thôi tml . Dĩ nhiên bọn nó sẽ làm đủ mọi trò để mình phải trả nó sớm . Nhưng chưa có khả năng trả thì buộc phải nhây như thế thôi .
Tao chưa thấy ai đi tù vì vay tín chấp cả , ông ah hộ tao vay FE 200tr mà nó nhây ra ( nào là gửi tin nhắn đến họ hàng , rồi đến nhà , luật sự các kiểu ) mà ông vẫn nhây ra . 5 năm nay ông có trả đồng nào đâu

Chuẩn . Vì bọn ngân hàng và các tổ chức tín dụng đều cho hay với lãi cao hơn so với quy định . Nói chung kiểu j cũng phải trả bọn nó nhưng chưa trả dc nó cũng ko làm gì đc mình cả . Vì mình có bỏ trốn đâu :)) với cả mình nói chưa có để trả chứ ko phải là ko trả . Còn tao đang quay bọn nó bao h cho tao trả gốc ko tính lãi và trả dần thì tao trả . H cứ kiểu bảo ép phải tt hết thì đéo có đâu
Uhm , Vào nợ xấu thì tụi nó mới cơ cấu cho đóng gốc , như tôi time đầu xin lãi với phí phạt nó có cho đâu . ko cho thế là khỏi đóng luôn . Chấp nhận nợ xấu sau này tích luỹ đủ thì trả gốc cho tụi nó . Giờ dich giã thế này kd tiền éo đâu mà đóng cho tụi nó phải ăn mì tôm sống qua ngày .

Chuẩn . Vì bọn ngân hàng và các tổ chức tín dụng đều cho hay với lãi cao hơn so với quy định . Nói chung kiểu j cũng phải trả bọn nó nhưng chưa trả dc nó cũng ko làm gì đc mình cả . Vì mình có bỏ trốn đâu :)) với cả mình nói chưa có để trả chứ ko phải là ko trả . Còn tao đang quay bọn nó bao h cho tao trả gốc ko tính lãi và trả dần thì tao trả . H cứ kiểu bảo ép phải tt hết thì đéo có đâu
Sau này m trả chỉ cần trả gốc ko phải trả lãi hả m, nếu m trả hết gốc xong thì cic có xóa tên m ko?

Theo quan điểm của tao nếu giả được thì mày nên giả hết luôn đi số tiền cũng k phải là lớn
Vì nó nợ xấu cả mày và gia đình
Còn nếu số tiền ấy quá sức thì bùng đéo giả nữa
K sao đâu

Sửa lần cuối:
Theo quan điểm của tao nếu giả được thì mày lên giả hết luôn đi số tiền cũng k phải là lớn
Vì nó nợ xấu cả mày và gia đình
Còn nếu số tiền ấy quá sức thì bùng đéo giả nữa
K sao đâu
Tao đang ráng 1 tháng trả 4.5 triệu đây

K sao đâu
M sẽ được cơm ăn 3 bữa quần áo mặc cả ngày
Đi lại có người bảo vệ
Quá tuyệt vời còn gì:vozvn (18):
:)) ko sao hết, cho vay tín dụng lãi cao nên ko đpif dc. Dính nợ xấu thôi

:)) ko sao hết, cho vay tín dụng lãi cao nên ko đpif dc. Dính nợ xấu thôi
Tao gồng hết nỗi rồi, 2 thẻ tín dụng 1 cái techcom 30c, 1 cái sacom 25c chắc tao xù. Nợ xấu thì tao không sợ, xác định không vay mượn gì nữa